ਸਲਮਾਨ ਖ਼ਾਨ ਨੂੰ ਹੋਇਆ ਨਾਗਰਿਕ ਵਿਰੋਧੀ ਕਾਨੂੰਨ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਨੁਕਸਾਨ ਸਲਮਾਨ ਖ਼ਾਨ ਨੂੰ ਹੋਇਆ ਨਾਗਰਿਕ ਵਿਰੋਧੀ ਕਾਨੂੰਨ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਨੁਕਸਾਨ
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
Salman Khan

ਸਲਮਾਨ ਖ਼ਾਨ ਨੂੰ ਹੋਇਆ ਨਾਗਰਿਕ ਵਿਰੋਧੀ ਕਾਨੂੰਨ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਨੁਕਸਾਨ

227

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ : ਨਾਗਰਿਕਤਾ ਸੰਸ਼ੋਧਨ ਕਨੂੰਨ  ਦੇ ਵਿਰੋਧ ਵਿੱਚ ਪਿਛਲੇ ਹਫਤੇ ਤੋਂ ਦੇਸ਼  ਦੇ ਕਈ ਹਿੱਸੀਆਂ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਚੱਲ ਰਹੇ ਹਨ। ਕਈ ਜਗ੍ਹਾ ਉੱਤੇ ਹਿੰਸਾ ਅਤੇ ਅੱਗ ਲੱਗਣ ਦੀਆਂ ਵਾਰਦਾਤਾਂ ਵੀ ਹੋਈਆਂ।  ਜਿਨ੍ਹਾਂ – ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵਿਰੋਧ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਚੱਲ ਰਹੇ ਸਨ ,  ਉੱਥੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲਤਾ ਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਹੋਏ ਧਾਰਾ 144 ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ ।  ਇਹਨਾਂ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਾਂ ਤੋਂ ਫਿਲਮ ਕੰਮ-ਕਾਜ ਵੀ ਕਾਫ਼ੀ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਇਆ ।  ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਰਿਲੀਜ ਹੋਈਆਂ ਫਿਲਮਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਦਾ ਖਾਮਿਆਜਾ ਚੁੱਕਣਾ ਪਿਆ ।  

ਹਿੰਦੀ ਸਿਨੇਮਾ ਵਿੱਚ ਓਪਨਿੰਗ ਵੀਕੇਂਡ ਦੀ ਕਾਫ਼ੀ ਅਹਮਿਅਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ।  ਫਿਲਮ ਦੀ ਕਮਾਈ ਦਾ ਬਹੁਤ ਹਿੱਸਾ ਤਿੰਨ ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਕਮਾਈ ਤੋਂ ਹੀ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਅੱਗੇ ਦੀ ਹਾਲਤ ਅਤੇ ਦਿਸ਼ਾ ਤੈਅ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ।  20ਦਿਸੰਬਰ ਦਿਨ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸਲਮਾਨ ਖ਼ਾਨ  ਦੀ ਫਿਲਮ ਦਬੰਗ 3 ਸਿਨੇਮਾਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਰਲੀਜ਼ ਹੋਈ ।  ਇਸ ਦਿਨ ਦਿੱਲੀ ਸਮੇਤ ਦੇਸ਼  ਦੇ ਕਈ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕੈਬ ਦੇ ਵਿਰੋਧ ‘ਚ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਰੱਖੇ ਗਏ ਸਨ ।  ਜਿਆਦਾਤਰ ਨੁਮਾਇਸ਼ ਦੀ ਟਾਇਮਿੰਗ ਦੁਪਹਿਰ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਸ਼ਾਮ ਤੱਕ ਚੱਲਦੀ ਰਹੀ।  ਮੁੰਬਈ ਸਮੇਤ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼  ਦੇ ਕਈ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਅਤੇ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਇਸਦਾ ਵਿਆਪਕ ਅਸਰ ਵੇਖਿਆ ਗਿਆ ।  ਹਿੰਦੀ ਬੈਲਟ  ਦੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸਲਮਾਨ ਖ਼ਾਨ ਦੀ ਵੱਡੀ ਫੈਨ ਫਾਲੋਇੰਗ ਹੈ ,  ਉੱਥੇ ਵਿਰੋਧ – ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਾਂ  ਦਾ ਕਾਫੀ ਅਸਰ ਸੀ ।

ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਾਰਣਾਂ  ਦੇ ਚਲਦੇ ਸਿਨੇਮਾਘਰਾਂ ਤੱਕ ਘੱਟ ਹੀ ਦਰਸ਼ਕ ਪੁੱਜੇ ।  ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਵੀ ਥੋੜ੍ਹੇ ਸੁਧਾਰ  ਦੇ ਨਾਲ ਜਿਆਦਾਤਰ  ਹਾਲਾਤ ਇੰਜ ਹੀ ਰਹੇ ।  ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਹਾਲਾਤ ਸੁੱਧਰੇ ਤਾਂ ਦਬੰਗ ੩ ਦੇ ਦਰਸ਼ਕ ਵੀ ਵਧੇ ।  ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਦਬੰਗ 3  ਦੇ ਕੁਲੈਕਸ਼ਂ ਲੱਗਭੱਗ 24ਕਰੋੜ ਤੱਕ ਹੀ ਰਹੇ ਤਾਂ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਸੰਖਿਆ 31ਕਰੋੜ  ਦੇ ਪਾਰ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ।  ਯਾਨੀ ਜਿੰਨੀ ਕਮਾਈ ਦੀ ਉਂਮੀਦ ਦਬੰਗ 3 ਤੋਂ ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਸੀ ਉਹ ਕਮਾਈ ਤੀਸਰੇ ਦਿਨ ਹੋਈ । ਧਰਨਿਆਂ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਕਰਕੇ ਦਬੰਗ 3 ਨੂੰ ਲੱਗਭੱਗ 12ਕਰੋੜ ਦੀ ਚਪਤ ਲੱਗੀ ਹੈ ।  
ਸਾਫ਼ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਵਿਰੋਧ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਣ ਨਾ ਹੁੰਦੇ ਤਾਂ ਦਬੰਗ 3 ਦੀ ਓਪਨਿੰਗ ਵੀਕੇਂਡ ਵਿੱਚ ਹੀ 100 ਕਰੋੜ ਦੇ ਆਸ ਪਾਸ ਪਹੁੰਚ ਸਕਦੀ ਸੀ।  ਹੁਣ ਕਰਿਸਮਸ ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਵਿੱਚ ਫਿਲਮ  ਦੇ ਕੁਲੈਕਸ਼ਨ  ਵਿੱਚ ਉਛਾਲ ਆਉਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ ।
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *