ਕਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ 20 ਲੱਖ ਨੌਕਰੀਆਂ ਹੋਇਆ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ,ਰਿਪੋਰਟ ਜਾਰੀ - AZAD SOCH ਕਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ 20 ਲੱਖ ਨੌਕਰੀਆਂ ਹੋਇਆ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ,ਰਿਪੋਰਟ ਜਾਰੀ - AZAD SOCH

Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਕਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ 20 ਲੱਖ ਨੌਕਰੀਆਂ ਹੋਇਆ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ,ਰਿਪੋਰਟ ਜਾਰੀ

ਕਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ 20 ਲੱਖ ਨੌਕਰੀਆਂ ਹੋਇਆ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ,ਰਿਪੋਰਟ ਜਾਰੀ

227

AZAD SOCH :-

ਕਨੇਡਾ:- ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਬਹੁਤ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਫੈਲ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਹਰ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ, ਇਸ ਦੀ ਵੈਕਸੀਨ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਲਈ ਦੁਨੀਆਂ ਭਰ ਵਿੱਚ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਜਾਰੀ ਹਨ,ਕਈ ਦੇਸ਼ ਇਸ ਦੀ ਵੈਕਸੀਨ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਪੇਸ਼ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।

ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ ਇਸ ਸਮੇਂ ਲੌਕਡਾਉਨ ਕੀਤੇ ਹੋਏ ਹਨ ਤਾਂ ਜੋ ਇਸ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਤੋਂ ਬਚਾ ਹੋ ਸਕੇ, ਲੌਕਡਾਉਨ ਕਾਰਨ ਦੁਨੀਆਂ ਭਰ ਵਿੱਚ ਕਰੋਬਾਰ ਵੀਂ ਬੰਦ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਤੇ ਇਸ ਆਰਥਿਕ ਸੰਕਟ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਿ ਸਾਰੀ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਵੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਾਂ ਮਿਲੇਗਾ।

ਇਸ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਦੁਨੀਆਂ ਦੇ ਵਿਕਸ਼ਿਤ ਦੇਸ਼ ਕਨੇਡਾ ਜੋ ਇਸ ਸਮੇ ਬੇਰੋਜ਼ਗਾਰੀ ਕਾਰਨ ਲਗਾਤਾਰ ਵੱਧ ਰਹੀ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਇਸ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕਾਰੋਬਾਰ ਬੰਦ ਪਏ ਹਨ ਤੇ ਲੋਕ ਬੇਰੋਜ਼ਗਾਰ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ।

ਇਹ ਸਥਿਤੀ ਲਗਾਤਾਰ ਜਾਰੀ ਹੈ, ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਕਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਇਸ ਸਾਲ ਫਰਵਰੀ ਵਲੋਂ ਰੋਜਗਾਰ ਵਿੱਚ 15.7% ਦੀ ਗਿਰਾਵਟ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਅਪ੍ਰੈਲ ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ-19 ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੇ ਆਰਥਕ ਪ੍ਰਭਾਵ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਲੱਗਭੱਗ 20 ਲੱਖ ਨੌਕਰੀਆਂ ਨੂੰ ਖੋਹ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ।

ਇਹ ਸਰਕਾਰੀ ਏਜੰਸੀ ਸਾਂਖਿਾਇਕੀ ਕਨੇਡਾ ਜਾਂ ਸਟੇਟਕੈਨ ਦੁਆਰਾ ਆਪਣੇ ਮਿਹਨਤ ਜੋਰ ਸਰਵੇਖਣ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ ।ਸਟੇਟਕੈਨ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਅਪ੍ਰੈਲ ਵਿੱਚ ਬੇਰੋਜਗਾਰੀ ਦੀ ਦਰ 17.8 % ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ ।

ਸਟੇਟਕੈਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਪ੍ਰੈਲ ਵਿੱਚ ਸੰਭਾਵਿਕ ਮਿਹਨਤ ਜੋਰ ਦੇ ਇੱਕ ਤਿਹਾਈ ( 36 .7 % ) ਵਲੋਂ ਜਿਆਦਾ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾਂ ਆਪਣੇ ਇੱਕੋ ਜਿਹੇ ਘੰਟੀਆਂ ਵਿੱਚ ਅੱਧੇ ਵਲੋਂ ਵੀ ਘੱਟ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ,ਮਿਹਨਤ ਬਾਜ਼ਾਰ ਉੱਤੇ ਕੋਵਿਡ -19 ਆਰਥਕ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪਾਇਆ ਹੈ । ਸਟੇਟਕੈਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਬੇਰੋਜ਼ਗਾਰੀ ਹੋ ਵੀਂ ਵੱਧ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਪਰ ਕਈ ਲੋਕ ਇਸ ਸਮੇਂ ਕੰਮ ਤੇ ਜਾਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਉਹ ਕੋਵਿਡ-19 ਕਾਰਨ ਆਪਣੇ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਹੀ ਹਨ। ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਇੱਕ ਮਜਦੂਰੀ ਸਬਸਿਡੀ ਪਰੋਗਰਾਮ ਵਧਾਇਆ ਹੈ ਜੋ 6 ਜੂਨ ਤੱਕ ਚਲਣ ਵਾਲਾ ਸੀ ।ਕਨੇਡਾ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਦੁਨੀਆਂ ਦੇ ਵਿਕਸ਼ਿਤ ਦੇਸ਼ ਇਸ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਕਾਰਨ ਆਪਣੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਬੰਦ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।ਇਸ ਕਾਰਨ ਇਹਨ੍ਹਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਆਰਥਿਕ ਸਥਿਤੀ ਬਹੁਤ ਹੇਠਾਂ ਜਾ ਚੁੱਕੀ ਹੈ।

ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਠੇਕੇ ਖੋਲ੍ਹੇ ਜਾਣ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਆਬਕਾਰੀ ਨੀਤੀ ਤੇ ਹੋਈ ਮੀਟਿੰਗ,

देश में कोरोना वायरस के मरीज़ों की संख्या 60 हज़ार के पास!
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *