'ਅਮਫਾਨ' ਤੂਫ਼ਾਨ ਨੇ ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਤੇ ਕੋਲਕਾਤਾ ਵਿੱਚ ਮਚਾਈ ਭਾਰੀ ਤਬਾਹੀ - AZAD SOCH 'ਅਮਫਾਨ' ਤੂਫ਼ਾਨ ਨੇ ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਤੇ ਕੋਲਕਾਤਾ ਵਿੱਚ ਮਚਾਈ ਭਾਰੀ ਤਬਾਹੀ - AZAD SOCH
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
'ਅਮਫਾਨ' ਤੂਫ਼ਾਨ ਨੇ ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਤੇ ਕੋਲਕਾਤਾ ਵਿੱਚ ਮਚਾਈ ਭਾਰੀ ਤਬਾਹੀ

‘ਅਮਫਾਨ’ ਤੂਫ਼ਾਨ ਨੇ ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਤੇ ਕੋਲਕਾਤਾ ਵਿੱਚ ਮਚਾਈ ਭਾਰੀ ਤਬਾਹੀ

267

AZAD SOCH :-

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ :- ਚੱਕਰਵਾਤੀ ਤੂਫ਼ਾਨ ‘ਅਮਫਾਨ’ ਲਗਾਤਾਰ ਤਬਾਹੀ ਮਚਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ, 160 ਵਲੋਂ 180 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਪ੍ਰਤੀ ਘੰਟੇ ਦੀ ਰਫਤਾਰ ਵਾਲੇ ਅੰਫਾਨ ਤੂਫਾਨ ਨੇ ਪੱਛਮ ਬੰਗਾਲ ਅਤੇ ਓਡਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਵੱਡੀ ਤਬਾਹੀ ਮਚਾਈ ਹੈ।

ਕੋਲਕਾਤਾ ਦੇ ਕਈ ਇਲਾਕੀਆਂ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਭਰ ਗਿਆ ਹੈ। ਤੂਫਾਨ ਦਾ ਅਸਰ ਕੋਲਕਾਤਾ ਏਅਰਪੋਰਟ ਉੱਤੇ ਵਿਖਾਈ ਦੇ ਰਿਹੇ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਸਾਰੇ ਕੀਤੇ ਪਾਣੀ ਭਰਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ।

6 ਘੰਟੇ ਦੇ ਤੂਫਾਨ ਅੰਫਾਨ ਦੀ ਤੇਜ ਹਵਾਵਾਂ ਨੇ ਕੋਲਕਾਤਾ ਏਅਰਪੋਰਟ ਨੂੰ ਕਸ਼ਤੀਗਰਸਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਹਰ ਤਰਫ ਪਾਣੀ ਭਰਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਰਨਵੇ ਅਤੇ ਹੈਂਗਰ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਡੂਬੇ ਹਨ ।

25 मई से शुरू होने गया देश में घरेलू हवाई उडाना,हरदीप सिंह पूरी ने दी जानकारी

ਕਈ ਘੰਟੇ ਬਾਅਦ ਤੱਕ ਕੋਲਕਾਤਾ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ 130 ਕਿਮੀ ਪ੍ਰਤੀ ਘੰਟੇ ਦੀ ਤੱਕ ਦੀ ਰਫਤਾਰ ਵਲੋਂ ਹਵਾਵਾਂ ਚੱਲਦੀ ਰਹੇ । ਇਸ ਕਾਰਨ ਕੋਲਕਾਤਾ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਇਸ ਤੂਫਾਨ ਕਾਰਨ ਤੇ ਨਾਲ ਕੋਲਕਾਤਾ ਦੇ ਆਸਪਾਸ ਕੋਲਕਾਤਾ, ਹਾਵੜਾ, ਹੁਗਲੀ, 24 ਪਰਗਨਾ, ਮਿਦਨਾਪੁਰ ‘ਚ ਤੇਜ਼ ਹਵਾਵਾਂ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਤੇ ਬਾਰਸ਼ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ।

ਪੱਛਮ ਬੰਗਾਲ ਵਿੱਚ ਤਾਂ ਤੂਫਾਨ ਵਲੋਂ 10 ਵਲੋਂ 12 ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਮਾਰੇ ਜਾਣ ਦੀ ਖਬਰ ਹੈ । ਇਸ ਤੂਫਾਨ ਕਾਰਨ ਬਹੁਤ ਜਾਨੀ ਮਾਲੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ।ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਘਰਾਂ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਨਹੀਂ ਨਿਕਲ ਰਹੇ, ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਘਰਾਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ‘ਚ ਦਰੱਖਤ, ਖੰਭੇ ਤੇ ਕੱਚੇ ਮਕਾਨ ਡਿੱਗ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।

ਕਿਸੇ ਦੀ ਛੱਤ ਉੱਡ ਗਈ ਤਾਂ ਕਿਸੇ ਦਾ ਘਰ ਢਹਿ ਢੇਰੀ ਹੋ ਗਿਆ। ਤੂਫ਼ਾਨ ‘ਚ ਨਰਮੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਰਾਹਤ ਤੇ ਬਚਾਅ ਕਾਰਜ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਏ ਹਨ।ਬੰਗਾਲ ਦੀ ਖਾੜੀ ਵਿੱਚ ਦਹਾਕਿਆਂ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਚੱਕਰਵਾਤੀ ਤੂਫ਼ਾਨ ‘ਅਮਫਾਨ’ ਨੇ ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਤੇ ਉਡੀਸ਼ਾ ‘ਚ ਭਾਰੀ ਤਬਾਹੀ ਮਚਾਈ ਹੈ।

ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਵਿਰੁੱਧ ਜੰਗ ਦੇ ਦਾਇਰੇ ਵਿੱਚ ਲਿਆਦਾ

ਇਸ ਤੂਫਾਨ ਦੇ ਚੱਲ ਦੀਆਂ ਐਨ.ਡੀ.ਆਰ.ਐਫ. ਦੇ ਜਵਾਨਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਹਰ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਹੁਣ ਤੱਕ ਤੂਫ਼ਾਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ 5 ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਦੇ ਤੱਟੀ ਇਲਾਕਿਆਂ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱਢਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ।

ਅਤੇ ਉਡੀਸ਼ਾ ‘ਚ ਡੇਢ ਲੱਖ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਪਹੁੰਚਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਮਫ਼ਾਨ ਸਾਲ 1999 ‘ਚ ਆਏ ਉੜੀਸਾ ਤੂਫ਼ਾਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਭ ਤੋਂ ਤੇਜ਼ ਤੇ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਤੂਫ਼ਾਨ ਹੈ। ਇਸ ਤੂਫਾਨ ਕਾਰਨ ਦਰੱਖਤਾਂ, ਪੱਕੇ ਘਰ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਬਹੁਤ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਇਆ ਹੈ।ਪ੍ਰਸ਼ਾਸ਼ਨ ਕਾਰਨ ਤੂਫਾਨ ਦੀ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਤਾਂ ਸਮੇਂ ਰਹਿੰਦੀਆਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਤੂਫਾਨ ਤੋਂ ਬਚਾਇਆਂ ਜਾ ਸਕੇ.

AZAD SOCH :- TV

AZAD SOCH :- E-PAPER
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *