ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੀ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਨੇ ਰੱਖਿਆਂ ਨਾਸਾ ਦੇ ਪਹਿਲੇਂ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਦਾ ਨਾਮ AZAD SOCH ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੀ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਨੇ ਰੱਖਿਆਂ ਨਾਸਾ ਦੇ ਪਹਿਲੇਂ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਦਾ ਨਾਮ AZAD SOCH
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੀ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਨੇ ਰੱਖਿਆਂ ਨਾਸਾ ਦੇ ਪਹਿਲੇਂ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਦਾ ਨਾਮ

ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੀ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਨੇ ਰੱਖਿਆਂ ਨਾਸਾ ਦੇ ਪਹਿਲੇਂ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਦਾ ਨਾਮ

278

AZAD SOCH :-

ਨਾਸਾ ਨੇ ਮੰਗਲ ਗ੍ਰਹਿ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਦੇ ਨਾਂ ਲਈ ਰੋਵਰ ਨਾਂ ਦਾ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਯੂ.ਐੱਸ. ਸਪੇਸ ਏਜੰਸੀ ਨਾਸਾ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਮੰਗਲ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਦਾ ਨਾਂ ਹੁਣ ਮਿਲ ਗਿਆ ਹੈ। ਨਾਸਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਸਾਰੇ ਰਾਜਾਂ ਦੇ 28,000 ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਵਨੀਜਾ ਨਾਲ ਲੇਖ ਲਿਖੇ। ਵਾਨੀਜਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਲੇਖ ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ, “ਇਨਿਆਤ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਚੀਜ਼ ਹੈ ਜੋ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਚੀਜ਼ਾਂ ਸਾਬਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦੀ ਹੈ।

ਵਨੀਜਾ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਨਾਰਥਪੋਰਟ, ਅਲਬਾਮਾ ਦੇ ਇੱਕ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹਾਉਂਦੀ ਹੈ। 17 ਸਾਲ ਦੀ ਵਨੀਜਾ ਨੇ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਦਾ ਨਾਂ ਲੈ ਕੇ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਨਾਂ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਵਾਨੀਜਾ ਰੁਪਾਣੀ ਨੇ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਦਾ ਨਾਂ ਸੁਝਾਇਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਨਾਸਾ ਵੱਲੋਂ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਪਹਿਲਾਂ, ਨਾਸਾ ਵੱਲੋਂ ਇਹ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਅਗਲੇ ਰੋਵਰ ਦਾ ਨਾਂ ਪਰਸੀਵੀਅਨ ਹੋਵੇਗਾ। ਸੱਤਵੀਂ ਜਮਾਤ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਦੇ ਲੇਖ ਵਿੱਚ ਨਾਮ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਾਸਾ ਨੇ ਮੰਗਲ ਗ੍ਰਹਿ ਤੇ ਭੇਜੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਦਾ ਨਾਂ ਲੈਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ। ਉਸ ਨੇ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਦਾ ਨਾਂ (Ingenuity )ਰੱਖਿਆ ਹੈ.
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *