PM ਮੋਦੀ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਸੰਬੋਧਿਤ 3 ਮਈ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗਾ ਲੌਕਡਾਉਨ! - AZAD SOCH PM ਮੋਦੀ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਸੰਬੋਧਿਤ 3 ਮਈ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗਾ ਲੌਕਡਾਉਨ! - AZAD SOCH

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
PM ਮੋਦੀ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਸੰਬੋਧਿਤ 3 ਮਈ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗਾ ਲਾਕਡਾਊਨ!

PM ਮੋਦੀ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਸੰਬੋਧਿਤ 3 ਮਈ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗਾ ਲੌਕਡਾਉਨ!

234

AZAD SOCH :- NEW DELHI

ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਲਗਾਤਾਰ ਮਾਮਲੇ ਸਮਾਹਣੇ ਆ ਰਹੇ ਹਨ ਤੇ ਪੂਰੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਲੌਕਡਾਉਨ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਤਾਂ ਜ਼ੋ ਇਹ ਵਾਇਰਸ ਨੂੰ ਫੈਲਣ ਤੋਂ ਰੋਕਿਆ ਜਾ ਸਕੇ। ਇਹ ਲੌਕਡਾਉਨ 14 ਅਪੈ੍ਰਲ ਤੱਕ ਸੀ ਅੱਜ ਖ਼ਤਮ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਮੇਰੇ ਪਿਆਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਾਸੀਆਂ ਨਮਸਤੇ, ਕੋਰੋਨਾ ਗਲੋਬਲ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਵਿਰੁੱਧ ਭਾਰਤ ਦੀ ਲੜਾਈ ਜ਼ੋਰਾਂ ਸ਼ੋਰਾਂ ਨਾਲ ਅੱਗੇ ਵਧ ਰਹੀ ਹੈ।

ਤੁਹਾਡੀ ਤਪੱਸਿਆ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਤੁਹਾਡੀ ਕੁਰਬਾਨੀ, ਭਾਰਤ ਹੁਣ ਤੱਕ, ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਕਾਰਨ ਹੋਏ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ਤੇ ਹੋਏ ਨੁਕਸਾਨ ਨੂੰ ਟਾਲਣ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਅੱਜ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਰਾਸ਼ਟਰ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਆਖਿਆ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਚੱਲ ਦੇ ਅਗਲੇ 3 ਮਈ ਤੱਕ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਲੌਕਡਾਉਨ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗਾ.

ਮੈਂ ਜਾਣਦਾ ਹਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿੰਨੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਆਈਆਂ ਹਨ, ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਖਾਣ ਵਿੱਚ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ, ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਆਉਣ ਵਿੱਚ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ, ਕੋਈ ਘਰ ਪਰਿਵਾਰ ਤੋਂ ਦੂਰ ਹੈ, ਤੇ ਅੱਜ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੇ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕੀਤਾ ਤੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਰਤ ਦੇਸ਼ ਨੇ ਇਸ ਲੌਕਡਾਉਨ ਨੂੰ ਸਫ਼ਲ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਵੱਡਾ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਇਆ ਹੈ।

ਤਾਂ ਜ਼ੋ ਭਾਰਤ ਦੇਸ਼ ਇਸ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਤੋਂ ਬਚ ਸਕੇ ।ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਲੌਕਡਾਉਨ ਵਿੱਚ ਤਕਲੀਫ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਖਾਣ ਦੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਤਕਲੀਫ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ।
ਹਰ ਦੇਸ਼ ਵਾਸੀ ਨੂੰ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਵਿਚ ਰਹਿਣਾ ਪਏਗਾ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਸਾਨੂੰ ਅਨੁਸ਼ਾਸਨ ਨੂੰ ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨਾ ਹੈ ਜਿਵੇਂ ਅਸੀਂ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਮੇਰੇ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਮੇਰੀ ਬੇਨਤੀ ਹੈ ਕਿ ਹੁਣ ਕੋਰੋਨਾ ਸਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕੀਮਤ ੋਤੇ ਨਵੇਂ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿਚ ਫੈਲਣ ਨਹੀਂ ਦਿੰਦੀ।

ਦੇਸ਼ ਵਾਸੀ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਤਾਂ ਜ਼ੋ ਇਸ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵੱਧਣ ਤੋਂ ਰੋਕਿਆਂ ਜਾ ਸਕੇ। ਆਪਣਾ ਤੇ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਖਿਆਲ ਰੱਖਣ ਤਾਂ ਇਸ ਅਸੀਂ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਤੇ ਕਾਬੂ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹਾਂ.

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਅਸੀਂ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਅਸੀਂ ਸਖ਼ਤ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰ ਗਏ ਆਉਣ ਵਾਲੀ 20 ਅਪੈ੍ਰਲ ਨੂੰ ਹਰ ਕਸਬੇ, ਹਰ ਥਾਣੇ, ਹਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ, ਹਰ ਰਾਜ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ.

ਕਿੰਨਾ ਤਾਲਾ ਲੱਗਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਉਸ ਖੇਤਰ ਨੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਤੋਂ ਕਿੰਨਾ ਬਚਾ ਲਿਆ ਹੈ, ਇਹ ਵੇਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਉਹ ਖੇਤਰ ਜੋ ਇਸ ਲਿਟਮਸ ਟੈਸਟ ਵਿਚ ਸਫਲ ਹੋਣਗੇ।

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ, ਬਾਬਾ ਸਾਹਿਬ ਡਾ: ਭੀਮ ਰਾਓ ਅੰਬੇਦਕਰ ਦੀ ਜਯੰਤੀ ਤੇ, ਭਾਰਤ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸਾਡੀ ਸਮੂਹਿਕ ਤਾਕਤ ਦਾ ਇਹ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ, ਇਹ ਮਤਾ, ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਸੱਚੀ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ ਹੈ।

ਅਤੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹੌਟਸਪੌਟ ਵਿਚ ਬਦਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਘੱਟ ਹੋਵੇਗੀ, ਕੁਝ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਨੂੰ 20 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਆਗਿਆ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਨਾ ਤਾਂ ਕੋਈ ਲਾਪ੍ਰਵਾਹੀ ਕਰੋ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਨੂੰ ਲਾਪਰਵਾਹੀ ਕਰਨ ਦਿਓ। ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਆਖਿਆ ਕਿ ਭਾਰਤ ਨੇ ਹੋਰਣਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਅਸੀਂ ਇਸ ਵਾਇਰਸ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਹਰ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਕੋਰੋਨਾ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੀ ਸਕ੍ਰੀਨਿੰਗ ਏਅਰਪੋਰਟ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਸੀ।

ਵਿਦੇਸ਼ਾਂ ਤੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ 14 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਇਕੱਲਤਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ।
21 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਨੇ ਇਕ ਵੱਡਾ ਕਦਮ ਚੁੱਕਿਆ ਸੀ। ਭਾਰਤ ਨੇ ਸਮੱਸਿਆ ਦੇ ਵਧਣ ਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ, ਪਰ ਸਮੱਸਿਆ ਨੂੰ ਵੇਖਣ ਤੇ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਫੈਸਲੇ ਲੈ ਕੇ ਉਸੇ ਸਮੇਂ ਇਸ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਹਰ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ। ਤਾਂ ਜ਼ੋ ਇਸ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਨੂੰ ਜ਼ਲਦੀ ਤੋਂ ਜ਼ਲਦੀ ਰੋਕਿਆਂ ਜਾਵੇਂ। ਅਸੀਂ ਨੇ ਇਹ ਸ਼ਖਤ ਫੈਸਲਾਂ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਜ਼ੋ ਸਾਡੇ ਇਸ ਭਾਰਤ ਦੇਸ਼ ਇਸ ਮਹਾਂਕਾਰੀ ਤੋਂ ਬਚਾ ਜਾ ਸਕੇ।

ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਦੋਸਤੋ, ਇਹ ਇਕ ਅਜਿਹਾ ਸੰਕਟ ਹੈ, ਜਿਸਦੀ ਤੁਲਨਾ ਕਿਸੇ ਵੀ ਦੇਸ਼ ਨਾਲ ਕਰਨਾ ਸਹੀ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਪਰ ਜੇਕਰ ਭਾਰਤ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਸਥਿਰ ਸਥਿਤੀ ਵਿਚ ਹੈ। ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਲਾਗ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ, ਮਾਹੀਨਾ ਇਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਭਾਰਤ ਦੇ ਅੱਗੇ ਖੜ੍ਹੀ ਸੀ। ਅੱਜ ਉਹ ਦੇਸ਼ ਭਾਰਤ ਨਾਲੋਂ 25 ਤੋਂ 35 ਗੁਣਾ ਵੱਧ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।

ਇਸ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਦੇਸ਼ ਰਾਜ਼ਾਂ ਨੇ ਆਪਣਾ ਪੂਰਾਂ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਇਆ ਹੈ। ਜ਼ੋ ਕਿਸੇ ਵੀਂ ਕਿਸਮ ਦੀ ਕੋਈ ਗਲਤੀ ਨਾ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ। ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਜੇ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਤਾਮਿਲਨਾਡੂ ਅਤੇ ਅਰੁਣਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ 30 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੱਕ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਵਧਾਉਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵਾਂ ਰਾਜਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਉੜੀਸਾ, ਪੰਜਾਬ, ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ, ਤੇਲੰਗਾਨਾ, ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਅਤੇ ਕਰਨਾਟਕ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਇਹ ਕਦਮ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।

ग्राहकों से समुदायों तक: फोर्ड ने कोविड-19 के खिलाफ भारत की लड़ाई में सहयोग दिया

कोरोना वायरस के कारण इटली में तबाही जारी 3 मई तक तालाबंदी रहेगी
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *