25 ਮਈ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਈ ਹਿੱਸੀਆਂ ਵਿੱਚ ਘਰੇਲੂ ਹਵਾਈ ਆਵਾਜਾਈ 25 ਮਈ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਈ ਹਿੱਸੀਆਂ ਵਿੱਚ ਘਰੇਲੂ ਹਵਾਈ ਆਵਾਜਾਈ
BREAKING NEWS
Search
Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
25 ਮਈ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਈ ਹਿੱਸੀਆਂ ਵਿੱਚ ਘਰੇਲੂ ਹਵਾਈ ਆਵਾਜਾਈ

25 ਮਈ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਈ ਹਿੱਸੀਆਂ ਵਿੱਚ ਘਰੇਲੂ ਹਵਾਈ ਆਵਾਜਾਈ

244

AZAD SOCH :-

NEW DELHI :- 25 ਮਈ ਵਲੋਂ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਈ ਹਿੱਸੀਆਂ ਵਿੱਚ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਦੀ ਆਵਾਜਾਹੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਰੀਬ ਦੋ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਬਾਅਦ ਘਰੇਲੂ ਉਡਾਣਾਂ ਦੇ ਟੇਕ ਆਫ ਲਈ ਏਅਰਪੋਰਟ ਉੱਤੇ ਖਾਸ ਤਿਆਰੀਆਂ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹਨ ਘਰੇਲੂ ਉੜਾਨੇਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਰਹੀ ਹਨ ਸਾਰਾ ਰਾਜਾਂ ਨੇ ਇਸਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ।

ਏਅਰਪੋਰਟ ਉੱਤੇ ਹੁਣ ਨਵੇਂ ਨਿਯਮ ਅਤੇ ਕਨੂੰਨ ਦੇ ਨਾਲ ਸਭ ਕੁੱਝ ਬਦਲਾ – ਬਦਲਾ ਜਿਹਾ ਹੋਵੇਗਾ,ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਇੰਦਰੇ ਗਾਂਧੀ ਇੰਟਰਨੇਸ਼ਨਲ ਏਅਰਪੋਰਟ ( IGI ) ਨੇ ਤੰਦੁਰੁਸਤ ਅਤੇ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਹਵਾਈ ਯਾਤਰਾ ਨੂੰ ਬੜਾਵਾ ਦੇਣ ਲਈ ਪੁਖਤਾ ਇਂਤਜਾਮ ਕੀਤੇ ਹਨ ਏਅਰਪੋਰਟ ਉੱਤੇ ਦੋ ਮੀਟਰ ਦੀ ਦੂਰੀ ਅਤੇ ਟਚਲੇਸ ਸਿਸਟਮ ਫਾਲੋ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ।

ਤਾਂ ਕਿ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਸੰਕਰਮਣ ਵਲੋਂ ਬਚਾਇਆ ਜਾ ਸਕੇ ਡੀ.ਆਈ.ਏ.ਏਲ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ,ਏਅਰਪੋਰਟ ਉੱਤੇ ਏੰਟਰੀ ਗੇਟ ਅਤੇ ਚੇਕ – ਇਸ ਜਿਵੇਂ ਸਥਾਨਾਂ ਉੱਤੇ ਮੁਸਾਫਰਾਂ ਲਈ ਆਟੋਮੈਟਿਕ ਹੈਂਡ ਸੈਨਿਟਾਇਜਰ ਮਸ਼ੀਨ ,ਫਲੋਰ ਮਾਰਕੇ ਸਹਿਤ ਕਈ ਪ੍ਰਬੰਧਾਂ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ ਉੱਥੇ ਸਟੈਂਡਰਡ ਆਪਰੇਟਿੰਗ ਪ੍ਰੋਸੀਜਰ (ਏਸਓਪੀ ) ਕਿਵੇਂ ਲਾਗੂ ਕਰਣਾ ਹੈ ।

Ready Film में काम करन वाले मोहित बघेल नहीं रहे कैंसर के साथ थे पीड़ित

ਇਸ ਉੱਤੇ ਵੀ ਗੱਲ ਹੋਵੇਗੀ ਬੈਠਕ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਰਾਜਾਂ ਉੱਤੇ ਵੀ ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉਡਾਣਾਂ ਦੇ ਸੰਚਾਲਨ ਉੱਤੇ ਏਤਰਾਜ ਸਾਫ਼ ਕੀਤਾ ਹੈ ਰਾਜਾਂ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਸੰਕਰਮਣ ਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਹੋਏ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਇਸ ਫ਼ੈਸਲਾ ਉੱਤੇ ਸਵਾਲ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ .ਇਸ ਵਿੱਚ ਨਾਗਰਿਕ ਉੱਡਇਨ ਮੰਤਰਾਲਾ ਦੇ ਸਕੱਤਰ ਏਇਰਲਾਇੰਸ ਅਤੇ ਏਅਰਪੋਰਟ ਆਪਰੇਟਰਸ ਦੇ ਨਾਲ ਬੈਠਕ ਕਰਣਗੇ । ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਡਾਣਾਂ ਦੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ,ਦਿੱਲੀ ਏਅਰਪੋਰਟ ਸੋਮਵਾਰ ਵਲੋਂ ਕਰੀਬ 380 ਉਡਾਣਾਂ ਦਾ ਸੰਚਾਲਨ ਕਰੇਗਾ ਦਿੱਲੀ ਏਅਰਪੋਰਟ ਵਲੋਂ ਕਰੀਬ 190 ਜਹਾਜ਼ ਰਵਾਨਾ ਹੋਣਗੇ ਅਤੇ ਕਰੀਬ 190 ਜਹਾਜ਼ ਇੱਥੇ ਉਤਰਾਂਗੇ . ਬੇਂਗਲੁਰੁ ਵਿੱਚ ਸੋਮਵਾਰ ਵਲੋਂ ਏਅਰਪੋਰਟ ਖੋਲ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ ।

ਇਸ ਏਅਰਪੋਰਟ ਵਲੋਂ 215 ਫਲਾਇਟਸ ਚਲਾਈ ਜਾਓਗੇ ਜਦੋਂ ਕਿ ਚੰਡੀਗੜ ਇੰਟਰਨੇਸ਼ਨਲ ਏਅਰਪੋਰਟ ਉੱਤੇ ਸੋਮਵਾਰ ਵਲੋਂ ਘਰੇਲੂ ਉਡ਼ਾਨ ਲਈ ਸੱਤ ਫਲਾਇਟਸ ਚਲੇਂਗੀ 27 ਮਈ ਵਲੋਂ ਦੋ ਅਤੇ ਫਲਾਇਟਸ ਸੇਵਾ ਲਈ ਜੁੜ ਜਾਓਗੇ ਜਦੋਂ ਕਿ ਇੱਕ ਜੂਨ ਵਲੋਂ ਚਾਰ ਅਤੇ ਫਲਾਇਟਸ ।

ਉਥੇ ਹੀ ਜੰਮੂ ਵਿੱਚ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਨੌਂ ਫਲਾਇਟਸ ਪੁੱਜਣਗੀਆਂ ਇਸਵਿੱਚ ਸ਼ੀਰੀਨਗਰ ਵਲੋਂ ਤਿੰਨ ,ਦਿੱਲੀ ਵਲੋਂ ਚਾਰ,ਮੁਂਬਈ ਅਤੇ ਗਵਾਲੀਅਰ ਵਲੋਂ ਇੱਕ-ਇੱਕ ਫਲਾਇਟ ਹੋਵੇਗੀ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ 380 ਫਲਾਇਟਸ ਉੱਡਣਗੀਆਂ ਇਸਵਿੱਚ ਵਲੋਂ 190 ਫਲਾਇਟਸ ਆਓਗੇ ਅਤੇ 190 ਜਾਓਗੇ । ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਰਾਜਾਂ ਨੇ ਉਡ਼ਾਨ ਦੀ ਮੰਜੂਰੀ ਦਿੱਤੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਦਿੱਲੀ ,ਕਰਨਾਟਕ , ਪੰਜਾਬ ,ਜੰਮੂ – ਕਸ਼ਮੀਰ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਹਨ ਹਾਲਾਂਕਿ ਕੁੱਝ ਰਾਜਾਂ ਨੇ ਇਸ ਉੱਤੇ ਵਿਰੋਧ ਵੀ ਜਤਾਇਆ ਹੈ .ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਰਕੇ ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੋਂ ਭਾਰਤ ਦੇ ਸਾਰੇ ਹੀ ਏਅਰਪੋਰਟ ਬੰਦ ਪਏ ਹਨ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਹਵਾਈ ਜਹਾਜ਼ ਵੀੱ ਬੰਦ ਪਏ ਹਨ ।

ਕਿਉਂਕਿ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਰਨ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਫੈਲ ਗਈ ਹੈ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਸਾਰੇ ਹੀ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਏਅਰਪੋਰਟ ਹਵਾਈ ਜਹਾਜ ਬੰਦ ਹੋ ਗਏ ਹਨ, ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਹੈ ਕਿ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਕੁੱਛ ਦਿਨ੍ਹਾਂ ਤੱਕ ਅੰਤਤਰਾਸ਼ਟਰੀ ਹਵਾਈ ਸੇਵਾਂ ਵੀਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।ਹਰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਪੂਰੀ ਨੇ ਥੋੜੇ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਕਿਹ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਕੀ 25 ਮਈ ਨੂੰ ਹਵਾਈ ਸੇਵਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਪਰ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਨੂੰ ਵੇਖ ਦੇ ਹੋਏ एयरपोर्ट ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ ਤਾਂ ਜਾਤਰੀਆਂ ਦੀ ਕੋਈ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀ ਨਾ ਹੋਵੇ ।

ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਪਿਛਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਦੌਰਾਨ 6,676 ਕੇਸ ਆਏ ਸਾਹਮਣੇ,ਕੁੱਲ ਕੋਰੋਨਾ ਮਰੀਜਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 1,32,647

AZAD SOCH :- E-PAPER

AZAD SOCH :- TV
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *