ਫਰਾਟੇਦਾਰ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਬੋਲਣ ਲਈ ਯਾਦ ਰੱਖੋ ਇਹ ਗੱਲਾਂ | SpeakEnglish ਫਰਾਟੇਦਾਰ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਬੋਲਣ ਲਈ ਯਾਦ ਰੱਖੋ ਇਹ ਗੱਲਾਂ | SpeakEnglish
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
speak English

ਫਰਾਟੇਦਾਰ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਬੋਲਣ ਲਈ ਯਾਦ ਰੱਖੋ ਇਹ ਗੱਲਾਂ

215

 Speak English : ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੇ ਸੁਝਾਅ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਬੋਲਣ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਨਗੇ ਅੱਜ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਾਲੇ ਦੌਰ ਵਿੱਚ ਅੰਗ੍ਰੇਜ਼ੀ ਬੋਲਣਾ ਅਤੇ ਸਿੱਖਣਾ ਬਹੁਤ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ, ਅੱਜ ਕੱਲ੍ਹ ਅੰਗ੍ਰੇਜ਼ੀ ਸਿੱਖਣੀ ਬਹੁਤ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ। ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਤੁਹਾਡੀ ਸ਼ਖਸੀਅਤ ਨੂੰ ਵੀ ਵਧਾਉਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ  ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਰਾਏ ਨੂੰ ਦੂਜੇ ਸਾਹਮਣੇ ਪੂਰੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਨਾਲ  ਰੱਖ ਸਕਦੇ  ਹੋ ।

English ਅਸਾਨੀ ਨਾਲ ਸਿੱਖੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ. ਬਸ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਲਈ ਨਿਯਮਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪੜ੍ਹਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ. ਤੁਸੀਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਕਰ ਕੇ ਆਪਣੀ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ. ਇੱਥੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਕਿਤਾਬਾਂ ਆਨਲਾਈਨ ਉਪਲਬਧ ਹਨ ਜੋ ਤੁਹਾਡੀ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਬੋਲਣ ਨੂੰ ਵਧੀਆ ਬਣਾ ਦੇਣਗੀਆਂ । ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਕੁਝ ਸੁਝਾਵਾਂ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦਿਆਂ, ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਪ੍ਰਵਾਨਤ ਅੰਗ੍ਰੇਜ਼ੀ ਬੋਲ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਇਸਦੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਅਖਬਾਰਾਂ ਨੂੰ ਪੜ੍ਹਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ।

ਪਹਿਲਾਂ ਤੁਸੀਂ English ਘੱਟ ਸਮਝੋਗੇ, ਪਰ ਹੌਲੀ ਹੌਲੀ ਤੁਸੀਂ ਸ਼ਬਦਾਂ ਨੂੰ ਪਛਾਣਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੋਗੇ ਅਤੇ ਫਿਰ ਅਖਬਾਰ ਪੜ੍ਹਨਾ ਸੌਖਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ । ਜੋ ਲੋਕ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਅਖਬਾਰਾਂ ਪੜ੍ਹਦੇ ਹਨ, ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ।  ਸ਼ਬਦਕੋਸ਼ ਦੀ ਵਰਤੋਂ- ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੇ ਅਰਥ ਨਹੀਂ ਸਮਝਦੇ, ਤਾਂ ਸ਼ਬਦਕੋਸ਼ ਵਿਚ ਵੇਖ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਹ ਹੌਲੀ ਹੌਲੀ ਤੁਹਾਡੀ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਸ਼ਕਤੀ ਨੂੰ ਵਧਾਏਗਾ. ਅੱਜ ਕੱਲ ਫੋਨ ਵਿੱਚ ਹੀ ਇੱਕ ਆਫਲਾਈਨ ਸ਼ਬਦਕੋਸ਼ ਉਪਲਬਧ ਹੈ, ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਕਿਤੇ ਵੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਅਰਥਾਂ ਨੂੰ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਜਾਣ ਸਕੋ । ਅਜਿਹੇ  ਦੋਸਤ ਬਣਾਓ, ਜੋ ਅੰਗ੍ਰੇਜ਼ੀ ਬੋਲਦੇ ਹਨ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਅੰਗ੍ਰੇਜ਼ੀ ਵਿਚ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਅਸਾਨੀ ਨਾਲ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਸਿੱਖ ਸਕੋਗੇ । ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਬੋਲਣ ਵਾਲੇ ਹੋਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ. ਇਹ ਸੰਭਵ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਮਾਪੇ ਅੰਗ੍ਰੇਜ਼ੀ ਨਹੀਂ ਜਾਣਦੇ, ਇਸ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਛੋਟੇ ਭੈਣ ਭਰਾਵਾਂ ਨਾਲ ਅੰਗ੍ਰੇਜ਼ੀ ਵਿੱਚ ਗੱਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਦਾ ਲਾਭ ਵੀ ਮਿਲੇਗਾ।

 ਹਰ ਵਾਕ ਦਾ ਵਿਆਕਰਣ ਕਰੋ- ਜੇ ਤੁਹਾਡਾ ਵਿਆਕਰਣ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੋਵੇਗਾ,ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਸਿੱਖ ਸਕਦੇ ਹੋ. ਬਾਜ਼ਾਰ  ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਕਿਤਾਬਾਂ ਉਪਲਬਧ ਹਨ, ਜੋ ਤੁਹਾਡੇ ਵਿਆਕਰਣ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰਨਗੀਆਂ. ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਵਿਚ ਨਿਊਜ  ਚੈਨਲ ਦੇਖਣ ਦਾ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦਾ ਬਹੁਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਜਿੰਨਾ ਤੁਸੀਂ ਅੰਗ੍ਰੇਜ਼ੀ ਨੂੰ ਸੁਣਦੇ ਹੋ, ਭਾਸ਼ਾ ਸਿੱਖਣ ਦੇ ਤੁਹਾਡੇ ਸੰਭਾਵਨਾ ਵੱਧਦੇ ਹਨ । ਇਸਦੇ ਨਾਲ, ਤੁਸੀਂ ਸ਼ਬਦ ਬੋਲਣ ਦੀ ਧੁਨ ਵੀ ਸਿੱਖਦੇ ਹੋ । ਇਹ ਤੁਹਾਡੀ ਸ਼ਖਸੀਅਤ ਦਾ ਵਿਕਾਸ ਵੀ ਕਰਦੀ ਹੈ ।

ALSO READ: करतारपुर साहिब दर्शनों के लिए आप भी करवा सकते हैं ऑनलाइन रजिस्ट्रेशन

ALSO READ: ਜਾਣੋ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਕੈਪਟਨ ਤੇ ਖੱਟੜ ਅੱਗੇ ਕਿਉਂ ਜੋੜੇ ਹੱਥ

ALSO READAZAD SOCH PUNJABI EPAPER
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *