ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਲੌਕਡਾਊਨ 5.0 ਲਾਗੂ 30 ਜੂਨ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗਾ - AZAD SOCH ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਲੌਕਡਾਊਨ 5.0 ਲਾਗੂ 30 ਜੂਨ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗਾ - AZAD SOCH
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਲੌਕਡਾਊਨ 5.0 ਲਾਗੂ 30 ਜੂਨ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗਾ

ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਲੌਕਡਾਊਨ 5.0 ਲਾਗੂ 30 ਜੂਨ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗਾ

263

AZAD SOCH :-

NEW DELHI :- ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠਣ ਲਈ ਦੇਸ਼ ‘ਚ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਲੌਕਡਾਊਨ ਲਾਗੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। 24 ਮਾਰਚ,2020 ਦੇ ਬਾਅਦ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਸਖ਼ਤ ਲਾਕਡਾਉਨ ਲਾਗੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਲੌਕਡਾਊਨ 5.0 ਲਈ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਹਨ ।

ਲੌਕਡਾਊਨ 30 ਜੂਨ ਤੱਕ ਵਧਿਆ,ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਜ਼ੋ ਲੌਕਡਾਊਨ ਲੱਗਾ ਹੋਇਆ ਹੈ,ਉਹ 31 ਮਈ ਨੂੰ ਸਮਾਪਤ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਲੌਕਡਾਊਨ ਪੰਜ ਦਾ ਐਲਾਨ ਵੀਂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਪਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਰਾਹਤ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਤੇ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਅਨਲੌਕ 1 ਦਾ ਵੀਂ ਐਲਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ।

ਇਸ ਵਿੱਚ ਅਨਲੌਕ ਵਿੱਚ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕੁੱਝ ਰਾਹਤ ਵੀਂ ਦਿੱਤੀ ਹੈ । ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ 1 ਜੂਨ ਤੋਂ ਰਾਜਾਂ ਲਈ ਨਵੇਂ ਵਿਆਪਕ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਹਨ ਕੇਂਦਰ ਨੇ ਨਵੀਂ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚ ਦੇਸ਼ ਵਿਆਪੀ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦਾ ਐਲਾਨ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ ।

COVID-19 NEWS

ਸਰਕਾਰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਰਕੇ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਲਈ ਕਦਮ ਚੁੱਕ ਰਹੀ ਹੈ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲੇ ਵੱਲੋਂ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਨਵੇਂ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਹੁਣ ਦੇਸ਼ ਵਿਆਪੀ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਸਿਰਫ ਵਰਜਿਤ ਜ਼ੋਨਾਂ ਵਿਚ 30 ਜੂਨ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ।

ਪਰ ਇਸ ਵਿੱਚ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕੁੱਝ ਦਿਸ਼੍ਹਾਂ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਵੀਂ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਹੈ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਰਾਜਾਂ ਦੀ ਆਪਣੀ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦਾ ਹੈ , ਕਿ ਉਹ ਲੌਕਡਾਊਨ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲੇ ਵੱਲੋਂ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ।

GDP INDIA

ਨਵੇਂ ਦਿਸ਼ਾੑਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਧਾਰਮਕ ਥਾਵਾਂ, ਹੋਟਲ, ਸੈਲੂਨ , ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਖੋਲ੍ਹਣ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਲੌਕਡਾਊਨ 5 । 0 1 ਜੂਨ ਤੋਂ 30 ਜੂਨ ਤਕ ਰਹੇਗਾ। ਸਕੂਲ ਕਾਲਜ ਖੋਲ੍ਹਣ ਦਾ ਫ਼ੈਸਲਾ ਕੇਂਦਰ ਨੇ ਸੂਬੀਆਂ ‘ਤੇ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਹੈ,ਜੁਲਾਈ ‘ਚ ਸੂਬਾ ਸਰਕਾਰਾਂ ਇਸ ਬਾਰੇ ਫ਼ੈਸਲਾ ਲੈਣਗੀਆਂ । ਹੋਟਲ,ਧਾਰਮਕ ਥਾਵਾਂ,ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ 8 ਜੂਨ ਤੋਂ ਖੋਲ੍ਹ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ ।

ਹਾਲਾਂਕਿ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਰਤਾਂ ਨਾਲ ਖੋਲ੍ਹਣ ਦੀ ਮਨਜੂਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ
ਦੇਸ਼ਭਰ ਵਿੱਚ ਰਾਤ 9 ਵਜੇ ਵਲੋਂ ਸਵੇਰੇ 5 ਵਜੇ ਤੱਕ ਕਰਫਿਊ ਲਾਗੂ ਰਹੇਗਾ ਹੁਣੇ ਤੱਕ ਇਹ ਸ਼ਾਮ 7 ਵਲੋਂ ਸਵੇਰੇ 7 ਵਜੇ ਤੱਕ ਸੀ। ਲੋਕ ਇੱਕ ਰਾਜ ਵਲੋਂ ਦੂੱਜੇ ਰਾਜ ਜਾ ਸਕਣਗੇ ।

ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਹੁਣ ਕੋਲ ਵਿਖਾਉਣ ਦੀ ਵੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਪਵੇਗੀ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਸੀਮਿਤ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਪ੍ਰਤੀਬੰਧਿਤ ਰਹੇਂਗੀ ਇਹ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਹਨ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਉੜਾਨੇਂ,ਮੇਟਰੋ ਰੇਲ ਦਾ ਸੰਚਾਲਨ, ਸਿਨੇਮਾ ਹਾਲ,ਜਿਮ , ਸਵਿਮਿੰਗ ਪੂਲ,ਥਿਏਟਰ,ਵਾਰ ਅਤੇ ਆਡਿਟੋਰਿਅਮ,ਅਸੇਂਬਲੀ ਹਾਲ ਸਰਕਾਰ ਤੀਸਰੇ ਫੇਜ ਵਿੱਚ ਇਸ ਉੱਤੇ ਫੈਸਲਾ ਲੈ ਸਕਦੀ ਹੈ ।

ਪਰ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਮਰੀਜਾਂ ਦੀ ਵੀਂ ਲਗਾਤਾਰ ਵੱਧ ਰਹੀ ਹੈ , ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਰਾਜਾਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਇਸ ਦੀ ਚਪੇਟ ਵਿੱਚ ਆ ਰਹੇ ਹਨ , ਗੁਜ਼ਰਾਤ , ਦਿੱਲੀ , ਪੂਨੇ , ਬਿਹਾਰ , ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ,ਤੋਂ ਹੋਰ ਕਈ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਮਰੀਜਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵੀਂ ਵੱਧ ਰਹੀ ਹੈ ।

ਹੁਣ ਤੱਕ ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ 180 , 621 ਲੋਕ ਇਸ ਦੀ ਚਪੇਟ ਵਿੱਚ ਆ ਚੁੱਕੇ ਹਨ , ਜਦੋਂ ਕਿ ਹੁਣ 5 , 144 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜਾਨ ਜਾ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ,ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਮਰੀਜਾਂ ਵੀਂ ਬਹੁਤ ਜਲਦੀ ਠੀਕ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ ਹੁਣ ਤੱਕ ਠੀਕ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵੀਂ 84 , 759 ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ।

ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਪੀੜ੍ਹਤਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ 9 ਸਥਾਤ ਤੇ ਆ ਚੁੱਕਾ ਹੈ , ਜਦੋਂਕਿ ਭਾਰਤ ਮੌਤ ਦਰ ਵਿੱਚੋਂ ਚੀਨ ਤੋਂ ਅੱਗੇ ਨਿਕਲ ਚੁੱਕਾ ਹੈ । ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਮਰੀਜ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਅਮਰੀਕੇ ਵਿੱਚ ਹਨ ਇਸ ਸਮੇਂ ਅਮਰੀਕਾ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਮਰੀਜਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਲਗਾਤਾਰ ਵੱਧ ਰਹ ਹੈ ।

ਇਹ ਵੀਂ ਪੜ੍ਹੋਂ :-

कोविड-19 के कारण भारत की धीमी विकास दर,11 साला के निचले स्तर पर

PM मोदी 2.0 का पहला एक साल पूरा,देश किया सम्बोधन देश निवासियों को लिखी चिट्ठी

AZAD SOCH :- E-PAPER

AZAD SOCH :– TV
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *