ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ ਕੇਸਾਂ ਗਿਣਤੀ 500 ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਹੋਈ - AZAD SOCH ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ ਕੇਸਾਂ ਗਿਣਤੀ 500 ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਹੋਈ - AZAD SOCH
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ ਕੇਸਾਂ ਗਿਣਤੀ 500 ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਹੋਈ

ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ ਕੇਸਾਂ ਗਿਣਤੀ 500 ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਹੋਈ

238

AZAD SOCH :-

ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਕੇਸ ਵੱਧ ਰਹੇ ਹਨ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਲੌਕਡਾਉਨ 17 ਕਈ ਤੱਕ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਕੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਵੱਧ ਜਾਣ ਕਾਰਨ ਲੌਕਡਾਉਨ ਦੀ ਮਿਆਦ ਹੋ ਅੱਗੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਹੁਣ ਤੱਕ 544 ਦੇ ਆਸਪਾਸ ਕੋਰੋਨਾ ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ ਮਰੀਜ਼ ਪਾਏ ਗਏ ਹਨ ਤੇ ਮਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 20 ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਜ਼ੋ ਹੁਣ ਤੱਕ ਠੀਕ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵੀਂ 104 ਹੋ ਗਈ ਹੈ।

ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਕੋਰੋਨ ਵਾਇਰਸ ਦੇ 162 ਨਵੇਂ ਕੇਸ ਆਏ । ਸਭਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਅਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਿੱਚ 76 , ਲੁਧਿਆਨਾ ਵਿੱਚ 48 , ਮੋਹਾਲੀ ਵਿੱਚ 13 , ਤਰਨਤਾਰਨ ਵਿੱਚ 7 , ਜਲੰਧਰ 3, ਮੁਕਤਸਰ ਵਿੱਚ 3 , ਫਗਵਾੜਾ ਵਿੱਚ 4 , ਸੰਗਰੂਰ 2 ਅਤੇ ਰੋਪੜ 2 , ਮੋਗਾ 1 , ਪਟਿਆਲਾ 1, ਫਿਰੋਜਪੁਰ 1 ਅਤੇ ਫਹਿਤਗੜ੍ਹ ਸਾਹਿਬ 1 ਕੇਸ ਆਇਆ ।

ਚਿੰਤਾਜਨਕ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ 162 ਪਾਜਿਟਿਵ ਮਰੀਜਾਂ ਵਿੱਚ 145 ਹਜੂਰ ਸਾਹਿਬ ਵਲੋਂ ਪਰਤੇ ਸਰਧਾਲੂ ਹਨ । ਉਥੇ ਹੀ , ਰਾਜ ਵਿੱਚ 3439 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਵੀ ਪੇਂਡਿੰਗ ਹੈ । ਹਜੂਰ ਸਾਹਿਬ ਵਲੋਂ ਪਰਤੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਪਿਛਲੇ 4 ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ 184 ਸਰਧਾਲੂ ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਨ । ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਰਾਜ ਵਿੱਚ 3525 ਦੇ ਕਰੀਬ ਸਰਧਾਲੂ ਪਰਤੇ ਹਨ । ਕਈ ਸਰਧਾਲੂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਵੀ ਆਪਣੇ ਵਾਹਨ ਕਰ ਆਏ ਹਨ । ਕਈ ਸਰਧਾਲੂਆਂ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਹੁਣੇ ਪੇਂਡਿੰਗ ਹੈ ।

ਇਸਤੋਂ ਸੰਖਿਆ ਅਤੇ ਵਧਣ ਦੀ ਸੰਦੇਹ ਹੈ । ਅਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਿੱਚ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਇਕੱਠੇ 76 ਕੇਸ ਆਏ । ਇਸਤੋਂ ਉਹ ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ ਸਭਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸਥਾਪਤ ਮਰੀਜਾਂ ਵਾਲਾ ਜਿਲਾ ਬੰਨ ਗਿਆ ਹੈ । ਇੱਥੇ ਹੁਣ 90 ਮਰੀਜ ਹੋ ਗਏ ਹਨ ।

ਜਲੰਧਰ 89 ਮਰੀਜ ਦੇ ਨਾਲ ਦੂੱਜੇ , ਮੋਹਾਲੀ 87 ਦੇ ਨਾਲ ਤੀਸਰੇ , ਲੁਧਿਆਨਾ 77 ਦੇ ਨਾਲ ਚੌਥੇ ਅਤੇ ਪਟਿਆਲਾ 63 ਦੇ ਨਾਲ ਪੰਜਵੇਂ ਅਤੇ ਪਠਾਨਕੋਟ 25 ਮਰੀਜਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਛਠੇ ਨੰਬਰ ਉੱਤੇ ਹੈ । ਇਹ ਸਾਰੇ ਜਿਲ੍ਹੇ ਹੁਣ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਹਾਟ ਸਪਾਟ ਬਣੇ ਹੋਏ ਹੈ । ਪ

ੰਜਾਬ ਵਿੰਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ ਜ਼ੋ ਕਿ ਇਲਾਜ ਅਧੀਨ ਹਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 356 ਹੈ। ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ ਸਕੀ ਮਰੀਜਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 21,205 ਹੈ। ਤੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਮੂਨੇ ਭੇਜੇ ਟੈੱਸਟ ਲਈ ਭੇਜੇ ਗਏ ਹਨ ਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ 17,286 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਨੈਗੇਟਿਵ ਆਈ ਹੈ।

ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਤੱਕ 21 ਜਿਲ੍ਹੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਚਪੇਟ ਵਿੱਚ ਆ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਜੋ ਕਿਸ ਵਕਤ ਚਿੱਨਤਾ ਦਾ ਵਿਸ਼੍ਹਾਂ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਸਰਕਾਰ ਹਰ ਕੌਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਜਿਸ ਮਾਹਾਂਮਾਰੀ ਤੋਂ ਬਚਾ ਹੋ ਸਕੇ,ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪੰਜਾਬ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਤੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਕਤਾਵਾਂਸ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆਂ ਜਾਵੇਗਾ।

ਪੰਜਾਬ ਵਿੰਚ ਫਸੇ ਦੂਸਰੇ ਰਾਜ਼ਾਂ ਦੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਭੇਜ਼ ਲਈ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।ਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ 5 ਮਈ ਨੂੰ ਬੱਸਾਂ ਦੇ ਰਾਹੀ ਭੇਜੀਆ ਜਾਵੇਗਾ ਅਜਿਹੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਡੀਸੀ, ਸੀਪੀ ਅਤੇ ਐਸਐਸਪੀ ਨੂੰ ਪੱਤਰ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਸਾਰੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਡੀਸੀ ਨੂੰ ਪੱਤਰ ਮਿਲਣ ਦੇ 48 ਘੰਟਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਇਹ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ। ਡੀਸੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਰਾਜ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕਰਨ ਦੇ ਚਾਹਵਾਨ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਕਾਰਗੁਜ਼ਾਰੀ www.covidhelp.punjab.gov.in ਲਿੰਕ ‘ਤੇ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਨੀ ਪਏਗੀ। ਅਜਿਹੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਇਕ ਵਿਲੱਖਣ ਜ਼ਣ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ।
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *