ਸੇਵਾ ਕੇਂਦਰ ਅੱਜ ਤੋਂ ਮੁੜ ਖੁੱਲ੍ਹਣਗੇ, ਤੇ ਨਾਲ ਦਿੱਤੇ ਸਾਫ਼ ਸਫਾਈ ਰੱਖਣ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼! - AZAD SOCH ਸੇਵਾ ਕੇਂਦਰ ਅੱਜ ਤੋਂ ਮੁੜ ਖੁੱਲ੍ਹਣਗੇ, ਤੇ ਨਾਲ ਦਿੱਤੇ ਸਾਫ਼ ਸਫਾਈ ਰੱਖਣ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼! - AZAD SOCH
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਸੇਵਾ ਕੇਂਦਰ ਅੱਜ ਤੋਂ ਮੁੜ ਖੁੱਲ੍ਹਣਗੇ, ਤੇ ਨਾਲ ਦਿੱਤੇ ਸਾਫ਼ ਸਫਾਈ ਰੱਖਣ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼

ਸੇਵਾ ਕੇਂਦਰ ਅੱਜ ਤੋਂ ਮੁੜ ਖੁੱਲ੍ਹਣਗੇ, ਤੇ ਨਾਲ ਦਿੱਤੇ ਸਾਫ਼ ਸਫਾਈ ਰੱਖਣ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼!

273

AZAD SOCH :-

ਚੰਡੀਗੜ :- ਕੇਂਦਰੀ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲੇ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਘਰ ਵਿਭਾਗ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਸਮਾਨ ਇਲਾਵਾ ਮੁੱਖ ਸਕੱਤਰ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨੀ ਸੁਧਾਰ ਵਿਨੀ ਮਹਾਜਨ ਨੇ ਸਟੈਂਡਰਡ ਆਪਰੇਟਿੰਗ ਪ੍ਰੋਸੀਜਰ ( ਏਸਓਪੀ ) ਜਾਰੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਰਾਜ ਦੇ ਸਾਰੇ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰੋਂ ਨੂੰ 8 ਮਈ ( ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ) ਵਲੋਂ ਸਵੇਰੇ 9 ਵਜੇ ਵਲੋਂ ਸ਼ਾਮ 5 ਵਜੇ ਤੱਕ ਸੇਵਾ ਕੇਂਦਰਾਂ ਨੂੰ ਫਿਰ ਵਲੋਂ ਖੋਲ੍ਹਣ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਹਨ । ਮਹਾਜਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕੇਂਦਰੀ ਘਰ ਮੰਤਰਾਲਾ ਦੇ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸੇਵਾ ਕੇਂਦਰਾਂ ਨੂੰ ਫਿਰ ਵਲੋਂ ਖੋਲ੍ਹਣ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਹਨ ਜੋ ਕੋਵਿਡ-19 ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਕਰਫਿਊ ਲਾਕਡਾਉਨ ਦੇ ਚਲਦੇ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਸਨ ।

ਇਲਾਵਾ ਮੁੱਖ ਸਕੱਤਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਵੱਖਰਾ ਜੀ2ਸੀ ਅਤੇ ਬੀ2ਸੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਉਪਲੱਬਧ ਕਰਵਾਉਣ ਵਾਲੇ ਇਹ ਸੇਵਾ ਕੇਂਦਰ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਸੇਵਾਵਾਂ ਉਪਲੱਬਧ ਕਰਵਾਉਣ ਵਾਲੇ ਕੇਂਦਰ ਹਨ ਅਤੇ ਇਹ ਕੱਲ ਵਲੋਂ ਫਿਰ ਵਲੋਂ ਖੁੱਲ ਜਾਣਗੇ । ਸਾਰੇ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰੋਂ ਨੂੰ ਮਾਣਕ ਸੰਚਾਲਨ ਪਰਿਕ੍ਰੀਆ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ । ਕੋਵਿਡ -19 ਦੌਰਾਨ ਇਸ ਸੇਵਾ ਕੇਂਦਰਾਂ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਅਤੇ ਇਸ ਕੇਂਦਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਸਟਾਫ ਲਈ ਜਾਰੀ ਏਡਵਾਇਜਰੀ ਦਾ ਪਾਲਣ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ।


ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਸੇਵਾ ਕੇਂਦਰਾਂ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਜੋ ਹੁਣ ਦੁਬਾਰਾ ਖੁੱਲਣਗੇ, ਸੇਵਾ ਕੇਂਦਰ ਦਾ ਕੰਮ ਪੜਾਅਵਾਰ ਢੰਗ ਨਾਲ ਮੁੜ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਪਹਿਲੇ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ ਕੁੱਲ 516 ਸੇਵਾਂ ਕੇਂਦਰਾਂ ਵਿੱਚ 467 ਸੇਵਾਂ ਕੇਂਦਰਾਂ ਨੂੰ ਖੋਲੇ ਜਾਣਗੇ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਸੀਮਤ ਸਟਾਫ਼ ਨਾਲ ਕੁੱਲ 217 ਵਿੱਚ 153 ਸੇਵਾਵਾਂ ਮੁਹੱਈਆਂ ਕਰਵਾਈਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ।ਸੇਵਾਂ ਕੇਂਦਰ ਸੋਮਵਾਰ ਤੋਂ ਸਨਿਚਰਵਾਰ ਤੱਕ ਖੁੱਲ੍ਹਣਗੇ। ਸਵੇਰੇ 9 ਵਜੇ ਤੋਂ ਦੁਪਹਿਰ 1 ਵਜੇ ਤੱਥ ਕੋਈ ਵੀਂ ਨਾਗਰਿਕ ਉਪਲਬਧ ਸੇਵਾਵਾ ਲੈਣ ਲਈ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਦੁਪਹਿਰ 1 ਵਜੇ ਤੋਂ ਸ਼ਾਮ 5 ਵਜੇ ਤੱਕ ਵਾਜਬ ਮੁਲਾਕਾਤ ਹਾਸਲ ਅਤੇ ਕਰਫ਼ਿਊ ਪਾਸ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਹੀ ਇੱਥੇ ਸੇਵਾ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਹੋਵੇਗੀ।

ਸਰਕਾਰ ਨੇ 8 ਮਈ ਤੋਂ ਪਾਵਰਕਾਮ ਦੇ 515 ਕੈਸ਼ ਕਾਊਂਟਰ ਖੋਲਣ ਦੇ ਹੁਕਮ!

ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਅੱਜ ਤੋਂ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਠੇਕੇ ਖੁੱਲਣਗੇ,ਕਈ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ ਠੇਕੇ ਖੋਲਣ ਤੋਂ ਕੀਤਾ ਇਨਕਾਰ!
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *