ਹੁਣ ਜਾਖੜ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਕੈਪਟਨ ਨੂੰ ਝਟਕਾ, ਸਰਕਾਰ ਤੇ ਉਠਾਏ ਸਵਾਲ ਹੁਣ ਜਾਖੜ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਕੈਪਟਨ ਨੂੰ ਝਟਕਾ, ਸਰਕਾਰ ਤੇ ਉਠਾਏ ਸਵਾਲ
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
Jakhar

ਹੁਣ ਜਾਖੜ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਕੈਪਟਨ ਨੂੰ ਝਟਕਾ, ਸਰਕਾਰ ਤੇ ਉਠਾਏ ਸਵਾਲ

381

ਚੰਡੀਗੜ ,   ।  ਕਾਂਗਰਸ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਦੁਆਰਾ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਕਮਾਨ ਅਫਸਰਾਂ  ਦੇ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਦੀ ਗੱਲ ਆਖਣ ਤੋਂ ਬਾਦ  ਹੁਣ ਪੰਜਾਬ ਕਾਂਗਰਸ  ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੁਨੀਲ ਜਾਖੜ ਨੇ ਵੀ ਵੱਡੀ ਗੱਲ ਕਹੀ ਹੈ ।  ਜਾਖੜ ਨੇ ਮੁਖ‍ ਮੰਤਰੀ ਕੈਪ‍ਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ  ਨੂੰ ਵੱਡੀ ਨਸੀਹਤ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ।  ਉਂਨ‍ਾਂ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ,  ਕਾਂਗਰਸ ਵਰਕਰਾਂ ਅਤੇ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਵਿੱਚ ਨਰਾਜਗੀ ਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਹੋਏ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ  ਨੂੰ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਕਮਾਨ ਖੁਦ ਸੰਭਾਲਣ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ।  ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਸਰਕਾਰ ਜੋ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਉਹ ਜ਼ਮੀਨ ਉੱਤੇ ਹੋ ਵੀ ਰਹੇ ਹਨ ਜਾਂ ਨਹੀਂ ,  ਇਹ ਤਾਂ ਕੈਪਟਨ ਨੇਹੀ ਵੇਖਣਾ ਹੈ ।  ਇਸਦੇ ਲਈ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਕੀ ਤਰੀਕਾ ਅਪਣਾਉਂਦੇ ਹੈ ,  ਇਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਉੱਤੇ ਨਿਰਭਰ ਹੈ

ਕਿਹਾ –  ਮਹਾਵਤ  ਦੇ ਹੱਥ ਕਮਾਨ ਦੇਣ ਨਾਲ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਚੱਲੇਗਾ ,  ਜਨਤਾ ਅਤੇ ਵਰਕਰਾਂਅਤੇ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਵਿੱਚ ਵੱਧ ਰਹੀ ਬੇਚੈਨੀ

ਜਾਖੜ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬਤੋਰ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਕਮਾਨ ਤਾਂ ਕੈਪਟਨ  ਦੇ ਕੋਲ ਹੀ ਹੈ ।  ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਪ੍ਰਧਾਨ  ਦੇ ਇਸ ਬਿਆਨ  ਦੇ ਗੰਭੀਰ ਮਾਅਨੇ ਕੱਢੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹੈਂ ।  ਦਰਅਸਲ ਕਾਂਗਰਸ ਵਿਧਾਇਕ ਹੀ ਵਾਰ – ਵਾਰ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਵਿੱਚ ਬਿਊਰੋਕਰੇਸੀ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹਾਵੀ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵੀ ਨਹੀਂ ਸੁਣਦੀ ਹੈ ।  ਕਈ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਨੇ ਤਾਂ ਇੱਥੇ ਤੱਕ ਕਹਿ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਕੈਪਟਨ ਨਹੀਂ ਬਿਊਰੋਕਰੇਸੀ ਚਲਾ ਰਹੀ ਹੈ ।

ਕਾਂਗਰਸ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ,  ਆਪਣੀ ਸਰਕਾਰ ਵਿੱਚ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਨਹੀਂ

ਜਾਖੜ ਨੇ ਪਾਨੀਪਤ ਦੀ ਲੜਾਈ ਦਾ ਉਦਾਹਰਣ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਬਾਬਰ ਨੇ ਜਦੋਂ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਹਾਥੀ ਦੀ ਸਵਾਰੀ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਇਸਦੀ ਕਮਾਨ ਕਿੱਥੇ ਹੈ ?  ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ  ਦੇ  ਸੰਤਰੀਆਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕਮਾਨ ਤਾਂ ਮਹਾਵਤ  ਦੇ ਹੱਥ ਹੈ ।  ਇਸ ਉੱਤੇ ਬਾਬਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਿਸ ਚੀਜ ਦੀ ਕਮਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂ  ਦੇ  ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ,  ਉਹ ਅਜਿਹੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਚੀਜ ਦੀ ਸਵਾਰੀ ਨਹੀਂ ਕਰਣਗੇ ।  ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹੁਣ ਮੌਕਾ ਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਕਮਾਨ ਮਹਾਵਤ  ਦੇ ਹੱਥ ਨਾ  ਦੇ ਕੇ ਕੈਪਟਨ ਆਪਣੇ ਆਪ ਸੰਭਾਲਣ ।

ਜਾਖੜ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੈਪਟਨ ਦੀ ਇਮੇਜ ਬਹੁਤ ਵੱਡੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ  ਦੇ ਮੋਢਿਆਂਂ ਉੱਤੇ ਇਸ ਇਮੇਜ ਦਾ ਹੀ ਬੋਝ ਹੈ ।  ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਕੈਪਟਨ ਨੇ ਜੋ ਵਾਦੇ ਕੀਤੇ ਉਸਨੂੰ ਵੇਖਕੇ ਜਨਤਾ ਨੇ ਉਂਮੀਦ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ੭੭  ਸੀਟਾਂ ਕਾਂਗਰਸ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀਆਂ ।  ਮੈਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਨਾਲਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਉਂਮੀਦਾਂ ਸਾਡੇ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਵੱਧ ਗਈਆਂ ਅਤੇ ਅਸੀ ਓਨੀ ਡਿਲੀਵਰੀ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕੇ ।  ਇਸਲਈ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਬੇਚੈਨੀ ਵੱਧਦੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ।  ਇਸ ਹਾਲਤ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਣ ਲਈ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਮੰਤਰੀਆਂ  ਦੇ ਮਹਿਕਮੇ ਬਦਲ ਕੇ, ,  ਬਿਊਰੋਕਰੇਸੀ ਵਿੱਚ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ਉੱਤੇ ਬਦਲਅ ਕਰਨ,  ਇਹ ਤਾਂ ਉਹ ਆਪਣੇ ਆਪ ਹੀ ਜਾਣਦੇ ਹਨ ।

ਇੱਕ ਸਵਾਲ  ਦੇ ਜਵਾਬ ਵਿੱਚ ਜਾਖੜ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਵਿੱਚ ਯੋਗਤਾ ਦੀ ਕੋਈ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਹੈ ।  ਕਰਜ ਮਾਫੀ ਵਰਗੀਆਂ  ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਅਸੀਂ ਆਉਂਦੇ ਹੀ ਲਾਗੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ।  ਜੇਕਰ ਅਸੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਤਾਂ ਇਸਨੂੰ ਅਕਾਲੀਆਂ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਇਹ ਕਹਿਕੇ ਟਾਲ ਸੱਕਦੇ ਸੀ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਪੰਜ ਸਾਲ ਦਾ ਸਮਾਂਮਿਲਿਆ ਹੈ ,  ਅੰਤਮ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਕਰ ਦੇਵਾਂਗੇ ।

ਅਸੀ ਸਭ ਕੁੱਝ ਕੇਂਦਰ ਉੱਤੇ ਨਹੀਂ ਪਾ ਸੱਕਦੇ

ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵਿੱਤੀ ਸੰਕਟ ਵੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ ,  ਲੇਕਿਨ ਅਸੀ ਸਾਰਾ ਕੁੱਝ ਕੇਂਦਰ ਉੱਤੇ ਨਹੀਂ ਪਾ ਸੱਕਦੇ ।  ਕੇਂਦਰੀ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਲਿਆਉਣ ,  ਉਸਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕਰਵਾਨਾ ਆਦਿ ਤਾਂ ਸਾਡੀ ਬਿਊਰੋਕਰੇਸੀ ਨੇ ਹੀ ਕਰਣਾ ਹੈ ।

ਹਲਕਾ ਇਨਚਾਰਜ ਸਿਸਟਮ ਨਹੀਂ ਲਾਗੂ ਹੋਵੇਗਾ

ਜਾਖੜ ਨੇ ਇੱਕ ਸਵਾਲ  ਦੇ ਜਵਾਬ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਲਕਾ ਇਨਚਾਰਜ ਦਾ ਸਿਸਟਮ ਅਸੀ ਲਾਗੂ ਨਹੀਂ ਕਰਾਂਗੇ।  ਇਹ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦਾ ਮਾਡਲ ਹੈ ।  ਸਾਡਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਬਿਊਰੋਕਰੇਸੀ ਆਮ ਲੋਕਾਂ  ਦੇ ਕੰਮ ਠੀਕ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਕਰੇ ਤਾਂਕਿ ਜਨਤਾ ਨੂੰ ਵਿਧਾਇਕਾਂ  ਦੇ ਕੋਲ ਨਾ  ਜਾਣਾ ਪਏ ।  ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਹੋਣ  ਦੇ ਕਾਰਨ ਹੀ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਦੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਵੱਧਦੀ ਹੈ ।  ਅਖੀਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਤਾਂ ਜਨਤਾ  ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਜਵਾਬਦੇਹੀ ਹੈ ।

ALSO READ: Reela Wala Deck R Nait New Punjabi Song 2019

ALSO READ: GLOCK Singer MANKIRT AULAKH New Punjabi Song 2019

ALSO READ: Viral: जैकलीन के साथ सलमान खान ने किया मुन्नी बदनाम पर डांस

ALSO READ: Azad Sch Punjabi Epaper
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *