ਸਿਹਤ ਸੰਸਥਾ, ਸੈਂਟਰ ਫਾਰ ਡਿਜ਼ੀਜ਼ ਕੰਟਰੋਲ ਐਂਡ ਪ੍ਰੀਵੈਂਸ਼ਨ (CDC) ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ 6 ਹੋਰ ਲੱਛਣਾਂ ਕੀਤਾ ਖ਼ੁਲਾਸਾ AZAD SOCH ਸਿਹਤ ਸੰਸਥਾ, ਸੈਂਟਰ ਫਾਰ ਡਿਜ਼ੀਜ਼ ਕੰਟਰੋਲ ਐਂਡ ਪ੍ਰੀਵੈਂਸ਼ਨ (CDC) ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ 6 ਹੋਰ ਲੱਛਣਾਂ ਕੀਤਾ ਖ਼ੁਲਾਸਾ AZAD SOCH
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਸਿਹਤ ਸੰਸਥਾ, ਸੈਂਟਰ ਫਾਰ ਡਿਜ਼ੀਜ਼ ਕੰਟਰੋਲ ਐਂਡ ਪ੍ਰੀਵੈਂਸ਼ਨ (ਙਣਙ) ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ 6 ਹੋਰ ਲੱਛਣਾਂ ਕੀਤਾ ਖ਼ੁਲਾਸਾ

ਸਿਹਤ ਸੰਸਥਾ, ਸੈਂਟਰ ਫਾਰ ਡਿਜ਼ੀਜ਼ ਕੰਟਰੋਲ ਐਂਡ ਪ੍ਰੀਵੈਂਸ਼ਨ (CDC) ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ 6 ਹੋਰ ਲੱਛਣਾਂ ਕੀਤਾ ਖ਼ੁਲਾਸਾ

242

AZAD SOCH :-

ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਇੱਕ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਵਾਇਰਸ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਹੁਣ ਤੱਕ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜਾਨ ਜਾ ਚੁੱਕੀ ਹੈ, ਇਸ ਸਮੇਂ ਇਹ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਫੈਲ ਚੁੱਕੀ ਹੈ, ਇਸ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਅਸਰ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉੱਥੇ ਮਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਸੰਖਿਆਂ ਵੀਂ 54 ਹਾਜ਼ਰ ਤੋਂ ਉੱਪਰ ਚਲੀ ਗਈ ਹੈ।

ਇਟਲੀ,ਸਪੇਨ,ਯੂਰਪ,ਤੇ ਭਾਰਤ,ਪਾਕਿਸਾਤਨ ਕਈ ਹੋਰ ਵੀਂ ਦੇਸ਼ ਹਨ ਜਿੱਥੇ ਇਹ ਵਾਇਰਸ ਤਬਾਹੀ ਮਚਾ ਰੱਖੀ ਹੈ, ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਹੁਣ ਇਸ ਦੇ ਨਵੇਂ ਲੱਛਣਾ ਦਾ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਹੈ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਜਨਤਕ ਸਿਹਤ ਸੰਸਥਾ, ਸੈਂਟਰ ਫਾਰ ਡਿਜ਼ੀਜ਼ ਕੰਟਰੋਲ ਐਂਡ ਪ੍ਰੀਵੈਂਸ਼ਨ (ਸੀ.ਡੀ.ਸੀ।) ਨੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਲੱਛਣਾਂ ਨੂੰ ਸਾਹਮਣੇ ਲਿਆਂਦਾ ਹੈ।

ਸੀ .ਡੀ. ਸੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸਰਦੀਆਂ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਦੇ ਕੰਬਣੀ, ਮਾਸਪੇਸ਼ੀ ਦੇ ਦਰਦ, ਸਿਰ ਦਰਦ, ਗਲੇ ਵਿੱਚ ਖਰਾਸ਼, ਅਤੇ ਸਵਾਦ ਜਾਂ ਗੰਧ ਦੀ ਘਾਟ ਵੀ ਇੱਕ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਲਾਗ ਦੇ ਲੱਛਣ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਸਿਹਤ ਸੰਗਠਨ ਨੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਨੱਕ ਵਗਣਾ ਆਮ ਹੈ।

ਛਿੱਕ ਲੈਣਾ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦਾ ਲੱਛਣ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵਰਲਡ ਹੈਲਥ ਆਰਗੇਨਾਈਜ਼ੇਸ਼ਨ ਅਤੇ ਸੀਡੀਸੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਪਹਿਲਾਂ ਦੇ ਲੱਛਣ ਹੁਣ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਘੱਟ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਹੁਣ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਨਵੇਂ ਲੱਛਣਾਂ ਵਿਚ ਸੁਆਦ ਅਤੇ ਗੰਧ ਦੇ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕੀਤੀ ਹੈ।

ਕੁਝ ਨੌਜਵਾਨ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀਆਂ ਲੱਤਾਂ ਤੇ ਜਾਮਨੀ ਜਾਂ ਨੀਲੇ ਜ਼ਖ਼ਮ ਵੀ ਉੱਭਰ ਆਏ। ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਕੁਝ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਪਾਇਆ ਕਿ 30 ਤੋਂ 40 ਸਾਲ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਸਟਰੋਕ ਦਾ ਅਚਾਨਕ ਖ਼ਤਰਾ ਸੀ। ਖੂਨ ਦੇ ਗਤਲੇ ਬਣਨ ਦਾ ਕਾਰਨ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।
ਜ਼ੇਕਰ ਪਹਿਲਾ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ ਜਿਵੇਂ ਪਹਿਲਾ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਸੀ ਬੁਖਾਰ, ਬਲੈਗ, ਸਾਹ ਦੀ ਕਮੀ ਵਰਗੇ ਲੱਛਣ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦਾ ਸੰਕੇਤ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਪਰ ਹੁਣ ਬਦਲੀ ਹੋਈ ਸਥਿਤੀ ਵਿਚ ਨਵੇਂ ਲੱਛਣ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ। ਇਹ ਵਾਇਰਸ ਚੀਨ ਤੋਂ ਨਿਕਲ ਕੇ ਇਹ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਫੈਲ ਚੁੱਕਾ ਹੈ।

PM ਮੋਦੀ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀਆਂ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਵੀਡਿਓ ਕਾਨਫਰੰਸਿੰਗ,ਲੌਕਡਾਉਨ ਖਤਮ ਕਰਨ ਦਿੱਤਾ ਸੁਝਾਅ

बीमारी की अटकलों के बाद किम जोंग उन का बयान, टीवी चैनल पर प्रसारित संदेश!
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *