Jail food at home -ਡਰਦੇ ਮਾਰੇ ਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਅਫਸਰ ਖਾ ਰਹੇ ਨੇ ਜੇਲ੍ਹਾਂ ਦਾ ਖਾਣਾ Jail food at home -ਡਰਦੇ ਮਾਰੇ ਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਅਫਸਰ ਖਾ ਰਹੇ ਨੇ ਜੇਲ੍ਹਾਂ ਦਾ ਖਾਣਾ
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
Jail food at home

ਡਰਦੇ ਮਾਰੇ ਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਅਫਸਰ ਖਾ ਰਹੇ ਨੇ ਜੇਲ੍ਹਾਂ ਦਾ ਖਾਣਾ

370

ਚੰਡੀਗੜ  । Jail food at home- ਅੰਧ ਵਿਸਵਾਸ਼ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਪੜ੍ਹੇ ਲਿਖੇ ਅਫਸਰਾਂ ਅਤੇ ਮੰਤਰੀਆਂ ਤੇ ਵੀ ਭਾਰੂ ਪੈਂਦਾ ਨਜ਼ਰੀਂ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਦੀ ਤਾਜ਼ਾ ਮਿਸਾਲ ਬੁੜੈਲ ਜੇਲ੍ਹ ਦੇ ਲੰਗਰ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋਂ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਸ਼ਨੀ ਗ੍ਰਹਿ ਦੇ ਦੁਸ਼ਟ ਪ੍ਰਭਾਵ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਮੰਤਰੀ  , ਆਈਏਐਸ ਅਫਸਰ , ਆਈਪੀਐਸ ਅਤੇ ਹੋਰ ਨਿਚਲੇ ਦਰਜ਼ੇ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਵੀ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਸਥਿਤ ਬੁੜੈਲਦੀ ਮਾਡਲ ਜੇਲ੍ਹ ਦਾ ਖਾਣਾ ਖਾਂਦੇ ਹਨ ।

ਜੇਲ੍ਹ ਦਾ ਖਾਣਾ ਖਾਣ ਪਿੱਛੇ ਮੁੱਖ ਮਕਸਦ ਅੰਧ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਹੈ । ਜੋਤਿਸ਼ ਅਨੁਸਾਰ ਜੇਲ੍ਹ ਦਾ ਖਾਣਾ ਖਾਣ ਨਾਲ ਇੱਕ ਤਾਂ ਕਿਸਮਤ ਵਿੱਚ ਲਿਖੀ ਜੇਲ੍ਹ ਦੀ ਰੋਟੀ ਬਾਹਰ ਹੀ ਖਾ ਕੇ ਕਰਮਾਂ ‘ਚ ਲਿਖੀ ਜੇਲ੍ਹ ਦੀ ਹਵਾ ਕੱਟੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਦੂਸਰਾ ਕਾਰਨ  ਸ਼ਨੀ  ਦੇ ਦੁਸ਼ਟ ਪ੍ਰਭਾਵ ਤੋਂ ਬੱਚਣ ਲਈ ਵੀ ਇਹਨਾਂ ਅੰਧ ਵਿਸ਼ਵਾਸੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਜੇਲ੍ਹ ਦੀ ਰੋਟੀ ਖਾਧੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ।  ਪੰਡਤਾਂ ਦੀਆਂ ਮੰਨੀਏ ਤਾਂ ਕਈ ਰਸੂਖਦਾਰ ਲੋਕ ਜੇਲ੍ਹ ਦਾ ਖਾਣਾ ਇਸ ਲਈ ਖਾਂਦੇ ਹੈ ਤਾਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ  ਦੇ  ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀ  ਦੇ ਗ੍ਰਹਿ ਗੋਚਰ ਤੋਂ  ਪੈਦਾ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਜਿੰਦਗੀ ਤੋਂ ਦੂਰ ਹੀ ਰਹਿਣ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਘਰ ਪਰਿਵਾਰ ‘ਚ ਸਾਂਤੀ ਬਣੀ ਰਹੇ ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਬੁੜੈਲ ਸਥਿਤ ਮਾਡਲ ਜੇਲ੍ਹ  ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ  ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਇੱਥੇ ਕਈ ਮੰਤਰੀ  ਅਤੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਜੇਲ੍ਹ ਦਾ ਖਾਣਾ ਖਾਣ  ਲਈ ਘਰ (Jail food at home) ਲੈ ਕੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ।  ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਲ੍ਹ ਦਾ ਖਾਣਾ ਖਾਣ ਨਾਲ ਲੋਕਾਂ  ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸੰਕਟ ਜਾਂ ਸ਼ਨੀ  ਦੇ ਦੁਸ਼ਟ ਪ੍ਰਭਾਵ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ।

 ਜੇਲ੍ਹ ਸੁਪਰਿੰਟੇਂਡੇਂਟ ਵਿਰਾਟ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਇਹ ਤਾਂ ਨਹੀਂ ਜਾਣਦੇ ਕਿ ਕਿਸ ਕਾਰਨ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਮੰਤਰੀ  ,  ਆਈਏਐੱਸ ਅਤੇ ਆਈਪੀਐਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਜੇਲ੍ਹ ਦਾ ਖਾਣਾ ਖਾਣ  ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਜਾਂ ਆਪਣੇ ਘਰ ਮੰਗਵਾਉਂਦੇ ਹਨ ਪਰ ਇਹ ਗੱਲ ਜਰੂਰ ਹੈ ਕਿ ਜੇਲ੍ਹ  ਦੇ ਕੈਦੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਬਣਾਇਆ ਜਾਣ ਵਾਲਾ ਖਾਣਾ ਸ਼ਹਿਰ  ਦੇ ਕਈ ਅਮੀਰ ਲੋਕ ਅਤੇ ਮੰਤਰੀਆਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਨੌਕਰਸ਼ਾਹ ਵੀ  ਖਾਣ  ਲਈ ਮੰਗਵਾਉਂਦੇ ਹਨ ।  

ਰਿਕਾਰਡ ਅਨੁਸਾਰ 38 , 743 ਲੋਕ ਖਾ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਘਰ ਲਿਜਾ ਕੇ  ਜੇਲ੍ਹ ਦਾ ਖਾਣਾ (Jail food at home)

ਬੁਡੈਲ ਸਥਿਤ ਮਾਡਲ ਜੇਲ੍ਹ ਦੇ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋਂ ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ  ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਅਪ੍ਰੈਲ 2017 ਵਿੱਚ ਇਹ ਯੋਜਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ।  ਇਸ ਯੋਜਨਾ  ਦੇ ਤਹਿਤ ਕੈਦੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਬਣਾਏ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਭੋਜਨ ਨੂੰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵੇਚਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ।  ਅਪ੍ਰੈਲ 2017 ਵਲੋਂ ਲੈ ਕੇ ਦਿਸੰਬਰ 2019 ਹੁਣੇ ਤੱਕ 38 , 743 ਲੋਕ ਜੇਲ੍ਹ ਦਾ ਖਾਣਾ ਖਾ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ।  ਇੰਨੀਆਂ ਥਾਲੀਆਂ ਖਾਣੇ ਦੀਆਂ ਜੇਲ੍ਹ ਵਲੋਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵੇਚੀਆਂ ਜਾ ਚੁੱਕੀਆਂ ਹਨ ।  ਇਸਦੇ ਜਰਿਏ ਜੇਲ੍ਹ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੂੰ ਕੁਲ 54 . 86 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਕਮਾਈ ਵੀ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ।  ਕੈਦੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਜੋ ਭੋਜਨ ਬਣਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ,  ਉਸਨੂੰ ਜੇਲ੍ਹ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਵੇਚਕੇ ਜੋ ਪੈਸੇ ਕਮਾਉਂਦਾ ਹੈ ,  ਉਸਨੂੰ ਕੈਦੀਆਂ  ਦੇ ਭਲੇ ਲਈ ਖਰਚ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ।

ਜੇਲ੍ਹ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਵੇਚੇ 18 , 948 ਰਿਫਰੈਸਮੈਂਟ ਦੇ  ਪੈਕੇਟ

ਸੇਕਟਰ – 45 ਸਥਿਤ ਬੁਡੈਲ ਮਾਡਲ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਕੈਦੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਕੇਵਲ ਖਾਣਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਬਣਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ  ਸਗੋਂ ਰਿਫਰੇਸ਼ਮੇਂਟ  ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਸਮੋਸਾ ,  ਚਾਹ ,  ਬਿਸਕੁਟ ਆਦਿ ਵੀ ਬਣਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ।  ਹੁਣ ਤੱਕ ਕੈਦੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਬਣਾਏ ਗਏ 18 , 948 ਰਿਫਰੇਸ਼ਮੇਂਟ ਪੈਕੇਟ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵੇਚੇ ਜਾ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ।  ਰਿਫਰੇਸ਼ਮੇਂਟ ਪੈਕੇਟ ਵੇਚਕੇ ਜੇਲ੍ਹ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੂੰ 8 .14 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਕਮਾਈ ਕਰ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ ।  ਇਸ ਪੈਸੇ ਨੂੰ ਕੈਦੀਆਂ  ਦੇ ਵੇਲਫੇਇਰ ਉੱਤੇ ਖਰਚ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ।  ਮਾਡਲ ਜੇਲ੍ਹ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੂੰ ਖਾਣ  ਦੀ ਥਾਲੀ ਅਤੇ ਰਿਫਰੇਸ਼ਮੇਂਟ ਪੈਕੇਟ ਵੇਚ ਕੇ ਹੁਣ ਤੱਕ 63 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਕੁਲ ਕਮਾਈ ਹੋਈ ਹੈ ।

ਜੇਲ੍ਹ  ਦੇ ਖਾਣ  ਦੀ ਡਿਮਾਂਡ (Jail food at home) ਪਿਛਲੇ ਇੱਕ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਵਧੀ ਹੈ ।  ਕੈਦੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਬਣਾਇਆ ਜਾਣ ਵਾਲਾ ਖਾਣਾ ਅਤੇ ਰਿਫਰੇਸ਼ਮੇਂਟ ਲੋਕਾਂ  ਦੇ ਘਰ ਆਨਲਾਇਨ ਬੁਕਿੰਗ  ਦੇ ਜਰਿਏ ਵੀ ਭੇਜੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ।  ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਕਈ ਅਫਸਰ ,  ਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਵੀ ਜੇਲ੍ਹ ਦਾ ਖਾਣਾ ਮੰਗਵਾਉਂਦੇ ਹਨ ।

ਜੋਤਿਸ਼ ਸਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਲਾਲ ਕਿਤਾਬ ਦੀ ਅਜਿਹੀ ਮਾਨਤਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਲ੍ਹ ਦਾ ਖਾਣਾ ਖਾਣ ਨਾਲ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਦੁਸ਼ਟ ਪ੍ਰਭਾਵ ਘੱਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਲੇਕਿਨ ਵੈਦਿਕ ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਇਸਦਾ ਕਿਤੇ ਜਿਕਰ ਨਹੀਂ ਹੈ ।  ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਇਸ ਪ੍ਰਕਾਰ ਦਾ ਟੋਟਕਾ ਕਰ ਕੇ ਸ਼ਨੀ  ਦੇ ਦੁਸ਼ਟ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਣ ਲਈ ਜੇਲ੍ਹ ਦਾ ਖਾਣਾ ਖਾਂਦੇ ਹਨ ।

#Jail Food rate #Jail_food

ALSO READ: Reela Wala Deck R Nait New Punjabi Song 2019

ALSO READ: GLOCK Singer MANKIRT AULAKH New Punjabi Song 2019

ALSO READ: Viral: जैकलीन के साथ सलमान खान ने किया मुन्नी बदनाम पर डांस

ALSO READ: Azad Sch Punjabi Epaper
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *