ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਠੇਕੇ ਖੋਲ੍ਹੇ ਜਾਣ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਆਬਕਾਰੀ ਨੀਤੀ ਤੇ ਹੋਈ ਮੀਟਿੰਗ, - AZAD SOCH ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਠੇਕੇ ਖੋਲ੍ਹੇ ਜਾਣ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਆਬਕਾਰੀ ਨੀਤੀ ਤੇ ਹੋਈ ਮੀਟਿੰਗ, - AZAD SOCH

Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਠੇਕੇ ਖੋਲ੍ਹੇ ਜਾਣ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਆਬਕਾਰੀ ਨੀਤੀ ਤੇ ਹੋਈ ਮੀਟਿੰਗ,

ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਠੇਕੇ ਖੋਲ੍ਹੇ ਜਾਣ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਆਬਕਾਰੀ ਨੀਤੀ ਤੇ ਹੋਈ ਮੀਟਿੰਗ,

205

AZAD SOCH :-

ਚੰਗੀਗੜ੍ਹ:- ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਠੇਕੇ ਖੋਲ੍ਹੇ ਜਾਣ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਆਬਕਾਰੀ ਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਤਬਦੀਲੀ ਅੱਜ ਨਹੀਂ ਹੋ ਪਾਇਆ ਹੈ ਸਰਕਾਰ ਵਲੋਂ ਬੁਲਾਈ ਗਈ ਕੈਬੀਨਟ ਦੀ ਬੈਠਕ ਵਿੱਚ ਚਲੇ ਮੰਥਨ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਕੋਈ ਹੱਲ ਨਹੀਂ ਨਿਕਲ ਸਕਿਆ। ਸ਼ਰਾਬ ਕਾਰੋਬਾਰੀਆਂ ਦੀਆਂ ਮਾਂਗੋਂ ਦੇ ਚਲਦੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਪੇਂਚ ਫਸ ਗਿਆ ਹੈ ।

ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਚਲਦੇ ਠੇਕੇ ਖੋਲ੍ਹੇ ਜਾਣ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਮਹੀਨਾ ਦਾ ਜੋ ਦੇਰੀ ਹੋਇਆ ਹੈ । ਉਹਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸ਼ਰਾਬ ਕਾਰੋਬਾਰੀਆਂ ਨੇ ਸਰਕਾਰ ਵਲੋਂ ਨਿਯਮਾਂ ਵਿੱਚ ਢੀਲ ਦੇਣ ਦੀ ਮੰਗ ਰੱਖੀ ਹੈ । ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਕਾਰੋਬਾਰੀਆਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਫੀਸ ਵਿੱਚ ਵੀ ਛੁੱਟ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ । ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਠੇਕੇ ਖੋਲ੍ਹਣ ਲਈ ਸਿਰਫ਼ ਚਾਰ ਘੰਟੇ ਦਾ ਸਮਾਂ ਦਿੱਤਾ ਜਾਣਾ ਹੈ । ਸਾਰੇ ਮੁੱਦੀਆਂ ਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਹੋਏ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਅੱਜ ਦੁਬਾਰਾ ਕੈਬੀਨਟ ਦੀ ਬੈਠਕ ਬੁਲਾਈ ਹੈ .

ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਇਸ ਸਮੇਂ ਲੋਕਡਾਉਨ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆਂ ਹੈ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਬੰਦ ਹੈ, ਪਰ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਹੁਣ ਕੁੱਛ ਹੱਦ ਤੱਕ ਦੁਕਾਨ ਖੋਲਣ ਦੀ ਖੁੱਲ ਦਿੱਤੀ ਹੈ, ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਠੇਕੇ ਖੋਲਣ ਦੀ ਹੁੱਕਮ ਦਿੱਤੇ ਸਨ,ਪਰ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਜਿਲਿ੍ਹਆਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਠੇਕੇ ਖੋਲੇ੍ਹ ਨਹੀਂ ਸਨ, ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਠੇਕੇਦਾਰਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਮੰਗਾਂ ਰੱਖ ਕੇ ਹੋਏ ਆਖਿਆ ਸੀ ਕਿ ਫੀਸ ਘੱਟ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ, ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਤਾ ਵਿੱਚ ਬੁਲਾਈ ਗਈ ਬੈਠਕ ਵਿੱਚ ਸੰਕਟ ਦੀ ਇਸ ਘੜੀ ਵਲੋਂ ਉੱਬਰਣ ਲਈ ਆਬਕਾਰੀ ਨੀਤੀ ਅਤੇ ਮਿਹਨਤ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ।

देश में कोरोना वायरस के मरीज़ों की संख्या 60 हज़ार के पास!
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *