ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਕੱਲ ਹੋਏ ਹਵਾਈ ਜਹਾਜ ਹਾਦਸੇ ਵਿੱਚ 97 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ, ਜਾਂਚ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਕੱਲ ਹੋਏ ਹਵਾਈ ਜਹਾਜ ਹਾਦਸੇ ਵਿੱਚ 97 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ, ਜਾਂਚ ਦੇ ਆਦੇਸ਼
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਕੱਲ ਹੋਏ ਹਵਾਈ ਜਹਾਜ ਹਾਦਸੇ ਵਿੱਚ 97 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ, ਜਾਂਚ ਦੇ ਆਦੇਸ਼

ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਕੱਲ ਹੋਏ ਹਵਾਈ ਜਹਾਜ ਹਾਦਸੇ ਵਿੱਚ 97 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ, ਜਾਂਚ ਦੇ ਆਦੇਸ਼

247

AZAD SOCH :-

ਕਰਾਚੀ :- ਕੱਲ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਹੀ ਦਰਦਨਾਕ ਹਾਦਸਾਂ ਹੋਇਆਂ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਬਹੁਤ ਸਾਰਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਚੁੱਕਾ ਹੈ ਇਸ ਹਾਦਸੇ ਨੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੂੰ ਹਲਾਕ ਕੇ ਰੱਖ ਦਿੱਤਾ।ਕੱਲ ਇਹ ਹਾਦਸ਼ਾਂ ਵਾਪਰਿਆਂ ਤਾਂ ਇਹ ਜਹਾਜ਼ ਕਰਾਚੀ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਤੋਂ ਤਕਰੀਬ ਦੱਸ ਮਿੰਟ ਫਾਸਲੇ ਤੇ ਸੀ, ਜਦੋਂ ਇਹ ਹਾਦਸ਼ਾਂ ਵਾਪਰਿਆਂ। ਇਹ ਜਹਾਜ ਲਾਹੌਰ ਤੋਂ ਕਰਾਚੀ ਆ ਰਿਹਾ ਸੀ।

ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਹਵਾਈ ਜਹਾਜ ਵਿੱਚ ਲੈਡੀਗ ਗੇਅਰ ਵਿੱਚ ਖਰਾਬੀ ਉਹ ਕਾਰਨ ਇਹ ਹਾਦਸ਼ਾਂ ਹੋਇਆਂ ਹੈ, ਹਵਾਈ ਜਹਾਜ਼ ਗਿਰਨ ਸਾਰ ਹੀ ਇਸ ਵਿੱਚ ਅੱਗ ਲੱਗ ਗਈ ਤੇ ਇਸ ਵਿੱਚ ਧੂਆਂ ਨਿਕਲਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਗਿਆਂ, ਜ਼ੋ ਕਿ ਬਹੁਤ ਦੂਰੋਂ ਨਜਰ ਆ ਰਿਹਾ ਸੀ, ਹਾਦਸੇ ਵਾਲੀ ਜਗ੍ਹਾਂ ਤੇ ਐਬੂਲੇਸ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਸੀ।

ਤੇ ਨਾਲ ਅੱਗ ਬਜਾਓ ਯੰਤਰ ਪਹੁੰਚ ਗਏ ਸਨ, ਹਲਾਂਕਿ ਅੱਗ ਬਜਾਓ ਯੰਤਰ ਬਹੁਤ ਦਿੱਕਤ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਿਆ ਸੀ। ਅੱਜ ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਕਰਾਚੀ ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਜਹਾਜ਼ ਹਾਦਸੇ ਵਿੱਚ ਘੱਟ ਵਲੋਂ ਘੱਟ 97 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋਈ ਹੈ । ਹਾਦਸੇ ਵਿੱਚ ਦੋ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜਾਨ ਵੀ ਬੱਚ ਗਈ ਹੈ ।

ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਮਰੀਜਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 2,029 ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ ਕੇਸ, 24 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਨਹੀ ਆਇਆ ਕੋਰੋਨਾ ਦਾ ਕੇਸ

ਲਾਹੌਰ ਵਲੋਂ ਕਰਾਚੀ ਜਾ ਰਹੀ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਇੰਟਰਨੇਸ਼ਨਲ ਏਇਰਲਾਇੰਸ( ਪੀਆਈਏ )ਦੀ ਫਲਾਇਟ ਰਿਹਾਇਸ਼ੀ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਹਾਦਸੇ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋਈ ਸੀ । ਇਸ ਪਲੇਨ ਵਿੱਚ 99 ਲੋਕ ਸਵਾਰ ਸਨ। ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ।

ਜਹਾਜ਼ ਹਾਦਸਿਆ ਕਰਾਚੀ ਏਅਰਪੋਰਟ ਉੱਤੇ ਲੈਂਡਿੰਗ ਵਲੋਂ ਠੀਕ ਪਹਿਲਾਂ ਹੋਇਆ। ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਦੇਸ਼ਵਿਆਪੀ ਸੰਕਟ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੇ ਆਪਣੇ ਇੱਥੇ ਘਰੇਲੂ ਉਡਾਣਾਂ ਉੱਤੇ ਲਗਾ ਬਾਤ ਹਟਾਇਆ ਸੀ। ਇਹ ਜਹਾਜ਼ ਲਾਹੌਰ ਵਲੋਂ ਕਰਾਚੀ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ਅਤੇ ਮਾਲਿਰ ਵਿੱਚ ਮਾਡਲ ਕਲੋਨੀ ਦੇ ਕੋਲ ਜਿੰਨਾ ਗਾਰਡਨ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਦੁਰਘਟਨਾਗਰਸਤ ਹੋ ਗਿਆ ।

ਫਲਾਇਟ A-320 ,ਵਿੱਚ 91ਲੋਕ ਸਵਾਰ ਸਨ , ਉਥੇ ਹੀ 8 ਕਰੂ ਮੇਂਬਰ ਸਨ । ਹਾਦਸੇ ਦੇ ਬਾਅਦ ਭੀਸ਼ਨ ਧੁਆਂ ਉੱਠਿਆ , ਜਿਸਦੇ ਬਾਅਦ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਹਾਦਸੇ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਹੋਈ । ਹਾਦਸੇ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਕਈ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਅੱਗ ਲੱਗ ਗਈ।ਜਹਾਜ਼ ਦੇ ਮਲਬੇ ਆਵਾਸੀਏ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਗਿਰੇ ,ਜਿਸਦੇ ਚਲਦੇ ਕਈ ਲੋਕ ਜਖ਼ਮੀ ਵੀ ਹੋ ਗਏ। ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਏਇਰਲਾਇੰਸ ਦੇ ਸੀਈਓ ਅਰਸ਼ਦ ਮਲਿਕ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਹਾਦਸੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਦੇ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ । ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕਰਾਚੀ ਵਿੱਚ ਲੈਂਡਿੰਗ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਾਇਲਟ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਤਕਨੀਕੀ ਖਰਾਬੀ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ।

ब्याज दरों में कटौती,RBI! के कर्जें लेने वालों को राहत,गवर्नर शकतीकांत दास

केंद्रीय स्वास्थ्य मंत्री डा. हरशवरधन को शुक्रवार सरबसंमती के साथ WHO कार्यकारी बोर्ड का चेयरमैन चुना

AZAD SOCH :- E-PAPER

AZAD SOCH :- TV
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *