ਸਾਊਦੀ ਅਰਬ ਨੇ ਬੰਦ ਕੀਤੀ ਕੋੜੇ ਮਾਰਨ ਦੀ ਸਜ਼ਾ,ਮਨੁੱਖੀ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਵੱਲ ਪੁੱਟੇ ਕਦਮ! - AZAD SOCH ਸਾਊਦੀ ਅਰਬ ਨੇ ਬੰਦ ਕੀਤੀ ਕੋੜੇ ਮਾਰਨ ਦੀ ਸਜ਼ਾ,ਮਨੁੱਖੀ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਵੱਲ ਪੁੱਟੇ ਕਦਮ! - AZAD SOCH
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਸਾਊਦੀ ਅਰਬ ਨੇ ਬੰਦ ਕੀਤੀ ਕੋੜੇ ਮਾਰਨ ਦੀ ਸਜ਼ਾ,ਮਨੁੱਖੀ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਵੱਲ ਪੁੱਟੇ ਕਦਮ!

ਸਾਊਦੀ ਅਰਬ ਨੇ ਬੰਦ ਕੀਤੀ ਕੋੜੇ ਮਾਰਨ ਦੀ ਸਜ਼ਾ,ਮਨੁੱਖੀ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਵੱਲ ਪੁੱਟੇ ਕਦਮ!

183

AZAD SOCH :-

ਸਾਊਦੀ ਅਰਬ:-  ਦੀ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਫਲਾਗਿੰਗ ਸਜ਼ਾ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰਨ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਸਾਊਦੀ ਅਰਬ ਦੇ ਬਾਦਸ਼ਾਹ ਅਤੇ ਕ੍ਰਾਊਨ ਪ੍ਰਿੰਸ ਦੁਆਰਾ ਮਨੁੱਖੀ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਵੱਲ ਇਹ ਤਾਜ਼ਾ ਕਦਮ ਹੈ। ਹਾਲ ਹੀ ਦੇ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ, ਸਾਊਦੀ ਵਿੱਚ ਫਲੌਗ ਕਰਨ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਬਹੁਤ ਸੁਰਖੀਆਂ ਵਿੱਚ ਆਈ ਜਦੋਂ ਪ੍ਰਿੰਸ ਮੁਹੰਮਦ ਕਰੂਨਸ ਨੇ ਸਾਊਦੀ ਅਰਬ ਵਿੱਚ ਮਨੁੱਖੀ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਦੇ ਰਿਕਾਰਡ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਿਆ।

ਫਲਾਗਿੰਗ ਵਾਕ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਨ ਦਾ ਕਦਮ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਮਰਾਜ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਿਵਾਦਮਈ ਸਜ਼ਾ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੀ ਬਜਾਏ, ਕੈਦ, ਜੁਰਮਾਨੇ ਜਾਂ ਭਾਈਚਾਰਕ ਸੇਵਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਆਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ.

ਇਨ੍ਹਾਂ ਫ਼ੈਸਲਿਆਂ ਪਿੱਛੇ ਸ਼ਾਹ ਸਲਮਾਨ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਅਤੇ ਉੱਤਰਾਧਿਕਾਰੀ ਯੁਵਰਾਜ ਮੁਹੰਮਦ ਬਿਲ ਸਲਮਾਨ ਹੈ। ਸਾਊਦੀ ਅਰਬ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਇਸਲਾਮੀ ਕਾਨੂੰਨ ਦੀਆਂ ਰੂੜੀਵਾਦੀ ਵਿਆਖਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰੱਖ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਇੱਕ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਕਈ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਪਰ, ਦੇਸ਼ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਅਜੇ ਵੀ ਇਸਇਸਲਾਮੀ ਕਾਨੂੰਨ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਯੁਵਰਾਜ ਬਿਨ ਸਲਮਾਨ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਆਧੁਨਿਕੀਕਰਨ ਕਰਨਾ, ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਨਿਵੇਸ਼ ਲਿਆਉਣਾ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਵ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਸਾਊਦੀ ਅਰਬ ਦੀ ਭਰੋਸੇਯੋਗਤਾ ਵਧਾਉਣਾ ਹੈ।
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *