ਇਜਰਾਇਲ ਦੇ ਰੱਖਿਆ ਮੰਤਰੀ ਕਿਹਾ,ਕੋਵਿਡ-19 ਦਵਾਈ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ! - AZAD SOCH ਇਜਰਾਇਲ ਦੇ ਰੱਖਿਆ ਮੰਤਰੀ ਕਿਹਾ,ਕੋਵਿਡ-19 ਦਵਾਈ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ! - AZAD SOCH
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਇਜਰਾਇਲ ਦੇ ਰੱਖਿਆ ਮੰਤਰੀ ਕਿਹਾ,ਕੋਵਿਡ-19 ਦਵਾਈ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ!

ਇਜਰਾਇਲ ਦੇ ਰੱਖਿਆ ਮੰਤਰੀ ਕਿਹਾ,ਕੋਵਿਡ-19 ਦਵਾਈ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ!

237

AZAD SOCH :-

ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਤੇ ਇਸ ਦਾ ਇਲਾਜ਼ ਲੱਭਣ ਲਈ ਹਰ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਤੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ ਇਸ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਇਲਾਜ਼ ਲਈ ਦਾਵੇਂ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਵਲੋਂ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਹਾਹਾਕਾਰ ਮਚਾ ਹੈ ।

ਇਸ ਖਤਰਨਾਕ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਲੱਖਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ , ਫਿਰ ਵੀ ਇਸਦਾ ਇਲਾਜ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਪਾਇਆ ਹੈ । ਮਗਰ ਇਸ ਵਿੱਚ ਇਜਰਾਇਲ ਦੇ ਰਕਸ਼ਾ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦੇਸ਼ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਵੈਕਸੀਨ ਬਣਾ ਲਈ ਹੈ ।

ਮੰਤਰੀ ਨੈਫਟਲੀ ਬੇਂਨਨੇਟ ਨੇ ਆਪਣੇ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਜਰਾਇਲ ਦੇ ਡਿਫੇਂਸ ਬਾਔਲਾਜਿਕਲ ਇੰਸਟੀਟਿਊਟ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦਾ ਟੀਕਾ ਬਣਾ ਲਿਆ ਹੈ । ਉਹਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਡੀ ਟੀਮ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਣ ਦੇ ਟੀਕੇ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਦਾ ਪੜਾਅ ਪੂਰਾ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ ।

ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦ ਜੇਰੂਸਲਮ ਪੋਸਟ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ । ਇਜਰਾਇਲ ਦੇ ਰੱਖਿਆ ਮੰਤਰੀ ਨੈਫਟਲੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ ਏੰਟੀਬਾਡੀ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਉੱਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਖਤਮ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੰਸਥਾਨ ਹੁਣ ਏੰਟੀਬਾਡੀ ਲਈ ਪੇਟੇਂਟ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਣ ਅਤੇ ਇਸਦੇ ਵਯਾਪਕ ਪੈਮਾਨੇ ਉੱਤੇ ਉਤਪਾਦਨ ਲਈ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ।

ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਇਜਰਾਇਲ ਦੇ ਡਿਫੇਂਸ ਬਾਔਲਾਜਿਕਲ ਇੰਸਟੀਟਿਊਟ ਦੇ ਨਾਲ ਰੱਖਿਆ ਮੰਤਰਾਲਾ ਸੰਜੋਗ ਕਰੇਗਾ । ਇਸਰਾਇਲ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਮਰੀਜਾਂ ਦੀ ਸੰਖਿਆਂ ਵੀਂ ਲਗਾਤਾਰ ਵੱਧ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਜਰਾਇਲ ਵਿੱਚ 404,000 ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲੋਕ ਇਸ ਦੀ ਚਪੇਟ ਵਿੱਚ ਆ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਤੇ ਮਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਸੰਖਿਆਂ 16,252 ਦੇ ਆਸਪਾਸ ਹੋ ਗਈ ਹੈ।

ਜ਼ੋ ਕਿ ਲਗਾਤਾਰ ਵੱਧ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਜਰਾਇਲ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਇਟਲੀ ਤੇ ਇੰਗਲੈਂਡ ਤੇ ਇਸ ਵਾਇਰਸ ਉੱਪਰ ਵੈਕਸੀਨ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਦਾਵਾ ਕੀਤਾ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਵੈਕਸੀਨ ਅਸੀਂ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਵਕਤ ਕੇ ਵੇਖ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਥੋੜ੍ਹਾਂ ਸਮਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇੰਗਲੈਂਡ ਇਸ ਵੈਕਸੀਨ ਨੂੰ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਤੇ ਵਰਤੀਆਂ ਗਿਆ ਸੀ।

ਚੀਨ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆਂ ਇਹ ਵਾਇਰਸ ਅੱਜ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਫੈਲ ਚੁੱਕਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਤੱਕ ਇਸ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਕਾਰਨ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ 2.5 ਲੱਖ ਤੋਂ ਉੱਪਰ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਜਿੱਥੇ ਕੀ ਹੁਣ ਤੱਕ 1,238,083 ਇਸ ਲਾਗ ਦੀ ਚਪੇਟ ਵਿੱਚ ਆ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਤੇ ਮਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਸੰਖਿਆਂ ਵੀਂ 72,285 ਹੋ ਗਈ ਹੈ।

ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪੈਟਰੋਲ ਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਉੱਪਰ ਵੈਟ ਟੈਂਕਸ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਧਾਈ!

दुनिया भर कोविड-19 कारण 37 लाख से ज़्यादा पॉजिटिव और 2.5 लाख मौतें!
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *