ਸੇਂਸੇਕਸ ਘਰੇਲੂ ਬਾਜ਼ਾਰ ਸ਼ੇਅਰ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਆਰੰਭਕ ਕੰਮ-ਕਾਜ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਤੇਜੀ ਸੇਂਸੇਕਸ ਘਰੇਲੂ ਬਾਜ਼ਾਰ ਸ਼ੇਅਰ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਆਰੰਭਕ ਕੰਮ-ਕਾਜ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਤੇਜੀ
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਸੇਂਸੇਕਸ ਘਰੇਲੂ ਬਾਜ਼ਾਰ ਸ਼ੇਅਰ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਆਰੰਭਕ ਕੰਮ-ਕਾਜ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਤੇਜੀ

ਸੇਂਸੇਕਸ ਘਰੇਲੂ ਬਾਜ਼ਾਰ ਸ਼ੇਅਰ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਆਰੰਭਕ ਕੰਮ-ਕਾਜ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਤੇਜੀ

236

AZAD SOCH :-

NEW MUMBAI :- ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਰੁਕ ਗਏ ਹਨ , ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ , ਦੁਨੀਆਂ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੀ ਨੁਕਸਾਨ ਚੱਲ ਰਹੇ ਹਨ ,ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਰਨ ਇਸ ਸਮੇਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ ਲੌਕਡਾਊਨ ਕੀਤੇ ਹੋਏ ਹਨ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਕਾਰੋਬਾਰ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰਨਾ ਜਰੂਰੀ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ।

ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਕੁੱਛ ਹੱਦ ਤੱਕ ਦੁਬਾਰਾਂ ਕਾਰੋਬਾਨ ਖੋਲੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਤੇ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਘਰੇਲੂ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਤੇਜੀ ਵੇਖੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੀ ਰੋਕਥਾਮ ਲਈ ਟੀਕੇ ਦੇ ਈਜਾਦ ਦੀ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਤਰੱਕੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਪਿਛਲੇ ਸਤਰ ਵਿੱਚ ਤੇਜੀ ਆਈ ਸੀ ,ਮਗਰ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਲੋਂ ਕੋਈ ਉਤਸਾਹਵਰਧਕ ਸੰਕੇਤ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ .

देश भर में कोरोना वायरस के मरीजों की संख्या1लाख सेअधिक,3,303 लोग की मौत

ਫਿਰ ਵੀ ਘਰੇਲੂ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਤੇਜੀ ਵੇਖੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।ਹਾਲਾਂਕਿ ਤੀਮਾਹੀ ਨਤੀਜੀਆਂ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਸੰਕਰਮਣ ਦੇ ਵੱਧਦੇ ਮਾਮਲੀਆਂ ਵਲੋਂ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਦਾ ਰੂਝਾਨ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਵੇਗਾ । ਸੇਂਸੇਕਸ ਸਵੇਰੇ 9 . 34 ਵਜੇ ਪਿਛਲੇ ਸਤਰ ਵਲੋਂ 248 . 34 ਅੰਕਾਂ ਯਾਨੀ 0 . 82 ਫੀਸਦੀ ਦੀ ਤੇਜੀ ਦੇ ਨਾਲ 30444 .51 ਉੱਤੇ ਜਦੋਂ ਕਿ ਨਿਫਟੀ 65 . 55 ਅੰਕਾਂ ਯਾਨੀ 0 . 74 ਫੀਸਦੀ ਦੀ ਤੇਜੀ ਦੇ ਨਾਲ 8944 . 65 ਉੱਤੇ ਕੰਮ-ਕਾਜ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ ।

1 जून से दौड़ेंगी ट्रेने,200 नॉन एसी ट्रेने,ऑनलाइन होगी टिकट बुकिंग

ਬੰਬਈ ਸਟਾਕ ਏਕਸਚੇਂਜ ( ਬੀਏਸਈ ) ਦੇ 30 ਸ਼ੇਅਰਾਂ ਉੱਤੇ ਆਧਾਰਿਤ ਸੰਵੇਦੀ ਸੂਚਕਾਂਕ ਸੇਂਸੇਕਸ ਸਤਰ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਪਿਛਲੇ ਸਤਰ ਵਲੋਂ 36 . 58 ਅੰਕਾਂ ਦੀ ਕਮਜੋਰੀ ਦੇ ਨਾਲ 30 , 159 . 59 ਉੱਤੇ ਖੁੱਲ੍ਹਾਖੁੱਲ੍ਹਾ ਅਤੇ 30 , 524 . 53 ਤੱਕ ਭੁੜਕਿਆ । ਨੇਸ਼ਨਲ ਸਟਾਕ ਏਕਸਚੇਂਜ ( ਏਨਏਸਈ ) ਦੇ 50 ਸ਼ੇਅਰਾਂ ਉੱਤੇ ਆਧਾਰਿਤ ਸੰਵੇਦੀ ਸੂਚਕਾਂਕ ਨਿਫਟੀ ਵੀ ਪਿਛਲੇ ਸਤਰ ਵਲੋਂ 10 . 05 ਅੰਕਾਂ ਦੀ ਵਾਧੇ ਦੇ ਨਾਲ 8889 . 15 ਉੱਤੇ ਖੁੱਲ੍ਹਾਖੁੱਲ੍ਹਾ ਅਤੇ 8975 . 50 ਤੱਕ ਚੜ੍ਹਿਆ ।

ਏਸ਼ੀਆਈ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਮਜਬੂਤ ਸੰਕੇਤਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਘਰੇਲੂ ਸ਼ੇਅਰ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਤੇਜੀ ਦਾ ਰੁਖ਼ ਰਿਹਾ ਅਤੇ ਸੇਂਸੇਕਸ 167 ਅੰਕ ਚੜ੍ਹਕੇ ਬੰਦ ਹੋਇਆ . ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਬਾਔਟੇਕਨੋਲਾਜੀ ਕੰਪਨੀ ਮਾਡਰਨਾ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਆਪਣੀ ਵਿਕਸਿਤ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਵੈਕਸੀਨ ਦੀ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੁਆਤੀ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੀ ਹੈ .

अमरीका की अपेक्षा 20 गुणा बेहतर,भारत में कोरोना वायरस के ठीक हो दर रिपोर्ट

ਕੋਵਿਡ – 19 ਦੀ ਵੈਕਸੀਨ ਦੇ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਵਿੱਚ ਉਤਸਾਹਜਨਕ ਨਤੀਜਾ ਵਲੋਂ ਸੰਸਾਰਿਕ ਪੱਧਰ ਉੱਤੇ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਦੀ ਧਾਰਨਾ ਮਜਬੂਤ ਰਹੀ . ਇਸਦਾ ਘਰੇਲੂ ਸ਼ੇਅਰ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਵੀ ਅਨੁਕੂਲ ਅਸਰ ਵਿਖਾ .ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਬਾਔਟੇਕਨੋਲਾਜੀ ਕੰਪਨੀ ਮਾਡਰਨਾ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਆਪਣੀ ਵਿਕਸਿਤ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਵੈਕਸੀਨ ਦੀ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੁਆਤੀ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੀ ਹੈ .ਹਾਲਾਂਕਿ , ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਸਥਾਪਤ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਲਗਾਤਾਰ ਵਧਣ ਵਲੋਂ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਆਪਣਾ ਹੱਥ ਖਿੱਚੇ ਹੋਏ ਸਨ.

AZAD SOCH :- TV

AZAD SOCH :- E-PAPER
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *