World Equality Day: ਸਿੱਖ ਅਰਦਾਸ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਯੂ.ਐੱਸ ਸੈਨੇਟ ਸੈਸ਼ਨ World Equality Day: ਸਿੱਖ ਅਰਦਾਸ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਯੂ.ਐੱਸ ਸੈਨੇਟ ਸੈਸ਼ਨ
BREAKING NEWS
Search
Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
World Equality Day

ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਸਿੱਖ ਅਰਦਾਸ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਵਿਚ ਯੂ.ਐੱਸ ਸੈਨੇਟ ਸੈਸ਼ਨ

195

Washington DC : 19 ਅਕਤੂਬਰ 2019 – Sikh Coordination Committee
East Coast (SCCEC) ਅਤੇ American Sikh Caucus Committee (ASCC) ਦੇ ਸਹਿਯੋਗੀ ਯਤਨਾਂ ਸਦਕਾ ਯੂ.ਐੱਸ. ਸੈਨੇਟ ਅਤੇ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧ ਸਭਾ ਨੇ ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦੇਵ ਜੀ ਦੇ 550ਵੇਂ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਪੁਰਬ ਨੂੰ “World Equality Day” ਵਜੋਂ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਮਤੇ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੇ।

Philadelphia Sikh Society Melbourne ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਦੇ ਗਿਆਨੀ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਸੈਨੇਟ ਦੇ ਪ੍ਰੋ-ਟਰਮ-ਸੇਨੇਟਰ ਪੈਟਰਿਕ ਟੂਮੀ-ਦੇ ਕੋਲ ਖਡ਼ੇ ਹੋਏ, ਜਦੋਂ ਉਹ ਯੂ.ਐੱਸ. ਦੇ ਸੈਨੇਟ ਚੈਂਬਰ ਵਿੱਚ ਸਰਬੱਤ ਦੇ ਭਲੇ ਦੀ ਸਿੱਖ ਅਰਦਾਸ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਸਿੱਖ ਕੋਆਰਡੀਨੇਸ਼ਨ ਕਮੇਟੀ ਈਸਟ ਕੋਸਟ ਦੇ ਮੀਡੀਆ ਬੁਲਾਰੇ ਹਰਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਸਿੱਖ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ 100 ਤੋਂ ਵੀ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਰਹਿ ਰਹੇ ਹਨ ਪਰ 16 ਅਕਤੂਬਰ, 2019 ਦਾ ਦਿਨ ਸਿੱਖ ਧਰਮ ਲਈ ਇਤਿਹਾਸਕ ਦਿਨ ਬਣ ਗਿਆ।”

SCCEC ਦੇ ਕੋਆਰਡੀਨੇਟਰ ਸ. ਹਿੰਮਤ ਸਿੰਘ ਵਲੋਂ ਜਾਰੀ ਇਸ ਪ੍ਰੈੱਸ ਨੋਟ ਅਨੁਸਾਰ ਸਰਬੱਤ ਦੇ ਭਲੇ ਦੀ ਅਰਦਾਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੈਨੇਟਰ ਟੂਮੀ ਨੇ ਸਿੱਖ ਧਰਮ ਪ੍ਰਤੀ ਆਪਣੀ ਸ਼ਰਧਾ ਭਾਵਨਾ ਪ੍ਰਗਟ ਕਰਦਿਆਂ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਸਿੱਖ ਅਮਰੀਕਨਾਂ ਦੇ ਵਿਸ਼ਾਲ ਯੋਗਦਾਨ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ। ਉਨਾਂ ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦੇਵ ਜੀ ਵੱਲੋਂ 500 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਦਿੱਤੇ ਸਮੁੱਚੀ ਮਨੁੱਖਤਾ ਦੀ ਸਮਾਨਤਾ ਦੇ ਸਰਵ ਵਿਆਪਕ ਸੰਦੇਸ਼ ਦੀ ਵੀ ਵਿਆਖਿਆ ਕੀਤੀ।

ਉਸਨੇ ਜਾਤ-ਪਾਤ ਨੂੰ ਨਕਾਰਣ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਇਕ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਦੇ ਸਿਮਰਨ ਦੇ ਮਾਰਗ ਦਰਸਕ ਸਿਧਾਂਤਾਂ, ਇਮਾਨਦਾਰ ਜੀਵਨ ਦੀ ਕਮਾਈ, ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਿਸਮਤ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਸਾਂਝਾ ਕਰਨ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕੀਤੀ। ਉਨਾਂ ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦੇਵ ਜੀ ਦੀ 550ਵੇਂ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਪੁਰਬ ਮੌਕੇ 30 ਮਿਲੀਅਨ ਮਜਬੂਤ ਗਲੋਬਲ ਸਿੱਖ ਭਾਈਚਾਰੇ ਨੂੰ World Equality Day ਦੀ ਵਧਾਈ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ 12 ਨਵੰਬਰ, 2019 ਨੂੰ “ਵਿਸ਼ਵ ਬਰਾਬਰੀ ਦਿਵਸ” ਵਜੋਂ ਮਨਾਉਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ।

Raj Singh ਜੋ ਇਸ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮੌਕੇ ਤੇ ਉੱਤਰ ਪੂਰਬੀ ਰਾਜਾਂ ਦੇ ਇੱਕ ਵੱਡੇ ਸਿੱਖ ਵਫਦ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ, ਸੈਨੇਟ ਦੀ ਮੰਜ਼ਿਲ ’ਤੇ ਦਿੱਤੇ ਸੈਨੇਟਰਾਂ ਦੇ ਬਿਆਨ ਸੁਣਨ ਲਈ ਬੇਚੈਨ ਸਨ। ਇਹ ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦੇਵ ਜੀ ਦੇ ਸੰਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਸਾਰੇ ਸੰਸਾਰ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਦਾ ਤਰੀਕਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਇੱਕ ਉੱਦਮ ਹੈ। Delaware County Pennsylvania ਵਿਚ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧ ਸਦਨ ਵਿੱਚ ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆਂ ਦੇ ਯੂ.ਐੱਸ. ਕਾਂਗਰਸ ਮੈਂਬਰ ਜਿਮ ਕੋਸਟਾ ਨੇ ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦੇਵ ਜੀ ਪ੍ਰਤੀ ਆਪਣੀ ਸ਼ਰਧਾ ਪ੍ਰਗਟ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਸਿੱਖਾਂ ਨੂੰ ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦੇਵ ਜੀ ਦੇ 550 ਵੇਂ ਜਨਮ ਦਿਵਸ ਦੀ ਵਧਾਈ ਦਿੱਤੀ।

Senate Dirksen Building ਵਿਚ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਸੈਨੇਟਰ ਟੂਮੀ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਹੇਠ ਇਸ ਅਵਸਰ ਨੂੰ ਮਨਾਉਣ ਲਈ ਇਕ ਇੰਟਰਫੇਥ ਕਾਨਫਰੰਸ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਇਸ ਅੰਤਰ-ਧਰਮ ਸੰਵਾਦ ਦੌਰਾਨ ਕਈ ਯੂ.ਐੱਸ ਕਾਂਗਰਸਮੈਨ, ਬਹੁ-ਵਿਸਵਾਸ਼ੀ ਧਾਰਮਿਕ ਨੇਤਾ ਅਤੇ ਕਈ ਯੂ.ਐੱਸ ਸਿੱਖ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੇ ਵਿਚਾਰ ਪ੍ਰਗਟ ਕੀਤੇ।

American Sikh Caucus Committee ਦੇ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਸੰਧੂ ਨੇ ਬੁਲਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਕਈ ਸੌ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਹਾਜ਼ਰੀਨ ਨਾਲ ਜਾਣੂੰ ਕਰਵਾਇਆ। ਰਾਏ ਬੁਲਾਰ ਭੱਟੀ (ਬੇਬੇ ਨਾਨਕੀ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਨਕ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਪੈਰੋਕਾਰਾਂ ਵਿਚੋਂ ਇੱਕ) ਦੀ 17 ਵੀਂ ਪੀਡ਼ੀ ਦੀ ਔਲਾਦ ਜ਼ੇਬ ਭੱਟੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮਹਿਮਾਨ ਸਨ। ਉਸਨੇ ਤਲਵੰਡੀ (ਅਜੋਕੇ ਨਨਕਾਣਾ ਸਾਹਿਬ) ਵਿਚ ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦੇਵ ਜੀ ਦੇ ਮੁੱਢਲੇ ਜੀਵਨ ਬਾਰੇ ਆਪਣੇ ਪੂਰਵਜ ਰਾਏ ਬੁਲਾਰ ਭੱਟੀ ਨਾਲ ਵਿਸਥਾਰ ਨਾਲ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ। ਇਸ ਇਤਿਹਾਸਕ ਮੌਕੇ ਨੂੰ ਯਾਦਗਾਰੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਤੋਂ ਸਿੱਖ ਡੈਲੀਗੇਟ ਵਾਸ਼ਿੰਗਗਟਨ ਡੀ.ਸੀ ਪਹੁੰਚੇ ਹੋਏ ਸਨ। World Equality Day

ALSO READ: ਹਰੇਕ ਪੰਜਾਬ ਵਾਸੀ ਦੇ ਮੋਬਾਇਲ ਤੇ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਇਹ ਐਪ

ALSO READ: AZAD SOCH PUNJABI EPAPER
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *