ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਵੀਡੀਓ ਕਾਨਫਰੰਸਿੰਗ ਰਾਹੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨਾਲ ਕੀਤਾ ਗੱਲਬਾਤ ਤੇ ਈ—ਗ੍ਰਾਮ ਸਵਰਾਜ ਐਪ ਲਾਂਚ ਕੀਤੀ AZAD SOCH ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਵੀਡੀਓ ਕਾਨਫਰੰਸਿੰਗ ਰਾਹੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨਾਲ ਕੀਤਾ ਗੱਲਬਾਤ ਤੇ ਈ—ਗ੍ਰਾਮ ਸਵਰਾਜ ਐਪ ਲਾਂਚ ਕੀਤੀ AZAD SOCH
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਵੀਡੀਓ ਕਾਨਫਰੰਸਿੰਗ ਰਾਹੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨਾਲ ਕੀਤਾ ਗੱਲਬਾਤ ਤੇ ਈ—ਗ੍ਰਾਮ ਸਵਰਾਜ ਐਪ ਲਾਂਚ ਕੀਤੀ

ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਵੀਡੀਓ ਕਾਨਫਰੰਸਿੰਗ ਰਾਹੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨਾਲ ਕੀਤਾ ਗੱਲਬਾਤ ਤੇ ਈ—ਗ੍ਰਾਮ ਸਵਰਾਜ ਐਪ ਲਾਂਚ ਕੀਤੀ

263

AZAD SOCH :- NEW DELHI

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਸ੍ਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕੌਮੀ ਪੰਚਾਇਤੀ ਰਾਜ ਦਿਵਸ ਮੌਕੇ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ ਸਰਪੰਚਾਂ ਨਾਲ ਵੀਡੀਓ ਕਾਨਫ਼ਰੰਸਿੰਗ ਰਾਹੀਂ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ  ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ 11 ਵਜੇ ਵੀਡੀਓ ਕਾਨਫਰੰਸਿੰਗ ਰਾਹੀਂ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ ਸਰਪੰਚਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ।

ਹਰ ਸਾਲ 24 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੰਚਾਇਤ ਦਿਵਸ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਸਮੇਂ ਲੱਖਾਂ ਸਰਪੰਜ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਸ੍ਰੀ ਮੋਦੀ ਨੇ ਈ–ਗ੍ਰਾਮ ਸਵਰਾਜ ਪੋਰਟਲ ਅਤੇ ਮੋਬਾਇਲ ਐਪ ਨੂੰ ਵੀ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ।

ਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ ਪੰਚਾਇਤਾਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦਿਆਂ ਸ੍ਰੀ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਨੇ ਸਾਡੇ ਸਭਨਾਂ ਦੇ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੇ ਤਰੀਕੇ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਬਦਲ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਸੰਕਟ ਦੌਰਾਨ ਸ਼ੁਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਨੇ ਗ੍ਰਾਮ ਪੰਚਾਇਤਾ ਦੇ ਸਰਪੰਚਾ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ।

ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਰਿਆਂ ਨੇ ਵਿਸ਼ਵ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸਰਲ ਸ਼ਬਦਾਂ ਵਿਚ ‘ਦੋ ਗਜ਼ੋ ਜਾਂ ‘ਦੋ ਗਜ਼ ਦੇਹ ਦੀ ਦੂਰੀ’ ਦਾ ਮੰਤਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਮੰਤਰ ਦੇ ਪਾਲਣ ‘ਤੇ ਪਿੰਡਾਂ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਧਿਆਨ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸ੍ਰੀ ਮੋਦੀ ਨੇ ਵੀਡੀਓ ਕਾਨਫ਼ਰਸਿੰਗ ਰਾਹੀਂ ਇਸ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਸੁਆਗਤ ਕੀਤਾ।

 ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਇਹ ਸੱਚ ਹੈ ਕਿ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਆ ਰਹੀਆਂ ਹਨ, ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ, ਪਰ ਸੰਕਲਪ ਦੀ ਤਾਕਤ ਦਿਖਾਉਂਦਿਆਂ, ਨਵੀਂ ਐਨਰਜੀ ਨਾਲ ਅੱਗੇ ਵਧਣਾ, ਨਵੇਂ ਤਰੀਕੇ ਲੱਭਣੇ, ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਇਸ ਦਾ ਕੰਮ ਵੀ ਨਿਰੰਤਰ ਜਾਰੀ ਹੈ।

ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇੰਨਾ ਵੱਡਾ ਸੰਕਟ ਆਇਆ, ਇੰਨੀ ਵੱਡੀ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਆਈ, ਪਰ ਇਨ੍ਹਾਂ 2-ੑ3 ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿਚ ਅਸੀਂ ਇਹ ਵੀ ਵੇਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ ਦਾ ਨਾਗਰਿਕ ਸੀਮਤ ਸਰੋਤਾਂ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਦਾ ਸਾਮ੍ਹਣਾ ਗੋਡੇ ਟੇਕਣ ਦੀ ਬਜਾਏ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਟੱਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਤੇ ਲੋਹਾ ਲੈ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਲੌਕਡਾਉਨ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।ਜਿਸ ਦੇ ਤਹਿਤ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮੁਸਕਿਲਾ ਦਾ ਸਾਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸਮਝ ਨਾਲ ਕੰਮ ਲੈ ਰਹੇ ਹਨ ਤਾਂ ਜ਼ੋ ਇਸ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਤੋਂ ਬਚਾ ਹੋ ਸਕੇ। ਤੇ ਅੱਜ ਵੀਡੀਓ ਕਾਨਫਰੰਸਿੰਗ ਰਾਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਸਾਨ ਤੇ ਲੋਕਾਂ ਹੋਸ਼ਲਾ ਵਧਾਇਆ।

अमेरिकी सोशल मीडिया कंपनी फेसबुक ने रिलायंस इंडस्ट्रीज 9.99 फीसदी हिस्सा खरीदने के लिए करार किया

ਕੋਵਿਡ—19 ਕਾਰਨ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ 2 ਲੱਖ ਦੀ ਜਾਨ ਗਈ
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *