ਸੱਜਣ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਜਮਾਨਤ ਮਿਲੀ 1984 ਦੇ ਸਿੱਖ ਵਿਰੋਧੀ ਦੰਗਿਆਂ ਮਾਮਲੇ ਤੇ ਹੋਈ ਸੀ ਜੇਲ੍ਹ - AZAD SOCH ਸੱਜਣ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਜਮਾਨਤ ਮਿਲੀ 1984 ਦੇ ਸਿੱਖ ਵਿਰੋਧੀ ਦੰਗਿਆਂ ਮਾਮਲੇ ਤੇ ਹੋਈ ਸੀ ਜੇਲ੍ਹ - AZAD SOCH
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਸੱਜਣ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਜਮਾਨਤ ਮਿਲੀ 1984 ਦੇ ਸਿੱਖ ਵਿਰੋਧੀ ਦੰਗਿਆਂ ਮਾਮਲੇ ਤੇ ਹੋਈ ਸੀ ਜੇਲ੍ਹ

ਸੱਜਣ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਜਮਾਨਤ ਮਿਲੀ 1984 ਦੇ ਸਿੱਖ ਵਿਰੋਧੀ ਦੰਗਿਆਂ ਮਾਮਲੇ ਤੇ ਹੋਈ ਸੀ ਜੇਲ੍ਹ

218

AZAD SOCH :-

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ:- ਸੱਜਨ ਕੁਮਾਰ 1984 ਦੇ ਸਿੱਖ ਵਿਰੋਧੀ ਦੰਗੀਆਂ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਹਨ । ਦਿੱਲੀ ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ 17 ਦਿਸੰਬਰ 2018 ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਆਜੀਵਨ ਸਜ਼ਾ ਦੀ ਸੱਜਿਆ ਸੁਣਾਈ ਸੀ । ਸਿੱਖ ਦੰਗੀਆਂ ਦੇ ਵਕਤ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਰਾਜਨਗਰ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪਰਵਾਰ ਦੇ 5 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਸੱਜਨ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਦੋਸ਼ੀ ਰੋਕਿਆ ਸੀ ।
ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਪੂਰਵ ਨੇਤਾ ਸੱਜਨ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਸੁਪ੍ਰੀਮ ਕੋਰਟ ਵਲੋਂ ਰਾਹਤ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀ । ਇਹ ਮਾਮਲਾ 1984 ਵਿੱਚ ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਪਾਲਮ ਕਲੋਨੀ ਦੇ ਰਾਜਨਗਰ ਪਾਰਟ – 1 ਵਿੱਚ ਪੰਜ ਸਿੱਖਾਂ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਅਤੇ ਰਾਜਨਗਰ ਪਾਰਟ – 2 ਵਿੱਚ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਫੂੰਕਨੇ ਵਲੋਂ ਜੁੜਿਆ ਹੈ । ਕੋਰਟ ਨੇ ਜਮਾਨਤ ਦੇਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ, ਤੇ ਸੱਜਣ ਕੁਮਾਰ ਜਮਾਨਤ ਅਰਜੀ ਨੂੰ ਜੁਲਾਈ ਤੱਕ ਵਿਚਾਰ ਕਰੇਗੀ। ਸੱਜਣ ਕੁਮਾਰ ਦੀ ਵੀਡਿਓ ਕਾਨਫਰੰਸਇੰਗ ਕਾਰਨ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ੀ ਹੋਈ ਸੀ.
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *