ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪੈਟਰੋਲ ਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਉੱਪਰ ਵੈਟ ਟੈਂਕਸ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਧਾਈ! - AZAD SOCH ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪੈਟਰੋਲ ਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਉੱਪਰ ਵੈਟ ਟੈਂਕਸ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਧਾਈ! - AZAD SOCH
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪੈਟਰੋਲ ਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਉੱਪਰ ਵੈਟ ਟੈਂਕਸ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਧਾਈ!

ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪੈਟਰੋਲ ਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਉੱਪਰ ਵੈਟ ਟੈਂਕਸ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਧਾਈ!

242

AZAD SOCH :-

ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਇਸ ਸਮੇਂ ਲੌਕਡਾਉਨ ਲੱਗਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਤਾਂ ਜ਼ੋ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਤੋਂ ਬਚਾ ਹੋ ਸਕੇ।ਤੇ ਇਸ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪੈਟਰੋਲ ਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਵੈਟ ਟੈਂਕਸ ਲਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ, ਹੁਣ ਪੈਟਰੋਲ ਤੇ 10 ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਤੇ 13 ਰੁਪਏ ਏਕਸਾਇਜ ਡਿਊਟੀ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਨਾਲ ਆਮ ਜਨਤਾ ਤੇ ਕੋਈ ਅਸਰ ਨਹੀਂ ਪਵੇਗਾਂ।

ਫਿਊਲ ਪੰਪ ਉੱਤੇ ਰਿਟੇਲ ਦੇ ਮੁੱਲ ਆਮ ਹੀ ਰਹਾਂਗੇ, ਏਕਸਾਇਜ ਡਿਊਟੀ ਦੀ ਨਵੀਂ ਦਰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਵਲੋਂ ਲਾਗੂ ਹੋ ਗਈ ।ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲ੍ਹਾਂ ਪੰਜਾਬ ਤੇ ਦਿੱਲੀ ਨੇ ਵੈਟ ਦਰ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ, ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਤੇ ਸੂਬੇ ਵੱਲੋਂ ਲਾਏ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਵੈਟ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।

ਇਸ ਨਾਲ ਦੋਨਾਂ ਦੇ ਰੇਟਾਂ ਵਿੱਚ 2 ਰੁਪਏ ਦਾ ਵਾਧਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਜੋ ਮਈ 5 ਤੇ 6 ਦੀ ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਅੱਜ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਵੀਂ ਨਵੇਂ ਵੈਟ ਜਾਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ ਤੇ ਹੁਣ ਵੈਟ ਵਧਣ ਵਲੋਂ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਪਟਰੋਲ 1.67 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਡੀਜਲ 7.10 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲਿਟਰ ਮਹਿੰਗਾ ਹੋ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ ।

ਹੁਣ ਰਾਜਨਾਧੀ ਵਿੱਚ ਪਟਰੋਲ ਦੀ ਕੀਮਤ 69.59 ਰੁਪਏ ਵਲੋਂ ਵਧਕੇ 71.26 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲਿਟਰ ਹੋ ਗਈ । ਇਸ ਪ੍ਰਕਾਰ ਵਲੋਂ ਡੀਜਲ ਦੀ ਕੀਮਤ 62 । 29 ਰੁਪਏ ਵਲੋਂ ਵਧਕੇ 69 । 39 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲਿਟਰ ਹੋ ਗਈ ਹੈ । ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾਂ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਕਿ ਦੇਸ਼ ਹੋਰਨ੍ਹਾਂ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਵੈਟ ਵਧਾਏ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਤੇਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ 50 ਦਿਨ੍ਹਾਂ ਬਾਅਦ ਵਧਾ ਹੋਇਆਂ ਹੈ।ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਪੈਟਰੋਲ ਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਖਪਤ ਘੱਟ ਗਈ ਹੈ।ਦੇਸ਼ ਬਹੁਤ ਲੰਮੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਕੋਈ ਪੈਟਰੋਲ ਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਦੇ ਰੇਟਾਂ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਬਦਲਾ ਨਹੀਂ ਸੀ ਹੋਇਆਂ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੁਨੀਆਂ ਤੇਲ ਦੀ ਖਪਤ ਘੱਟ ਗਈ ਤੇ ਕੱਚੇ (ਕਰਾਊਡ )ਤੇਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਗਿਆਂ ਹਨ।
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *