Captain warn Sidhu | ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਕਾਰਿਡੋਰ ਤੇ ਪਾਕ ਫੌਜ ਕਰ ਰਹੀ ਐ ਸਾਜਿਸ਼ Captain warn Sidhu | ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਕਾਰਿਡੋਰ ਤੇ ਪਾਕ ਫੌਜ ਕਰ ਰਹੀ ਐ ਸਾਜਿਸ਼
BREAKING NEWS
Search

Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
Sidhu Invitation

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਨੇ ਸਿੱਧੂ ਨੂੰ ਆਖਿਆ ਸਿੱਧਾ- ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਕਾਰਿਡੋਰ ਤੇ ਪਾਕ ਫੌਜ ਕਰ ਰਹੀ ਐ ਸਾਜਿਸ਼

133

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ 1 ਦਸੰਬਰ 2019 : Captain warn Sidhu– ਵਿਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਪਰਤਦਿਆਂ ਹੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਆਪਣਾ ਰਾਜਨੀਤਕ ਪੈਂਤੜਾ ਵਰਤਣਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਦੇ ਚੱਲਦਿਆਂ ਹੁਣ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦਾ ਨਵਜੋਤ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਬਿਆਨ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਕੈਪ‍ਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ  ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਕਾਰਿਡੋਰ ਉੱਤੇ ਪਾਕਿਸ‍ਤਾਨੀ ਮੰਤਰੀ  ਦੇ ਬਿਆਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਾਕਿ ਆਰਮੀ ਦੀ ਸਾਜਿਸ਼ ਬੇਨਕਾਬ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੂੰ ਗੜਬੜੀ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਮਹਿੰਗੀ ਪਵੇਗੀ ।

ਕੈਪ‍ਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ  ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਪਾਕਿਸ‍ਤਾਨ  ਦੇ ਰੇਲ ਮੰਤਰੀ ਸ਼ੇਖ ਰਾਸ਼ਿਦ  ਦੇ ਖੁਲਾਸੇ ਨਾਲ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਕਾਰਿਡੋਰ ਉੱਤੇ ਪਾਕ ਆਰਮੀ ਦੀ ਸਾਜਿਸ਼ ਬੇਨਕਾਬ ਹੋ ਗਈ ਹੈ । ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਕਾਰਿਡੋਰ  ਦੇ ਸਹਾਰੇ ਪਾਕਿਸ‍ਤਾਨ  ਦੇ ਨਾਪਾਕ ਇਰਾਦਿਆਂ ਦਾ ਵੀ ਖੁਲਾਸਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ । ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਕਾਰਿਡੋਰ ਪਾਕਿਸ‍ਤਾਨ ਆਰਮੀ ਦੇ ਚੀਫ ਜਨਰਲ ਕਮਰ ਜਾਵੇਦ ਬਾਜਵੇ ਦੇ ਦਿਮਾਗ ਦੀ ਉਪਜ ਹੈ ।  ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਕੈਪ‍ਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਨੇ ਪੰਜਾਬ  ਦੇ ਸਾਬਕਾ  ਕੈਬਿਨੇਟ ਮੰਤਰੀ  ਨਵਜੋਤ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ ਨੂੰ ਇਮਰਾਨ ਖਾਨ ਸਰਕਾਰ ਨਾਲੋਂ ਸਬੰਧਾਂ ਅਤੇ ਪਾਕਿਸ‍ਤਾਨੀ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਵਲੋਂ ਆਪਣੀ ਦੋਸ‍ਤੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਚੌਕੰਨਾ ਰਹਿਣ ਦੀ ਸਲਾਹ ਤੱਕ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ।  

ਨਵਜੋਤ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ ਨੂੰ ਇਮਰਾਨ ਖਾਨ ਜਿਹੇ ਦੋਸਤ ਤੋਂ ਚੌਕੰਨਾ ਰਹਿਣ ਦੀ ਲੋੜ- ਕੈਪ‍ਟਨ Captain warn Sidhu

ਕੈਪ‍ਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ  ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਥੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਕਾਰਿਡੋਰ  ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਪਾਕਿਸ‍ਤਾਨ  ਦੇ ਨਾਪਾਕ ਇਰਾਦੇ  ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਕਹਿੰਦਾ ਆ ਰਿਹਾ ਸੀ ।  ਹੁਣ ਪਾਕਿਸ‍ਤਾਨ ਦੇ ਰੇਲ ਮੰਤਰੀ  ਸ਼ੇਖ ਰਾਸ਼ਿਦ ਦੇ ਬਿਆਨ ਨਾਲ ਮੇਰੇ ਸ਼ੱਕ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ।

ਸ਼ੇਖ ਰਾ‍ਸ਼ਿਦ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਗੰਭੀਰ ਅਤੇ ਖਤਰਨਾਕ – ਕੈਪਟਨ

ਕੈਪ‍ਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਕਾਰਿਡੋਰ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਮੈਂ ਜੋ ਸ‍ਟੈਂਡ ਲਿਆ ਸੀ ਉਹ ਠੀਕ ਸਾਬਤ ਹੋਇਆ ਹੈ ।  ਮੈਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਕਾਰਿਡੋਰ  ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਪਾਕਿਸ‍ਤਾਨ  ਦੇ ਨਾਪਾਕ ਇਰਾਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਪਾਕਿਸ‍ਤਾਨੀ ਮੰਤਰੀ  ਨੇ ਇਸਨੂੰ ਪਰਗਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ।  ਅਮਰਿੰਦਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਰਤ ਨੇ ਉਂ‍ਮੀਦ ਕੀਤੀ ਸੀ ਕਾਰਿਡੋਰ ਦੋਨਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ  ਦੇ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਂਤੀ ਦਾ ਪੁੱਲ ਬਣੇਗਾ ,  ਲੇਕਿਨ ਪਾਕਿਸ‍ਤਾਨ ਦਾ ਇਰਾਦਾ ਕੁੱਝ ਹੋਰ ਸੀ ।

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕੈਪ‍ਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਨੇ ਰਸ਼ੀਦ ਦੀ ਇਸ ਟਿੱਪਣੀ ਉੱਤੇ ਇਤਰਾਜ਼ ਜਤਾਇਆ ਹੈ , ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਕਾਰਿਡੋਰ ਨਾਲ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਵੇਗਾ  ਅਤੇ ਉਹ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਕਾਰਿਡੋਰ  ਦੇ ਵਿਚੋਲੇ ਜਨਰਲ ਬਾਜਵਾ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਜਖਮਾਂ ਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਯਾਦ ਰੱਖੇਗਾ । ਅਮਰਿੰਦਰ ਨੇ ਰਾਸ਼ੀਦ ਦੀ ਗੱਲ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਅਖੰਡਤਾ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਖੁੱਲੀ ਅਤੇ ਨਾ ਸਹਿਣਯੋਗ ਚਣੌਤੀ  ਕਰਾਰ ਦਿੱਤਾ ।  ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਅਮਰਿੰਦਰ ਨੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੂੰ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਅਗਰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰਾਂ ਦੀ ਘਟੀਆ ਚਾਲ ਚੱਲਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਇਸਦੀ ਭਾਰੀ ਕੀਮਤ ਚੁਕਾਉਣ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਰਹੇ ।

ਕੈਪ‍ਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ  ਨੇ ਪਾਕਿਸ‍ਤਾਨ ਨੂੰ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਕਾਰਿਡੋਰ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਭਾਵਨਾ  ਨੂੰ ਸਾਡੀ ਕਮਜੋਰੀ ਨਾਂ ਸੱਮਝੇ ।  ਪਾਕਿਸ‍ਤਾਨ ਨੇ ਸਾਡੀ ਸੀਮਾ ਜਾਂ ਸਾਡੇ ਲੋਕਾਂ ਉੱਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰਣ ਦੀ ਭੁੱਲ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਭਾਰਤ ਉਸਨੂੰ  ਸਬਕ ਸਿਖਾਏਗਾ ।  ਭਾਰਤ ਪਾਕਿਸ‍ਤਾਨ ਨੂੰ ਉਸਦੇ ਕਿਸੇ ਨਾਪਾਕ ਮਨਸੂਬੇ ਵਿੱਚ ਕਾਮਯਾਬ ਨਹੀਂ ਹੋਣ ਦੇਵੇਗਾ

ਕੈਪ‍ਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਕਾਰਿਡੋਰ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਪਾਕਿਸ‍ਤਾਨੀ ਆਰਮੀ ਚੀਫ ਜਨਰਲ ਕਮਰ ਜਾਵੇਦ ਬਾਜਵਾ ਦੀ ਸਰਗਰਮੀ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਇਮਰਾਨ ਖਾਨ  ਦੇ ਸਹੁੰ ਚੁੱਕ ਸਮਾਰੋਹਦੇ ਸਮੇਂ ਹੀ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ ।  ਪਾਕਿਸ‍ਤਾਨ ਵਿੱਚ ਇਮਰਾਨ ਖਾਨ  ਦੇ ਸਹੁੰ ਚੁੱਕ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿੱਚ ਗਏ ਨਵਜੋਤ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ ਨੂੰ ਬਾਜਵਾ ਨੇ ਕਾਰਿਡੋਰ ਖੋਲ੍ਹਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਹੀ ਸੀ ।  ਉਸ ਸਮੇਂ ਇਮਰਾਨ ਖਾਨ ਨੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ  ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਸਹੁੰ ਵੀ ਨਹੀਂ ਚੁੱਕੀ ਸੀ , ਫਿਰ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਫੌਜ ਮੁਖੀ ਨੇ ਸਿੱਧੂ ਨਾਲ ੋਂ ਇਸ ਬਾਰੇ  ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਸੀ ।  ਇਸ ਤੋਂ ਸਾਫ਼ ਹੈ ਕਿ ਜਨਰਲ ਬਾਜਵਾ ਹੀ ਕਾਰਿਡੋਰ ਖੋਲ੍ਹਣ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਸਨ ।

ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਕੈਪ‍ਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਨੇ ਨਵਜੋਤ ਸਿੱਧੂ ਨੂੰ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਰਾਸ਼ਿਦ  ਦੇ ਖੁਲਾਸੇ  ਦੇ ਬਾਅਦ ਇਮਰਾਨ ਖਾਨ ਸਰਕਾਰ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਸਬੰਧਾਂ ਅਤੇ ਇਮਰਾਨ ਖਾਨ ਨਾਲ ਆਪਣੀ ਨਿਜੀ ਦੋਸ‍ਤੀ  ਨੂੰ  ਲੈ ਕੇ ਜਿਆਦਾ ਚੌਕੰਨਾ  ਰਹੇ ।  ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਸਿੱਧੂ ਨੂੰ ਇਹ ਵੀ ਆਖਿਆ ਕਿ  ਆਪਣੇ ਫੈਸਲੇ ਅਤੇ ਕਦਮਾਂ ਨੂੰ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਾਲੀ ਦੋਸਤੀ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਨਾ ਹੋਣ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇ ,  ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਭਾਰਤ  ਦੇ ਹਿਤਾਂ ਲਈ ਨੁਕਸਾਨਦੇਹ ਹੈ ।

Captain warn Sidhu, Captain speak Kartarpur Corridor

ALSO READ: Reela Wala Deck R Nait New Punjabi Song 2019

ALSO READ: Chitta Kurta Latest Punjabi Song Sung By Karan Aujla

ALSO READ: Viral: जैकलीन के साथ सलमान खान ने किया मुन्नी बदनाम पर डांस

ALSO READ: KHATARNAAK singer Gippy Grewal and Bohemia

ALSO READ: GLOCK Singer MANKIRT AULAKH New Punjabi Song 2019

ALSO READ: Azad SOch Punjabi Epaper
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *