ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਸ਼ਹਿਰ ਕਰਾਚੀ ਵਿੱਚ ਹੋਈਆਂ ਦਰਦਨਾਕ ਜਹਾਜ ਹਾਦਸ਼ਾਂ,ਰਿਹਾਇਸੀ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਸ਼ਹਿਰ ਕਰਾਚੀ ਵਿੱਚ ਹੋਈਆਂ ਦਰਦਨਾਕ ਜਹਾਜ ਹਾਦਸ਼ਾਂ,ਰਿਹਾਇਸੀ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਸ਼ਹਿਰ ਕਰਾਚੀ ਵਿੱਚ ਹੋਈਆਂ ਦਰਦਨਾਕ ਜਹਾਜ ਹਾਦਸ਼ਾਂ,ਰਿਹਾਇਸੀ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗਿਆ

ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਸ਼ਹਿਰ ਕਰਾਚੀ ਵਿੱਚ ਹੋਈਆਂ ਦਰਦਨਾਕ ਜਹਾਜ ਹਾਦਸ਼ਾਂ,ਰਿਹਾਇਸੀ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗਿਆ

313

AZAD SOCH :-

ਕਰਾਚੀ :- ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਅੱਜ ਜਹਾਜ ਮਕਾਨਾਂ ਉੱਪਰ ਡਿੱਗ ਗਿਆ ਜਿਸ ਨਾਲ ਕੀ ਭਾਰੀ ਨੁਕਸਾਨ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਜਹਾਜ਼ ਹਾਦਸਿਆ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ । ਲਾਹੌਰ ਵਲੋਂ ਕਰਾਚੀ ਜਾ ਰਹੀ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਇੰਟਰਨੇਸ਼ਨਲ ਏਇਰਲਾਇੰਸ ( ਪੀਆਈਏ ) ਦੀ ਫਲਾਇਟ ਹਾਦਸੇ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਗਈ ।

ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਮੀਡਿਆ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ , ਜਹਾਜ਼ ਕਰਾਚੀ ਏਅਰਪੋਰਟ ਦੇ ਕੋਲ ਰਿਹਾਇਸ਼ੀ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਡਿਗਿਆ । ਜਹਾਜ਼ ਡਿੱਗਣ ਵਲੋਂ ਕਈ ਮਕਾਨਾਂ ਵਿੱਚ ਅੱਗ ਲੱਗ ਗਈ । ਇਹ ਹਾਦਸਿਆ ਕਰਾਚੀ ਵਿੱਚ ਲੈਂਡਿੰਗ ਤੋਂ ਠੀਕ ਪਹਿਲਾਂ ਹੋਇਆ ਹੈ । ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਹਾਜ਼ ਵਿੱਚ 98 ਯਾਤਰੀ ਸਵਾਰ ਸਨ ।

दुनिया भर में कोविड-19 कारण मरीजों की संख्या 5,197,779 हुई,अमरीका में अब तक सब से अधिक मौतें

ਪੀਆਈਏ ਦੇ ਪ੍ਰਵਕਤਾ ਅਬਦੁਲ ਸੱਤਾਰ ਨੇ ਦੁਰਘਟਨਾ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ । ਫਲਾਇਟ A-320 , 98 ਮੁਸਾਫਰਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ । ਜਹਾਜ਼ ਲਾਹੌਰ ਵਲੋਂ ਕਰਾਚੀ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ਅਤੇ ਮਾਲਿਰ ਵਿੱਚ ਮਾਡਲ ਕਲੋਨੀ ਦੇ ਕੋਲ ਜਿੰਨਾ ਗਾਰਡਨ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਦੁਰ ਘਟਨਾਗਰਸਤ ਹੋ ਗਿਆ ।

ਹਾਦਸੇ ਦਾ ਵੀਡੀਓ ਵੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ ,ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਦੁਰਘਟਨਾਸਥਲ ਵਲੋਂ ਧੂਆਂ ਨਿਕਲਾਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਿਆ। ਏੰਬੁਲੇਂਸ ਅਤੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਘਟਨਾ ਸਥਲ ਉੱਤੇ ਪਹੁਂਚ ਗਏ ਹਨ । ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਮੀਡਿਆ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ , ਜਹਾਜ਼ ਦੇ ਉੱਤਰਨ ਵਲੋਂ ਇੱਕ ਮਿੰਟ ਪਹਿਲਾਂ ਉਸਦਾ ਸੰਪਰਕ ਟੁੱਟ ਗਿਆ ਸੀ ।

ਸ਼ੁਰੁਆਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ , ਇਹ ਜਹਾਜ਼ ਲਾਹੌਰ ਤੋਂ ਕਰਾਚੀ ਆ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਜਹਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਤਕਨੀਕੀ ਖਰਾਬੀ ਕਾਰਨ ਇਹ ਹਾਦਸਾ ਵਾਪਰਿਆ। ਜਹਾਜ਼ ਵਿੱਚ 98 ਯਾਤਰੀ ਸਵਾਰ ਸਨ । ਇਹਨਾਂ ਵਿਚੋਂ 85 ਇਕਾਨੋਮੀ ਅਤੇ 6 ਬਿਜਨੇਸ ਕਲਾਸ ਵਿੱਚ ਸਫਰ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ ।

ਉਹ ਰਾਹਤ ਅਤੇ ਬਚਾਵ ਕਾਰਜ ਵਿੱਚ ਜੁੱਟ ਗਏ ਹੈ । ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਸਿਹਤ ਅਤੇ ਜਨਸੰਖਿਆ ਕਲਿਆਣ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਜਹਾਜ਼ ਦੁਰਘਟਨਾ ਦੇ ਕਾਰਨ ਕਰਾਚੀ ਦੇ ਸਾਰੇ ਵੱਡੇ ਅਸਪਤਾਲੋਂ ਵਿੱਚ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ । ਜਿੱਥੇ ਇਹ ਜਹਾਜ ਦੁਰਘਟਨਾ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਇਹ ਇਲਾਕਾ ਆਬਾਦੀ ਵਾਲਾ ਹੈ ।

ਜਹਾਜ ਦੁਰਘਟਨਾ ਹੋ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਜਹਾਜ ਵਿੱਚ ਅੱਗ ਲੱਗ ਗਈ, ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਆਸਪਾਸ ਦੇ ਘਰਾਂ ਨੂੰ ਵੀਂ ਅੱਗ ਗਈ, ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਨਾਲ ਦੁਰਘਟਨਾ ਕਾਰਨ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਮੌਤਾਂ ਗਿਣਤੀ ਵੱਧ ਵੀਂ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਜਹਾਜ ਤਕਰੀਬ ਕਰਾਚੀ AirPort 10 ਮਿੰਟ ਦੀ ਦੂਰੀ ਦੱਸੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਜਦੋਂ ਇਹ ਹਾਦਸਾਂ ਹੋ ਗਿਆ।

2,3 दिनों तक शुरू होंगे रेलवे टिकट कंप्यूटर,रेलवे मंत्री पीयूष गोयल

AZAD SOCH :- E-PAPER

AZAD SOCH :- TV
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *