ਇਟਲੀ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਦਾਅਵਾ,ਪਹਿਲਾਂ ਕਈ ਦੇਸ਼ਾਂ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ,ਦਵਾਈ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਦਾਅਵਾ - AZAD SOCH ਇਟਲੀ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਦਾਅਵਾ,ਪਹਿਲਾਂ ਕਈ ਦੇਸ਼ਾਂ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ,ਦਵਾਈ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਦਾਅਵਾ - AZAD SOCH
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਇਟਲੀ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਦਾਅਵਾ,ਪਹਿਲਾਂ ਕਈ ਦੇਸ਼ਾਂ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ,ਦਵਾਈ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਦਾਅਵਾ

ਇਟਲੀ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਦਾਅਵਾ,ਪਹਿਲਾਂ ਕਈ ਦੇਸ਼ਾਂ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ,ਦਵਾਈ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਦਾਅਵਾ

260

AZAD SOCH :-

ਰੋਮ:- ਇਸ ਸਮੇਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਦਵਾਈ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਲਈ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਕਈ ਦੇਸ਼ਾਂ ਨੇ ਇਸ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਦਵਾਈ ਬਣਾਈ ਹੈ।ਤੇ ਕਈ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਤੇ ਵਰਤੀਆਂ ਵੀਂ ਹੈ, ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੇ ਇਸ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਵੈਕਸੀਨ ਬਣਾਈ ਹੈ, ਉਸ ਨੂੰ ਵਰਤੋਂ ਲੈ ਆਦਾ ਹੈ।

ਤੇ ਉਹ ਦਾਵਾਂ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਇਟਲੀ ਨੇ ਇਸ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਦਵਾਈ ਬਣਾ ਲਈ ਹੈ, ਇਟਲੀ ਨੇ ਦਾਵਾਂ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜੋ ਸਰੀਰ ‘ਚ ਐਂਟੀਬਾਡੀ (Antibody) ਵਿਕਸਤ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਦਾ ਇਹ ਵੀ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਟੀਕਾ ਮਨੁੱਖੀ ਸੈੱਲਾਂ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਨੂੰ ਬੇਅਸਰ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉਮੀਦ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ ਚੂਹੇ ‘ਤੇ ਇਸ ਟੀਕੇ ਦੀ ਸਫਲਤਾਪੂਰਵਕ ਵਰਤੋਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਇਹ ਟੀਕਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਟੀਕਿਆਂ ‘ਚ ਬਿਹਤਰ ਸਾਬਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ-19 (COVID-19) ਸੰਕਰਮਿਤ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ‘ਤੇ ਟੈਸਟ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਇਟਲੀ ਦੀ ਸਮਾਚਾਰ ਏਜੰਸੀ ਏਐਨਐਸਏ ਮੁਤਾਬਕ, ਇਹ ਟੀਕਾ ਟਾਕਿਸ ਬਾਇਓਟੈਕ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਨਵੇਂ ਟੀਕਾ ਨੂੰ ਸਿੱਧੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਖਾਸ ਮਾਸਪੇਸ਼ੀ ਦੇ ਕੇਂਦਰ ਵਿੱਚ ਲਗਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਹਲਕਾ ਕਰੰਟ ਪਾਸ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਢੰਗ ਖ਼ਾਸਕਰ ਫੇਫੜਿਆਂ ਦੇ ਸੈੱਲਾਂ ਵਿੱਚ ਸਪਾਈਕ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਨਾਲ ਲੜਨ ਲਈ ਕਾਰਜਸ਼ੀਲ ਐਂਟੀਬਾਡੀਜ਼ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਟੀਕੇ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਇਜਰਾਇਲ, ਜਰਮਨੀ, ਜਪਾਨ, ਅਮਰੀਕਾ ਨੇ ਵੀਂ ਆਪਣੀਆਂ ਲੈਬਾਂ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵੈਕਸੀਨ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨੇ ਭਰੋਸਾ ਜਤਾਇਆ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਮਨੁੱਖ ਜਾਤੀ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਲੋਂ ਕੋਈ ਖਿਲਵਾੜ ਨਹੀਂ ਹੋਣ ਦੇਣਗੇ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਵੈਕਸੀਨ ਕਸੌਟੀ ਉੱਤੇ ਖਰੀ ਨਹੀਂ ਉੱਤਰ ਜਾਂਦੀ । ਮੋਡਰੇਨਾ ਨੇ 29 ਸਾਲ ਦਾ ਇਯਾਨ ਹੇਡਨ ਉੱਤੇ ਸਿਏਟਲ ਵਿੱਚ ਜੋ ਪਹਿਲਾ ਮਨੁੱਖ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕੀਤਾ ਸੀ , ਉਸਦੇ ਨਤੀਜਾ ਸੰਤੋਸ਼ਜਨਕ ਆਏ ਹੈ ।

ਹੇਡਨ ਨੂੰ ਅਗਲੇ ਹਫ਼ਤੇ ਵੈਕਸੀਨ ਦਾ ਦੂਜਾ ਡੋਜ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਇਸ ਬਾਔਟੇਕ ਕੰਪਨੀ ਮੋਡਰੇਨਾ ਦਾ ਵੈਕਸੀਨ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਅਸਰਦਾਰ ਰਹੀ ਹੈ ।ਉਥੇ ਹੀ ਜਾਪਾਨ ਨੇ ਵੀ ਕੋਰੋਨਾ ਵਲੋਂ ਲੜਨ ਲਈ ਰੇਮਡੇਸਿਵਿਰ ਦਵਾਈ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ । ਜਿਸਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਜਾਪਾਨ ਦੇ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰਾਲਾ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ।
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *