ਆਕਸਫੋਰਡ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਸਾਇੰਸਦਾਨਾਂ ਵੱਲੋਂ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਕੋਰੋਨਾ ਵੈਕਸੀਨ ਦਾ ਇੰਗਲੈਂਡ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਯੋਗ ਸ਼ੁਰੂ - AZAD SOCH ਆਕਸਫੋਰਡ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਸਾਇੰਸਦਾਨਾਂ ਵੱਲੋਂ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਕੋਰੋਨਾ ਵੈਕਸੀਨ ਦਾ ਇੰਗਲੈਂਡ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਯੋਗ ਸ਼ੁਰੂ - AZAD SOCH
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਆਕਸਫੋਰਡ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਸਾਇੰਸਦਾਨਾਂ ਵੱਲੋਂ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਕੋਰੋਨਾ ਵੈਕਸੀਨ ਦਾ ਇੰਗਲੈਂਡ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਯੋਗ ਸ਼ੁਰੂ

ਆਕਸਫੋਰਡ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਸਾਇੰਸਦਾਨਾਂ ਵੱਲੋਂ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਕੋਰੋਨਾ ਵੈਕਸੀਨ ਦਾ ਇੰਗਲੈਂਡ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਯੋਗ ਸ਼ੁਰੂ

234

AZAD SOCH

ਇੰਗਲੈਂਡ

 ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਲਗਾਤਾਰ ਫੈਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਕਈ ਮੁਲਕਾਂ ਵਿੱਚ ਇਸ ਵਾਇਰਸ ਨੇ ਬਹੁਤ ਤਬਾਹੀ ਮਚਾਈ ਹੈ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਹੁਣ ਤੱਕ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜਾਨ ਚਲੀ ਗਈ ਹੈ। ਤੇ ਨਾਲ ਕਈ ਮੁਲਕ ਇਸ ਵਾਇਰਸ ਲਈ ਵੈਕਸੀਨ ਤਿਆਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਤੇ ਇਸ ਦੀ ਲਗਾਤਾਰ ਖੋਜ਼ ਜਾਰੀ ਹੈ।

ਤੇ ਉੱਥੇ ਹੀ ਆਕਸਫੋਰਡ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਸਾਇੰਸਦਾਨਾਂ ਵੱਲੋਂ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਵੈਗਸੀਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਇੱਕ ਪ੍ਰਯੋਗ ਵਜੋਂ ਮਨੁੱਖ ਤੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਪ੍ਰਯੋਗ ਹੁਣ ਤੱਕ 2 ਲੋਕਾਂ ਤੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਚੋਂ ਇੱਕ ਤੇ ਖੁਦ ਸਾਇੰਸਦਾਨ ਹੈ। ਤੇ ਉਸਦਾ ਨਾਮ ਐਲਿਸਾ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਵਿਗਿਆਨਕ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਦੀ ਹੈ।

ਅਤੇ ਇਸ ਮਦਦ ਲਈ ਖੁਦ ਅੱਗੇ ਆਈ ਹੈ, ਇਸ ਦੀ ਖੋਜ਼ ਪਿਛਲੇ 3 ਮਹੀਨਿਆਂ ਕਰ ਬਾਅਦ ਇਹ ਵੈਕਸੀਨ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਜਾਣਕਾਰ ਅਨੁਸਾਰ ਵਿਸ਼ਵ ਦੇ ਕਈ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਦਵਾਈਆਂ ਅਤੇ ਟੀਕੇ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਯਤਨ ਲਗਾਤਾਰ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਤਾਂ ਜ਼ੋ ਇਸ ਵਿਸ਼ਾਣੂ ਦੀ ਜਲਦੀ ਤੋਂ ਜਲਦੀ ਹੱਲ ਹੋ ਸਕੇ ।

ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਵਿਚ ਇਕ ਬੇਮਿਸਾਲ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਮਨੁੱਖੀ ਪਰੀਖਿਆ ਦੀ ਨਜ਼ਰ ਵਿਚ ਹੈ। ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨੇ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਵਿਚ ਸਫਲਤਾ ਦੀ 80 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਸੰਭਾਵਨਾ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇੱਕ ਮਹੀਨੇ ਲਈ ਯੂਕੇ ਦੇ 165 ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ ਪੰਜ ਹਜ਼ਾਰ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਟੈਸਟ ਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸੈਂਕੜੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਟੈਸਟ ਯੂਰਪ ਅਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਇਹ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਅਜ਼ਮਾਇਸ਼ ਹੈ ਆਕਸਫੋਰਡ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਛੂਤ ਦੀਆਂ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਪੀਟਰ ਹਾਰਬੀ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ। ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਹਾਰਬੀ ਪਹਿਲਾਂ ਈਬੋਲਾ ਡਰੱਗ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਹੁਣ ਤੱਕ, ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੇ ਕੋਰੋਨਾ ਤੋਂ 197,703 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਅਤੇ ਲਗਭਗ 2,837,463 ਲੋਕ ਮਹਾਮਾਰੀ ਨਾਲ ਸੰਕਰਮਿਤ ਹੋਏ ਹਨ

ਕੋਵਿਡ—19 ਕਾਰਨ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ 2 ਲੱਖ ਦੀ ਜਾਨ ਗਈ

संयुक्त राज्य अमेरिका में कोरोना वायरस के साथ 52,193 लोगों की मौत!
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *