ਪਿਉ ਦੇ ਸਿਰ ਤੇ ਰਾਜਨੀਤੀ ਚਮਕਾਉਣ ਵਾਲੇ ਢੀਂਡਸਾ ਨੇ ਪੁੱਤ ਖਿਲਾਫ ਕੀਤਾ ਬਗਾਵਤ ਦਾ ਐਲਾਨ ਪਿਉ ਦੇ ਸਿਰ ਤੇ ਰਾਜਨੀਤੀ ਚਮਕਾਉਣ ਵਾਲੇ ਢੀਂਡਸਾ ਨੇ ਪੁੱਤ ਖਿਲਾਫ ਕੀਤਾ ਬਗਾਵਤ ਦਾ ਐਲਾਨ

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
Dhindsa Parminder

ਪਿਉ ਦੇ ਸਿਰ ਤੇ ਰਾਜਨੀਤੀ ਚਮਕਾਉਣ ਵਾਲੇ ਢੀਂਡਸਾ ਨੇ ਪੁੱਤ ਖਿਲਾਫ ਕੀਤਾ ਬਗਾਵਤ ਦਾ ਐਲਾਨ

448

ਸੰਗਰੂਰ: ਰਾਜਨੀਤੀ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਮੈਦਾਨ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਆਪਣੇ ਤੋਂ ਮੂਹਰਲੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਸੁੱਟ ਕੇ ਹੀ ਕਿੰਗ ਬਣਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਅੀਜਹਾ ਹੀ ਪੈਂਤੜਾਂ ਹੁਣ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਲੀਡਰ ਰਹੇ ਸੁਖਦੇਵ ਸਿੰਘ ਢੀਂਡਸਾਂ ਨੇ ਅਪਣਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਸ਼ਿਰੋਮਣੀ ਅਕਾਲੀ ਦਲ  ( ਬ )   ਦੇ ਵੱਖਰੇ ਪਦਾਂ ਤੋਂ ਇਸਤੀਫਾ ਦੇ ਕੇ ਬਗਾਵਤ ਉੱਤੇ ਉਤਰੇ ਰਾਜ ਸਭਾ ਮੈਂਬਰ ਸੁਖਦੇਵ ਸਿੰਘ  ਢੀਂਡਸਾ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਨਿਵਾਸ ਸਥਾਨ ਉੱਤੇ ਵਰਕਰ ਮਿਲਣੀ ਪਰੋਗਰਾਮ ਰੱਖਕੇ ਵਰਕਰਾਂ ਦੀ ਨਬਜ ਟਟੋਲਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ।  ਬੈਠਕ ‘ਚ ਪਾਰਟੀ  ਦੇ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਅਤੇ ਉੱਚ ਨੇਤਾਵਾਂ ਸਹਿਤ ਢੀਂਡਸੇ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕ ਬੇਟੇ ਪਰਮਿੰਦਰ ਸਿੰਘ  ਢੀਂਡਸਾ ਨੇ ਵੀ ਦੂਰੀ ਬਣਾਕੇ ਰੱਖੀ ।  ਹਾਲਾਂਕਿ ਭਾਜਪਾ  ਦੇ ਜਿਲੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਵਿਕਰਮ ਸੈਣੀ ਅਤੇ ਕੁੱਝ ਭਾਜਪਾ ਕਰਮਚਾਰੀ ਬੈਠਕ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋਏ ।

ਬੈਠਕ ਵਿੱਚ ਪੁੱਜੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੇ ਢੀਂਡਸੇ ਦੇ ਮੋਢੇ ਨਾਲੋਂ ਮੋਢਾ ਮਿਲਾਕੇ ਚਲਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ,  ਜਦੋਂ ਕਿ ਸੁਖਦੇਵ ਸਿੰਘ  ਢੀਂਡਸਾ ਨੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਪਾਰਟੀ  ਦੇ ਵਿੱਚ ਰਹਿਕੇ ਸਿੱਧਾਂਤਾਂ ਦੀ ਲੜਾਈ ਲੜ ਰਹੇ ਹੈ ।  ਉਹ ਅੱਜ ਵੀ ਪਾਰਟੀ  ਦੇ ਮੁਢਲੀ ਮੈਂਬਰ ਹਨ ਪਾਰਟੀ ਚਾਹੇ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾ ਂਨੂੰ ਪਾਰਟੀ ਚੋਂ ਕੱਢ ਸਕਦੀ ਹੈ ।  ਉਹ ਪਾਰਟੀ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਛੱਡ ਰਹੇ ਹਨ ।  ਅਕਾਲੀ ਦਲ  ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੁਖਬੀਰ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਉੱਤੇ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਸਾਧਦੇ ਹੋਏ ਢੀਂਡਸਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੁਖਬੀਰ ਬਾਦਲ ਆਪਣੇ ਆਪ ਆਪਣੀ ਮਰਜੀ ਨਾਲ ਪ੍ਰਧਾਨ ਚੁਣੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ,  ਜਦੋਂ ਕਿ ਡੇਲੀਗੇਟਾਂਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾ ਂਨੂੰ ਨਹੀਂ ਚੁਣਿਆ ਹੈ ।

ਢੀਂਡਸਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ,  ਪਾਰਟੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਹੇਠਲੇ ਪੱਧਰ ਤੱਕ ਅਹੁਦੇ ਸੁਖਬੀਰ ਬਾਦਲ  ਦੇ ਇਸ਼ਾਰੇ ਉੱਤੇ ਥੋਪੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ,  ਜਦੋਂ ਕਿ ਇਸਦੇ ਲਈ ਕਿਸੇ ਤੋਂ ਕੋਈ ਸਲਾਹ ਮਸ਼ਵਰੇ ਜਾਂ ਰਾਏ  ਨਹੀਂ ਲਈ ਜਾਂਦੀ ।  ਹੁਣ ਤੱਕ ਉਹ ਪਾਰਟੀ ਵਿੱਚ ਰਹਿਕੇ ਇਹ ਸਹਿੰਦੇ ਰਹੇ ,  ਲੇਕਿਨ ਗੱਲ ਹੱਦ ਤੋਂ ਵਧਣ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਨਾਰਾ ਕਰਣਾ ਹੀ ਮੁਨਾਸਿਬ ਸੱਮਝਿਆ ।  ਸੁਖਬੀਰ ਬਾਦਲ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪਦ ਤੋਂ ਇਸਤੀਫਾ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ।  

ਬੈਠਕ ਦੌਰਾਨ  ਇਸਤਰੀ ਂ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੀ ਜਿਲਾ ਪ੍ਰਧਾਨ  ( ਦੇਹਾਤੀ )  ਪਰਮਜੀਤ ਕੌਰ ਵਿਰਕ  ,  ਸ਼ਹਿਰੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੁਨੀਤਾ ਸ਼ਰਮਾ  ਸਹਿਤ ਹੋਰ ਅਕਾਲੀ ਦਲ  ਦੇ ਵਰਕਰਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਦ ਤੋਂ ਇਸਤੀਫਾ ਦੇ ਕੇ ਢੀਂਡਸੇ ੇ ਨਾਲ ਚਲਣ ਦਾ ਐੇਲਾਨ ਕੀਤਾ ,  ਲੇਕਿਨ ਢੀਂਡਸਾ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਅਸਤੀਫਾ ਨਾ ਦੇਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਹੀ ।  ਢੀਂਡਸਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਈ ਵੀ ਪਾਰਟੀ ਨੇਤਾ ਜਾਂ ਜਵਾਨ ਪਾਰਟੀ ਤੋਂ ਅਸਤੀਫਾ ਨਹੀਂ ਦੇਵੇਗਾ ,  ਸਗੋਂ ਪਾਰਟੀ  ਦੇ ਵਿੱਚ ਰਹਿਕੇ ਹੀ ਲੜਾਈ ਲੜਾਂਗੇ ।

ਪਰਮਿੰਦਰ ਸਿੰਘ  ਢੀਂਡਸੇ ਦੇ ਬੈਠਕ ਚੋਂ ਗੈਰਹਾਜਿਰ ਰਹਿਣ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਢੀਂਡਸਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਕਿਸੇ ਜ਼ਰੂਰੀ ਕਾਰਜ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹਨ ।  ਪਰਮਿੰਦਰ ਢੀਂਡਸਾ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਕਹਿ ਚੁੱਕੇ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ  ਦੇ  ਨਾਲ ਹਨ ਅਤੇ ਅੱਜ ਉਹ ਵੀ ਦੋਹਰਾ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੈ ਕਿ ਪਰਮਿੰਦਰ ਮੇਰੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੈਂਂ ।  ਬੈਠਕ ਵਿੱਚ ਸੰਗਰੂਰ ਅਤੇ ਬਰਨਾਲਾ ਜਿਲ੍ਹੇ  ਦੇ ਵਰਕਰਾਂ ਨੇ ਸ਼ਿਰਕਤ ਕੀਤੀ ।

ਬਾਦਲ ਪਰਵਾਰ ਤੋਂਅਕਾਲੀ ਦਲ ਨੂੰ ਆਜ਼ਾਦ ਕਰਵਾਨਾ ਜਰੂਰੀ: ਢੀਂਡਸਾ

ਸੁਖਦੇਵ ਸਿੰਘ  ਢੀਂਡਸਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸ਼ਿਰੋਮਣੀ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਜਦੋਂ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ ਤਾਂ ਗੁਰੁਘਰਾਂ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਬਹਾਲ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਸ਼ਹਾਦਤ  ਦਿੱਤੀ ਸੀ ,  ਜਿਸ ਉਦੇਸ਼ ਵਲੋਂ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦਾ ਗਠਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ,  ਉਸਨੂੰ ਇੱਕ ਪਰਵਾਰ ਕਾਇਮ ਨਹੀਂ ਰੱਖ ਪਾਇਆ ,  ਇਸਲਈ ਹੁਣ ਸਮੇਂਂ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ ਕਿ ਬਾਦਲ ਪਰਵਾਰ ਤੋਂ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਨੂੰ ਆਜ਼ਾਦ ਕਰਵਾਇਆ ਜਾ ਸਕੇ ।  ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੁਖਬੀਰ ਬਾਦਲ ਡਿਕਟੇਟਰਸ਼ਿਪ ਉੱਤੇ ਉੱਤਰ ਆਏ ਹੈਂਂ ।  ਵਿਰੋਧ ਕਰਣ ਵਾਲੀਆਂ ਨੂੰ ਪਾਰਟੀ ਤੋਂ  ਬਾਹਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ,  ਲੇਕਿਨ ਹੁਣ ਇਹ ਸਹਿਣ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ।  ਛੇਤੀ ਹੀ ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ  ਬਰਹਮਪੁਰਾ ਵਲੋਂ ਬੈਠਕ ਕਰ ਅਗਲੀ ਰਣਨੀਤੀ ਬਣਾਈ ਜਾਵੇਗੀ ।
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *