ਹੁਣ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ 'ਚ ਭੁੱਲ ਕੇ ਵੀ ਨਾ ਕਰਿਓ ਇਹ ਕੰਮ, ਹੋਵੇਗੀ ਦਸ ਸਾਲ ਦੀ ਕੈਦ ਹੁਣ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ 'ਚ ਭੁੱਲ ਕੇ ਵੀ ਨਾ ਕਰਿਓ ਇਹ ਕੰਮ, ਹੋਵੇਗੀ ਦਸ ਸਾਲ ਦੀ ਕੈਦ
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
Snatching Case Chandigarh

ਹੁਣ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ‘ਚ ਭੁੱਲ ਕੇ ਵੀ ਨਾ ਕਰਿਓ ਇਹ ਕੰਮ, ਹੋਵੇਗੀ ਦਸ ਸਾਲ ਦੀ ਕੈਦ

202

ਚੰਡੀਗੜ:  snatching case Chandigarh- ਯੂਟੀ ਚੰਡੀਗੜ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਸਨੈਚਿੰਗ ਜਿਹੇਂ ਦੋਸ਼ ਲਈ 10ਸਾਲ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਹੋਵੇਗੀ ।  ਉਥੇ ਹੀ ਜੇਕਰ ਝਪਟਮਾਰੀ  ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਪੀੜਿਤ  ਦੇ ਨਾਲ ਮਾਰ ਕੁੱਟ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹਸਜ਼ਾ  ਵਧਕੇ ਅਧਿਕਤਮ 14 ਸਾਲ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ ।  ਇਸਦੇ ਲਈ ਕਾਨੂੰਂ ਵਿੱਚ ਬਦਲਾਵ ਕਰਦੇ ਹੋਏ  ਯੂਟੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੇ ਅਨੁਰੋਧ ਉੱਤੇ ਚੰਡੀਗੜ ਵਿੱਚ ਝਪਟਮਾਰੀ  ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ  ਵਿੱਚ ਇਹ ਕਾਨੂੰਂ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਦੀ ਅਧਿਸੂਚਨਾ ਜਾਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ।

ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਅਜਿਹਾ ਪ੍ਰਾਵਧਾਨ ਕਰਣ ਵਾਲਾ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਪਹਿਲਾ ਕੇਂਦਰ ਸ਼ਾਸਿਤ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ ।  ਹੁਣ ਸਨੈਚਰ ਨੂੰ ਫੜ੍ਹਨ ਲਈ ਵਾਰੰਟ ਦੀ ਵੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਪਵੇਗੀ ।  ਹੁਣ ਝਪਟਮਾਰੀ  ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਸ਼ੈਸਨ  ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਹੀ ਹੋਵੇਗੀ ਜਦੋਂ ਕਿ ਹੁਣ ਤੱਕ ਜਿਊਡੀਸ਼ਿਅਲ ਮਜਿਸਟਰੇਟ  ਦੇ ਕੋਲ ਅਜਿਹੇ ਮਾਮਲਿਆਂਂ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ।  

ਜਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਚੰਡੀਗੜ ਵਿੱਚ ਹਰ ਸਾਲ ਔਰਤਾਂ  ਦੇ ਨਾਲ ਸਨੇਚਿੰਗ ਦੀ ਕਾਫ਼ੀ ਵਾਰਦਾਤਾਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ।  ਯੂਟੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਸਜ਼ਾ ਸਖ਼ਤ ਹੋਣ  ਦੇ ਕਾਰਨ ਹੁਣ ਵਾਰਦਾਤ ਉੱਤੇ ਲਗਾਮ ਕਸਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਮਿਲੇਗੀ ।  ਪਹਿਲਾਂ ਅੀਜਹੇ ਕੇਸਾਂ ਵਿੱਚ ਅਧਿਕਤਮ ਤਿੰਨ ਸਾਲ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਦਾ ਪ੍ਰਾਵਧਾਨ ਸੀ ।  ਹੁਣ ਸਨੈਚਿੰਗ ਕਰਣ ਵਾਲੇ ਮੁਲਜਮਾਂ ਉੱਤੇ 10ਸਾਲ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਦਾ ਪ੍ਰਾਵਧਾਨ ਲਾਗੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ।

ਸਨੈਚਿੰਗ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਆਇਪੀਸੀ ਦੀ ਧਾਰਾ – 319ਏ  ਦੇ ਤਹਿਤ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ,  ਅਗਰ ਮਾਰ ਕੁੱਟ ਹੋ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਫਿਰ ਇੰਡਿਅਨ ਪੈਨਲ ਕੋਡ 379ਬੀ  ਦੇ ਤਹਿਤ ਆਪਰਾਧਿਕ ਕੇਸ ਦਰਜ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ।  ਯੂਟੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ  ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹਰਿਆਣੇ ਦੇ ਆਇਪੀਸੀ  ( ਭਾਰਤੀ ਸਜਾ ਸੰਹਿਤਾ )  ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਬਦਲਾਵ ਨੂੰ ਇਸ ਸਾਲ ਮਈ ਵਿੱਚ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ।  

ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਸਨੇਚਿੰਗ ਦੀਆਂ ਵੱਧਦੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਈ ਵਾਰ ਯੂਟੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੂੰ ਫਟਕਾਰ ਲਗਾ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ ।  ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਨੇ ਯੂਟੀ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਐਸਐਸਪੀ ਨੂੰ 3 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਨਿਜੀ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਪੇਸ਼ ਹੋਣ  ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਸਨ ।  ਨਾਲ ਹੀ ਚੇਨ ਸਨੇਚਿੰਗ ਦੀ ਵਾਰਦਾਤ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਉੱਤੇ ਰੋਕ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਕੋਸ਼ਸ਼ਾਂ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪੇਸ਼ ਕਰਣ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਸੀ ।

 ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਸਨੇਚਿੰਗ ਦੀ ਵੱਧਦੀ ਵਾਰਦਾਤ  ਦੇ ਕਾਰਨ ਸੀਨੀਅਰ ਸਿਟੀਜਨ ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਔਰਤਾਂ ਦੇਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਘਰ ਤੋਂ ਨਿਕਲਣ ਤੋਂ ਡਰਦੀਆਂ ਹਨ ।  ਉਥੇ ਹੀ ,  ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਪਾਇਆ ਸੀ ਕਿ ਨਾਕਿਆਂ ਉੱਤੇ ਤੈਨਾਤ ਪੁਲਸਕਰਮੀ ਆਪਣੀ ਡਿਊਟੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਗੰਭੀਰ  ਨਹੀਂ ਦਿਖਦੇ । snatching case Chandigarh

ALSO READ: Reela Wala Deck R Nait New Punjabi Song 2019

ALSO READ: GLOCK Singer MANKIRT AULAKH New Punjabi Song 2019

ALSO READ: Viral: जैकलीन के साथ सलमान खान ने किया मुन्नी बदनाम पर डांस

ALSO READ: Azad Sch Punjabi Epaper
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *