ਗੁਰਬਾਣੀ ਪਾਠ ਸਿਖਾਉਣ ਬਹਾਨੇ ਗ੍ਰੰਥੀ ਢਾਈ ਮਹੀਨੇ ਕਰਦਾ ਰਿਹਾ ਬੱਚੀਆਂ ਦਾ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਗੁਰਬਾਣੀ ਪਾਠ ਸਿਖਾਉਣ ਬਹਾਨੇ ਗ੍ਰੰਥੀ ਢਾਈ ਮਹੀਨੇ ਕਰਦਾ ਰਿਹਾ ਬੱਚੀਆਂ ਦਾ ਸ਼ੋਸ਼ਣ
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
Granthi

ਗੁਰਬਾਣੀ ਪਾਠ ਸਿਖਾਉਣ ਬਹਾਨੇ ਗ੍ਰੰਥੀ ਢਾਈ ਮਹੀਨੇ ਕਰਦਾ ਰਿਹਾ ਬੱਚੀਆਂ ਦਾ ਸ਼ੋਸ਼ਣ

216

ਵਿਰੋਧ  ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੀਤਾ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਗਿਰਫਤਾਰ

ਮੋਗਾ ਜਿਲ੍ਹੇ  ਦੇ ਪਿੰਡ ਇੰਦਰਗੜ ਦੀਆਂ ਔਰਤਾਂ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿਸ਼ਨਪੁਰਾ ਚੌਕੀ ਵਿੱਚ ਅਤੇ ਫਿਰ ਥਾਣਾ ਧਰਮਕੋਟ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ

ਮੋਗਾ 28 ਨਵੰਬਰ 2019 .  ਮੋਗਾ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਗੁਰੁਦਵਾਰੇ  ਦੇ ਗ੍ਰੰਥੀ (Granthi) ਦੁਆਰਾ ਛੋਟੀਆਂ ਬੱਚੀਆਂ  ਦੇ ਨਾਲ ਗਲਤ ਹਰਕਤਾਂ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ ।  ਇਲਜ਼ਾਮ ਹੈ ਕਿ ਗੁਰਬਾਣੀ ਪਾਠ ਸਿਖਾਣ  ਦੇ ਨਾਮ ਉੱਤੇ ਅੱਠ ਤੋਂ 10 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ  ਦੇ ਲੜਕੇ – ਲੜਕੀਆਂ ,  ਖਾਸਕਰ ਲੜਕੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਸੱਦਕੇ ਅਸ਼ਲੀਲ ਹਰਕਤਾਂ ਕਰਦਾ ਸੀ ।  ਕਰੀਬ ਢਾਈ ਮਹੀਨੇ ਤੱਕ ਇਹ ਕ੍ਰਮ ਚੱਲਦਾ ਰਿਹਾ ਅਤੇ ਕਰੀਬ ਦੋ ਹਫ਼ਤੇ ਪਹਿਲਾਂ 3 ਬੱਚੀਆਂ ਨੇ ਗੁਰੁਦਵਾਰੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਤਾਂ ਗ੍ਰੰਥੀ ਦਾ ਭਾਂਡਾ ਫੁੱਟਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਪਿੰਡ  ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕੀਤੀ ।  

ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਹਰਕਤਾਂ  ਦੇ ਚਲਦੇ ਗ੍ਰੰਥੀ ਨੂੰ ਦੋ ਗੁਰਦਵਾਰਿਆਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਕੱਢਿਆ ਜਾ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ ।  ਇਲਜ਼ਾਮ ਇਹ ਵੀ ਹੈ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਤਾਂ ਪੁਲਿਸ ਉਸਨੂੰ ਗਿਰਫਤਾਰ ਕਰਣ ਵਿੱਚ ਆਨਾਕਾਨੀ ਕਰਦੀ ਰਹੀ ,  ਮਗਰ ਵਿਰੋਧ ਵੱਧ ਜਾਣ  ਦੇ ਚਲਦੇ ਅਖੀਰ ਆਰੋਪੀ ਨੂੰ ਗਿਰਫਤਾਰ ਕਰ ਹੀ ਲਿਆ ਗਿਆ ।

ਥਾਨਾ ਧਰਮਕੋਟ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਵਿੱਚ ਪਿੰਡ ਇੰਦਗੜ ਦੀਆਂ ਔਰਤਾਂ ਨੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਇਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ  ਦੇ  ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਬਣੇ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਜੀਵਨ ਸਿੰਘ  ਵਿੱਚ ਪਿਛਲੇ ਤਿੰਨ ਸਾਲ ਤੋਂ ਪਿੰਡ ਬੈਹਨੀਵਾਲ ਨਿਵਾਸੀ ਗੁਰਜੀਤ ਸਿੰਘ  ਗ੍ਰੰਥੀ  ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਸੀ ।  ਉਹ 10 ਸਾਲ ਤੋਂ ਘੱਟ ਉਮਰ   ਦੀਆਂ ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਗੁਰਬਾਣੀ ਪਾਠ ਸਿਖਾਂਦਾ ਸੀ ।

 ਕਰੀਬ 15 ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਬੱਚੀਆਂ ਨੇ ਗੁਰੁਦਵਾਰੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ,  ਜਦੋਂ ਇਸਦੀ ਵਜ੍ਹੇ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਬੱਚਿਆਂ ਤੋਂ ਪੁੱਛਿਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਪਤਾ ਚਲਾ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਕਰੀਬ ਤਿੰਨ ਮਹੀਨੇ ਵਲੋਂ ਗੁਰੁਦਵਾਰੇ ਜਾ ਰਹੀ ਇਸ ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਇਕੱਲੇ ਸੱਦਕੇ ਗ੍ਰੰਥੀ ਅਸ਼ਲੀਲ ਹਰਕਤਾਂ ਕਰਦਾ ਹੈ ।  ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ,  ਜੇਕਰ ਉਹ ਬਾਬੇ ਦੇ ਬੁਲਾਉਣ ਉੱਤੇ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਜਾਂਦੀ ਤਾਂ ਬਾਬਾ ਉਨ੍ਹਾ ਂਨੂੰ ਡਰਾਉਂਦਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ  ਦੇ  ਮਾਤਾ – ਪਿਤਾ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਕਰ ਕਰਕੇ ਨਹਿਰ ਵਿੱਚ ਸੁਟਵਾ ਦੇਵੇਗਾ ।

 ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਪਤਾ ਚਲਣ  ਦੇ ਬਾਅਦ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂਂ ਨੇ ਕਿਸ਼ਨਪੁਰਾ ਚੌਕੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਿੱਤੀ ,  ਮਗਰ ਇਲਜ਼ਾਮ ਇਹ ਵੀ ਹੈ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕੇਸ ਦਰਜ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ।  ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਲੋਕ ਥਾਨਾ ਧਰਮਕੋਟ ਪੁੱਜੇ ।  ਉੱਥੇ ਵੀ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਬੱਚੀਆਂ  ਦੇ ਭਵਿੱਖ ਅਤੇ ਬਦਨਾਮੀ ਦਾ ਡਰ ਦਿਖਾ ਕੇ ਚੁਪ ਰਹਿਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ।

ਅਖੀਰ ਵੱਧਦੇ ਵਿਰੋਧ  ਦੇ ਵਿੱਚ 27 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਦੇਰ ਸ਼ਾਮ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਆਰੋਪੀ ਗ੍ਰੰਥੀ ਗੁਰਜੀਤ ਸਿੰਘ   ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਨਾਬਾਲਿਗ ਬੱਚੀਆਂ ਨਾਲ ਛੇੜਛਾੜ ਕਰਣ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਟੇਕਸ਼ਨ ਆਫ ਚਿਲਡਰਨ ਸੈਕਿਉਅਲ ਹਰਾਸਮੇਂਟ ਐਕਟ  ਦੇ ਤਹਿਤ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰਨ  ਦੇ ਬਾਅਦ ਆਰੋਪੀ ਨੂੰ ਗਿਰਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ।

ਇਸ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਥਾਣਾ ਧਰਮਕੋਟ ਦੀ ਸਭ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਸੁਨੀਤਾ ਰਾਣੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਆਰੋਪੀ ਗ੍ਰੰਥੀ ਨੂੰ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕੋਕਰੀ ਅਤੇ ਭਿੰਡਰ ਕਲਾਂ ਗੁਰੁਦਵਾਰੇ ਚੋਂ ਵੀ ਅਸ਼ਲੀਲ ਹਰਕਤਾਂ ਕਰਣ  ਦੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਵਿੱਚ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਕਮੇਟੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਚੁਪਚਾਪ ਬਿਨਾਂ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੇ ਕੱਢ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ।  ਆਰੋਪੀ ਗ੍ਰੰਥੀ ਇੱਕ ਮੁੰਡੇ ਅਤੇ ਇੱਕ ਕੁੜੀ ਦਾ ਬਾਪ ਹੈ ।  ਫਿਲਹਾਲ ਉਸਨੂੰ ਗਿਰਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ।  

ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰੀ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਮੈਡੀਕਲ ਕਰਵਾਕੇ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ,  ਉਥੇ ਹੀ ਤਿੰਨਾਂ ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਮੈਜ਼ਿਸਟ੍ਰੇਟ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ 164  ਦੇ ਤਹਿਤ ਬਿਆਨ ਦਰਜ ਕਰਵਾਏ ਜਾਣਗੇ ।

ALSO READ: Viral: जैकलीन के साथ सलमान खान ने किया मुन्नी बदनाम पर डांस

ALSO READकरतारपुर साहिब जाने के लिए आवेदन के बाद होगा पुलिस वेरीफिकेशन

ALSO READAZAD SOCH NEWSPAPER
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *