ਤੇਜ਼ ਝੱਖੜ ਕਾਰਨ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਫ਼ਾਇਬਰ ਦੇ 4 ਗੁੰਬਦ ਹੇਠਾ ਡਿੱਗੇ AZAD SOCH ਤੇਜ਼ ਝੱਖੜ ਕਾਰਨ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਫ਼ਾਇਬਰ ਦੇ 4 ਗੁੰਬਦ ਹੇਠਾ ਡਿੱਗੇ AZAD SOCH
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਤੇਜ਼ ਝੱਖੜ ਕਾਰਨ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਫ਼ਾਇਬਰ ਦੇ 4 ਗੁੰਬਦ ਹੇਠਾ ਡਿੱਗੇ

ਤੇਜ਼ ਝੱਖੜ ਕਾਰਨ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਫ਼ਾਇਬਰ ਦੇ 4 ਗੁੰਬਦ ਹੇਠਾ ਡਿੱਗੇ

380

AZAD SOCH:-

ਸ੍ਰੀ ਦਰਬਾਰ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਚਾਰ ਗੁੰਬਦ ਇੱਥੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਦੇ ਝੱਖੜ ’ਚ ਟੁੱਟ ਕੇ ਹੇਠਾਂ ਡਿੱਗ ਪਏ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀ ਇਮਰਾਨ ਖਾਨ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਵਿਸ਼ਵ–ਪੱਧਰ ’ਤੇ ਆਲੋਚਨਾ ਹੋਣੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਚੇਤੇ ਰਹੇ ਕਿ ਇਹ ਗੁਰੂਘਰ ਸ੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦੇਵ ਜੀ ਦੇ 550ਵੇਂ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਉਤਸਵ ਮੌਕੇ ਬੀਤੇ ਵਰ੍ਹੇ 9 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਭਾਰਤੀ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਲਈ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ। ਘਟੀਆ ਨਿਰਮਾਣ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕਾਰਵਾਈ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

ਤੇਜ਼ ਝੱਖੜ ਕਾਰਨ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਫ਼ਾਇਬਰ ਦੇ 4 ਗੁੰਬਦ ਹੇਠਾ ਡਿੱਗੇ

ਸ੍ਰੀ ਦਰਬਾਰ  ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ   ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿਚ ਹੈ।
ਤੂਫਾਨ ਵਿਚ ਡਿੱਗੇ ਗੁੰਬਦ ਕੁਝ ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਬਣਾਏ ਗਏ ਸਨ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਤੋਂ ਭਾਰਤ ੑਪਾਕਿਸਤਾਨ ਸਰਹੱਦ  ਪੰਜਾਬ ਤੇ ਇਸ ਦੇ ਆਸਪਾਸ ਤੇਜ਼ ਹਵਾਵਾਂ ਚੱਲ ਰਹਿਆ ਹਨ ਇਸ ਕਾਰਨ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਗੁਰਦੁਆਰੇ ਦੇ ਚਾਰ ਗੁੰਬਦ ਤੂਫਾਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਡਿੱਗ ਗਏ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਪਹਿਲੇ ਸਿੱਖ ਗੁਰੂ ਸ੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦੇਵ ਮਹਾਰਾਜ ਨੇ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਦੇ 18 ਸਾਲ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਵਿਚ ਹੀ ਬਿਤਾਏ ਸਨ। ਭਾਰਤੀਆਂ ਨੂੰ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਜਾਣ ਲਈ ਕੋਈ ਵੀਜ਼ਾ ਨਹੀਂ ਲੈਣਾ ਪੈਂਦਾ। ਪਹਿਲਾਂ ਸਭ ਇਹੋ ਸਮਝਦੇ ਸਨ ਕਿ ਇਸ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਗੁੰਬਦ ਵੀ ਸੀਮਿੰਟ ਦੇ ਬਣੇ ਹੋਣਗੇ ਪਰ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਦੇ ਝੱਖੜ ਨੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਪੋਲ ਖੋਲ੍ਹ ਕੇ ਰੱਖ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਦੇ ਗੁੰਬਦ ਸੀਮਿੰਟ ਦੇ ਨਹੀਂ, ਸਗੋਂ ਫ਼ਾਈਬਰ ਦੇ ਬਣੇ ਹੋਏ ਹਨ।

ਤੇਜ਼ ਝੱਖੜ ਕਾਰਨ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਫ਼ਾਇਬਰ ਦੇ 4 ਗੁੰਬਦ ਹੇਠਾ ਡਿੱਗੇ

ਇਮਰਾਨ ਖਾਨ ਸਰਕਾਰ ਵਿੱਚ ਵਿਗਿਆਨ ਅਤੇ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਮੰਤਰੀ, ਖਵਾਰ ਚੌਧਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਧਾਰਮਿਕ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਮੰਤਰੀ ਨੂਰ ਉਲ ਹੱਕ ਕਾਦਰੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਚੁੱਕਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਘਟਨਾ ਨੇ ਤੁਰੰਤ ਜਾਂਚ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਚਾਰ ਟੁੱਟੇ ਗੁੰਬਦਾਂ ਦੀ ਮੁਰੰਮਤ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਹੁਣ ਫਰੰਟੀਅਰ ਵਰਕਸ ਆਰਗੇਨਾਈਜ਼ੇਸ਼ਨ (ਐਫਡਬਲਯੂਓ) ਨੂੰ ਸੌਂਪੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਥੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਗੁੰਬਦ ਐਤਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਤੱਕ ਲਗਾਏ ਜਾਣਗੇ।

ਸ੍ਰੀ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਲਾਂਘਾ ਇਸ ਸਮੇਂ ਬੰਦ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਆਮ ਸਰਧਾਲੂਆਂ ਤੇ ਸੈਲਾਨੀਆਂ ਹੋਰ ਸੰਗਤਾਂ ਲਈ ਇਸ ਸਮੇਂ ਸ੍ਰੀ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਜਾਨ ਲਈ ਬੰਦ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆਂ ਹੈ। ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਜਦੋਂ ਹਾਲਾਤ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਣ ਗਏ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਦਰਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਖੋਲ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ.

ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਮਾਸਕ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਜਰੂਰੀ, ਸਖ਼ਤੀ ਨਾਲ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਦੇ ਹੁਕਮ!

पाकिस्तान में कोरोना के 7018 मामले,मृतकों का आंकड़ा 134 हुआ
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *