Neet 2020: ਮੈਡੀਕਲ ਕੋਰਸਾਂ (MBBS) ਲਈ ਸਿਰਫ ਇਕ ਹੀ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਪ੍ਰੀਖਿਆ Neet 2020: ਮੈਡੀਕਲ ਕੋਰਸਾਂ (MBBS) ਲਈ ਸਿਰਫ ਇਕ ਹੀ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਪ੍ਰੀਖਿਆ

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
NEET-2020

NEET 2020: ਇਸ ਸਾਲ ਤੋਂ ਮੈਡੀਕਲ ਕੋਰਸਾਂ (MBBS) ਲਈ ਸਿਰਫ ਇਕ ਹੀ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਪ੍ਰੀਖਿਆ

251

 ਨੀਟ 2020- ਡਾਕਟਰੀ ਚਾਹਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਵੱਡੀ ਰਾਹਤ ਵਜੋਂ NTA ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ ਏਮਜ਼ ਅਤੇ JIPHR ਸਮੇਤ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜਾਂ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲੇ ਲਈ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਪ੍ਰੀਖਿਆ (NEET) ਹੋਵੇਗੀ, ਜਿਸ ਦੀ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਤੱਕ ਆਪਣੀ ਦਾਖਲਾ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਸੀ। 

ਇਸ ਕਦਮ ਨੇ ਮੈਡੀਕਲ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ, ਮਾਪਿਆਂ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵਿਦਿਅਕ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਵਿਚ ਖੁਸ਼ੀ ਲਿਆ ਦਿੱਤੀ ਹੈ, ਉਹ ਮੁਸ਼ਕਲ ਦੇ ਪੱਧਰ ਬਾਰੇ ਵੀ ਚਿੰਤਤ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਕੁਝ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਪੇਪਰ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ.  ਨੀਟ ਪ੍ਰੀਖਿਆ 2020 ਲਈ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ. NTA ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ, “ਨੈਸ਼ਨਲ ਮੈਡੀਕਲ ਕਮਿਸ਼ਨ ਐਕਟ, 2019 ਦੀ ਧਾਰਾ 14 ਤਹਿਤ ਸਾਰੇ ਮੈਡੀਕਲ ਅਦਾਰਿਆਂ ਵਿਚ ਅੰਡਰਗ੍ਰੈਜੁਏਟ ਮੈਡੀਕਲ ਕੋਰਸਾਂ ਵਿਚ ਦਾਖਲੇ ਲਈ ਇਕ ਸਾਂਝੀ ਅਤੇ ਇਕਸਾਰ ਕੌਮੀ ਯੋਗਤਾ-ਕਮ-ਦਾਖਲਾ ਟੈਸਟ (ਨੀਟ) ਕਰਵਾਉਣ ਦੀ ਵਿਵਸਥਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਨਿਯੰਤਰਣ ਅਧੀਨ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।

  ਏਮਜ਼, ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, ਜੀ.ਆਈ. ਪੀ.ਐਮ.ਈ.ਆਰ ਅਤੇ ਏਮਜ਼ ਵਰਗੇ ਸਾਰੇ ਏਮਜ਼ ਵਿਚ ਐਮ.ਬੀ.ਬੀ.ਐਸ ਕੋਰਸ ਵਿਚ ਦਾਖਲਾ ਨੀਟ ਰਾਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।  “ਇਹ ਜਾਣਦਿਆਂ ਇਕ ਵੱਡੀ ਰਾਹਤ ਮਿਲੀ ਹੈ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਕਈਂ ​​ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਟੈਸਟਾਂ ਵਿਚ ਨਹੀਂ ਬੈਠਣਾ ਪਵੇਗਾ ਅਤੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਲਈ ਵੱਖਰੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਦੌੜਨਾ ਨਹੀਂ ਪਏਗਾ. ਪਰ ਇਹ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਥੋੜਾ ਸਮਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਇਆ ਹੁੰਦਾ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਸੀ .”   “ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਕੋ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਪ੍ਰੀਖਿਆ, ਨੀਟ, ਕਰਾਉਣ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਦੀ ਮੈਡੀਕਲ ਵਿਆਰਥੀਆ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮਾਪਿਆਂ ਦੁਆਰਾ ਵਿਆਪਕ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਤਣਾਅ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਨੀਟ ਦਾ ਅਸਲ ਉਦੇਸ਼ ਸਾਰੇ ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜਾਂ ਲਈ ਇਕੋ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਹੋਣੀ ਹੈ।

  ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜਾਂ ਵਿਚ ਦਾਖਲਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇਗਾ  ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਇਕ ਪੱਧਰ ਦੇ ਖੇਡਣ ਦੇ ਮੈਦਾਨ ਵਿਚ ਹੋਣਗੇ.ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਇਕ ਆਮ ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਏਗੀ ਅਤੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਵੈਬਸਾਈਟਾਂ ‘ਤੇ ਵਿਕਲਪਾਂ ਅਤੇ ਫਾਰਮਾਂ ਨੂੰ ਭਰਨਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣ ਅਤੇ ਮਾਪਿਆਂ ਅਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਨੂੰ ਬਚਾਏਗੀ.  ਵੱਖੋ ਵੱਖਰੇ ਸਮੇਂ ਦੀਆਂ ਰੇਖਾਵਾਂ ਨੂੰ ਟਰੈਕ ਕਰੋ ਜਾਂ ਵਿਅਕਤੀਗਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਕੌਂਸਲਿੰਗਾਂ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਲਈ ਦੌੜੋ ਤੋਂ ਬਚਾਵੇਗੀ. ” “ਇਹ ਸੀਟ ਰੋਕਣ ਦੇ ਖਤਰੇ ਨੂੰ ਹੋਰ ਰੋਕ ਦੇਵੇਗਾ ਅਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਹੋਣਹਾਰ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਫਾਇਦਾ ਹੋਵੇਗਾ।

ਨੀਟ ਦੇ ਉਲਟ, ਏਮਜ਼ ਦੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਦੀ ਤਰਜ਼ ਵਿਚ ਤਰਕਪੂਰਨ ਤਰਕਸ਼ੀਲ ਅਤੇ ਆਮ ਗਿਆਨ ਦੇ ਅਧਾਰਤ ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤੇ ਗਏ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸ਼ਨਾਂ ਦਾ ਪੱਧਰ ਵਧੇਰੇ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੁੰਦਾ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ 60 ਤਰਕ ਨਿਰਣਾ ਤੇ ਅਧਾਰਤ ਪ੍ਰਸ਼ਨਾਂ ਦੇ ਪੇਪਰ ਨੂੰ ਹੋਰ ਵੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਬਣਾ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੇ ਤਣਾਅ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।ਵਿਦਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਇਸ ਸ਼ੈਲੀ ਦੇ ਪੇਪਰ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਲਈ ਵਧੇਰੇ ਮਦਦ ਲੈਣ ਦੀ ਲੋੜ ਸੀ।

ਪੇਂਡੂ ਪਿਛੋਕੜ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਜਾਂ ਉਹ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਜੋ ਵਧੇਰੇ ਕੋਚਿੰਗ ਕਲਾਸਾਂ ਨਹੀਂ ਲੈ ਸਕਦੇ,  “” ਇਸ ਕਦਮ ਨਾਲ ਇਹਨਾਂ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਲਾਭ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀ ਤੇ ਤਣਾਅ ਘਟੇਗਾ, ਜੋ ਕਿ ਕਈਂ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਪ੍ਰੀਖਿਆਵਾਂ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਵਿਚ ਹੁੰਦਾ ਸੀ. ” ਨੀਟ 2020

ਵਿਜੈ ਗਰਗ ਪੀ.ਈ.ਐੱਸ  ਸਰਕਾਰੀ ਕੰਨਿਆ ਸੀਨੀਅਰ ਸੈਕੰਡਰੀ ਸਕੂਲ  ਮੰਡੀ ਹਰਜ਼ੀ ਰਾਮਮਲੋਟ -152107

ALSO READ: Reela Wala Deck R Nait New Punjabi Song 2019

ALSO READChitta Kurta Latest Punjabi Song Sung By Karan Aujla

ALSO READ: Viral: जैकलीन के साथ सलमान खान ने किया मुन्नी बदनाम पर डांस

ALSO READ: KHATARNAAK singer Gippy Grewal and Bohemia

ALSO READ: GLOCK Singer MANKIRT AULAKH New Punjabi Song 2019

ALSO READ: Azad SOch Punjabi Epaper

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *