ਮਨ ਕੀ ਬਾਤ ਵਿੱਚ PM ਮੋਦੀ ਰਾਸ਼ਟਰ ਸਾਹਮਣੇ ਰੱਖੇ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਕਿਹਾ,ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਪ੍ਰਤੀ ਰਹਿਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ਸਾਵਧਾਨ ਮਨ ਕੀ ਬਾਤ ਵਿੱਚ PM ਮੋਦੀ ਰਾਸ਼ਟਰ ਸਾਹਮਣੇ ਰੱਖੇ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਕਿਹਾ,ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਪ੍ਰਤੀ ਰਹਿਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ਸਾਵਧਾਨ
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
'ਮਨ ਕੀ ਬਾਤ ਵਿੱਚ PM ਮੋਦੀ ਰਾਸ਼ਟਰ ਸਾਹਮਣੇ ਰੱਖੇ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਕਿਹਾ,ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਪ੍ਰਤੀ ਰਹਿਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ਸਾਵਧਾਨ

ਮਨ ਕੀ ਬਾਤ ਵਿੱਚ PM ਮੋਦੀ ਰਾਸ਼ਟਰ ਸਾਹਮਣੇ ਰੱਖੇ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਕਿਹਾ,ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਪ੍ਰਤੀ ਰਹਿਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ਸਾਵਧਾਨ

196

AZAD SOCH :-

NEW DELHI :- ਭਾਰਤ ਦੇ PM ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿ ਅੱਜ 65 ਵਾਰ ਬੋਲਦੇ ਹੋਏ ਆਪਣੀ ਮਨ ਕੀ ਬਾਤ ਸਭ ਤੇ ਸਾਹਮਣੇ ਰੱਖੀ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਵਾਰੇ ਬੋਲੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਖਿਆਂ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇਸ਼ ਲਈ ਬਹੁਤ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਹੈ ਪੀ.ਐਸ ਮੋਦੀ ਲੌਕਡਾਊਨ ਵਿੱਚ 2 ਵਾਰ ਆਪਣੀ ਮਨ ਕੀ ਬਾਤ ਲੋਕਾਂ ਸਾਹਮਣੇ ਰੱਖੀ ਹੈ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਦੂਸਰੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਨਾਲੋਂ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਫੈਲੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਮੌਤਾਂ ਵੀਂ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਹੋਇਆਂ ਨੇ, ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਦੁਨੀਆਂ ਨਾਲੋਂ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਮਰੀਜ ਜਲਦੀ ਠੀਕ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਖਿਲਾਫ ਲੜਾਈ ਬਹੁਤ ਮਜਬੂਤੀ ਵਲੋਂ ਲੜੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ

ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਵੱਲੋਂ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਲੌਕਡਾਊਨ 30 ਜੂਨ ਤੱਕ ਵਧਾਉਣ ਦਾ ਐਲਾਨ

ਸਾਡੀ ਜਨਸੰਖਿਆ ਜਿਆਦਾਤਰ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਲੋਂ ਕਈ ਗੁਣਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ , ਫਿਰ ਵੀ ਸਾਡੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਓਨੀ ਤੇਜੀ ਵਲੋਂ ਨਹੀਂ ਫੈਲ ਪਾਇਆ , ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਕਿ ਦੁਨੀਆਂ ਹੋਰ ਦੇਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਫੈਲ ਚੁੱਕਾ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਖਿਆਂ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਮਾਜੀਕ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਬਹੁਤ ਮਦਦ ਕੀਤੀ ਹੈ,ਜਿਸ ਨਾਲ ਦੇਸ਼ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ੀ ਹੋਈ ਹੈ।

ਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਮਾਜਿਕਾਂ ਸੇਵਾਂਕਾ ਦੇ ਬਿਲੁਕੁੱਲ ਵੀਂ ਤਨਾਓ ਨਹੀਂ ਸੀ ਤੁਸੀਂ ਵੇਖਿਆਂ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਾਰੇ ਇਲਾਕੀਆਂ ਵਲੋਂ ਵੁਮਨ ਸੇਲਫ ਹੇਲਪ ਗਰੁਪ ਦੇ ਥਕੇਵਾਂ ਦੀ ਵੀ ਅਣਗਿਣਤ ਕਹਾਣੀਆਂ ਇਸ ਦਿਨਾਂ ਸਾਡੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀ ਹਨ । ਪਿੰਡਾਂ,ਕਸਬੀਆਂ ਵਿੱਚ,ਸਾਡੀ ਭੈਣਾਂ,ਬੇਟੀਆਂ,ਹਰ ਦਿਨ ਮਾਸਕ ਬਣਾ ਰਹੀ ਹਨ ।

ਕਈ ਦੁਕਾਨਦਾਰਾਂ ਨੇ,ਦੋ ਗਜ ਦੀ ਦੂਰੀ ਦੇ ਲਈ,ਦੁਕਾਨ ਵਿੱਚ,ਵੱਡੇ ਪਾਇਪਲਾਇਨ ਲਗਾ ਲਈਆਂ ਹਨ,ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨੋਕ ਵਲੋਂ ਉਹ ਉੱਤੇ ਵਲੋਂ ਸਾਮਾਨ ਡਾਲਤੇ ਹੈ ਜ਼ਦੋਂ PM ਮੋਦੀ ਪਿਛਲੀ ਵਾਰ ਮਨ ਕੀ ਬਾਤ ਕੀਤੀ ਸੀ ਉਸ ਸਮੇਂ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਯਾਤਰੀ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ,ਬੱਸਾਂ,ਹਵਾਈ ਸੇਵਾਂ ਤਕਰੀਬ ਬਹੁਤ ਕੁੱਝ ਬੰਦ ਸੀ ।

ਪਰ ਇਸ ਵਾਰ PM ਮੋਦੀ ਇਸ ਬਾਰ, ਮਨ ਦੀ ਬਾਤ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸ ਬਾਰ ਬਹੁਤ ਕੁਛ ਖੁਲ ਚੁਕਾ ਹੈ।ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਲਈ ਸਪੈਸ਼ਲ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਚਲਾਈਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ ਤਾਂ ਜ਼ੋ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਮਜ਼ਦੂਰ ਆਪਣੀ ਘਰਾਂ ਜਾ ਪਹੁੰਚ ਜਾਣ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸਾਵਧਾਨੀ ਨਾਲ ਹਵਾਈ ਜਹਾਜ ਉਡਾਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਹੈ ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਹੱਦ ਤੱਕ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵੀਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ, ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੋਦੀ ਆਖਿਆਂ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਵਿੱਚ ਅਸੀਂ ਦੁਨੀਆ ਨੂੰ ਦੇਖਾਇਆ ਹੈ, ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਅਹਿਸਾਸ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤੀਆਂ ਦੀ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਕਿੰਨੀ ਵੱਡੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਹੈ।

ਇਹ ਵੀਂ ਪੜ੍ਹੋਂ :-

ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਲੌਕਡਾਊਨ 5.0 ਲਾਗੂ 30 ਜੂਨ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗਾ

कोविड-19 के कारण भारत की धीमी विकास दर,11 साला के निचले स्तर पर

AZAD SOCH :- E-PAPER

AZAD SOCH :- TV
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *