ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਰਾਸ਼ਨ ਤੇ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਮਹਿੰਗੀਆਂ ਹੋਣੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ - AZAD SOCH ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਰਾਸ਼ਨ ਤੇ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਮਹਿੰਗੀਆਂ ਹੋਣੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ - AZAD SOCH
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਰਾਸ਼ਨ ਤੇ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਮਹਿੰਗੀਆਂ ਹੋਣੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ

ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਰਾਸ਼ਨ ਤੇ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਮਹਿੰਗੀਆਂ ਹੋਣੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ

349

ਦਿੱਲੀ ਨੋਇਡਾ:-

ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਹੁਣ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਰਾਸ਼ਨ ਆਦਿ ਸਭ ਜ਼ਰੂਰੀ ਚੀਜ਼ਾਂ ਮਹਿੰਗੀਆਂ ਹੋਣੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈਆਂ ਹਨ, ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਇਸ ਦਾ ਅਸਰ ਹੁਣ ਵੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਹਿਆਂ ਹੈ,
ਘਰ ਵਿੱਚ ਰਾਸ਼ਨ ਅਤੇ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਦੀ ਸਭ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਇਸ ਲਈ ਲੋਕ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਜਾ ਕੇ ਰਾਸ਼ਨ ਅਤੇ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਹੋਰ ਜਰੂਰੀ ਵਸਤਾਂ ਖਰੀਦ ਰਹੇ ਹਨ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ਅਤੇ ਮੰਡੀਆਂ ਹੁਣ ਕੋਰੋਨਾਂ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਬੰਦ ਹਨ ਨੋਇਡਾ ਇੱਕ ਉਦਯੋਗਿਕ ਖੇਤਰ ਹੈ ਅਤੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਇੱਥੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਨੋਇਡਾ ਦੀਆਂ ਸੜਕਾਂ ਤੇ ਚੁੱਪ ਹੈ ਅਤੇ ਲੋਕ ਘਰਾਂ ਹੀ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਦਾ ਅਸਰ ਹੁਣ ਮਾਰਇਟ ਵਿੱਚ ਵੇਖਣ ਮਿਲ ਰਹੀਆਂ ਹੈ।
ਮੰਡੀਆਂ ਵਿਚ ਵੀ ਚੁੱਪ ਹੈ। ਜਿਹੜੀ ਲਹਿਰ ਅਕਸਰ ਮੰਡੀਆਂ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੀ ਸੀ ਉਹ ਹੁਣ ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਰਨ ਅਲੋਪ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਦੁਕਾਨਦਾਰ ਇਸ ਦਾ ਕਾਰਨ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਸਾਮਾਨ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਨਹੀਂ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਵਿਚ ਵਧੇਰੇ ਮੰਗ ਹੈ। ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਵੇਚਣ ਵਾਲਿਆਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਸਵੇਰੇ ਉੱਠਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸਵੇਰੇ 4:00 ਵਜੇ ਰਵਾਨਾ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਮਾਲ ਉਪਲਬਧ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਅਤੇ ਖਰੀਦ ਵਧੇਰੇ ਮਹਿੰਗੀ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਦੇ ਪੈਸੇ ਵਿੱਚ ਅਚਾਨਕ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।
ਇਸ ਨਾਲ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਹੋਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ ਅਚਾਨਕ ਛਾਲ ਵੀ ਆ ਗਈ ਹੈ।
ਨੋਇਡਾ ਚ ਇਕ ਕਿਲੋ ਲੇਡੀਫਿੰਜਰ 90 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਇਕ ਕਿਲੋ ਆਰਵੀ 100 ਰੁਪਏ ਵਿਚ ਮਿਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਹ ਸਿੱਧੇ ਤੌਰ ਤੇ ਆਮ ਆਦਮੀ ਦੀ ਪਲੇਟ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਧਮਕੀ ਹੁਣ ਆਮ ਨਾਗਰਿਕ ਦੀ ਜੇਬ ਤੇ ਬੋਝ ਪਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਨੋਇਡਾ ਵਿਚ ਧਾਰਾ 144 ਲਾਗੂ ਹੈ। ਦਿੱਲੀ ਐਨਸੀਆਰ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਨਾਲ ਸੰਕਰਮਿਤ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਧ ਰਹੀ ਹੈ। ਦਿੱਲੀ ਐਨਸੀਆਰ ਵਿਚ ਚੀਜ਼ਾਂ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਹਨ

ਇਹ ਵੀਂ ਪੜੋ :-

कोरोना वायरस के कारण हरियाणा में धारा-144

इटली में कोरोना वायरस के कारण खराब स्थिति में
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *