ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਮੰਗੀ ਮਾਫੀ , ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਲਾਈਵ ਗੱਲਬਾਤ ਦੌਰਾਨ ਨਸਲੀ ਟਿੱਪਣੀਆਂ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਮੰਗੀ ਮਾਫੀ , ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਲਾਈਵ ਗੱਲਬਾਤ ਦੌਰਾਨ ਨਸਲੀ ਟਿੱਪਣੀਆਂ
BREAKING NEWS
Search

Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਮੰਗੀ ਮਾਫੀ , ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਲਾਈਵ ਗੱਲਬਾਤ ਦੌਰਾਨ ਨਸਲੀ ਟਿੱਪਣੀਆਂ

ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਮੰਗੀ ਮਾਫੀ , ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਲਾਈਵ ਗੱਲਬਾਤ ਦੌਰਾਨ ਨਸਲੀ ਟਿੱਪਣੀਆਂ

153

AZAD SOCH :-

CHANDIGARH:- ਸਾਬਕਾ ਭਾਰਤੀ ਆਲਰਾਊਂਡਰ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਲਾਈਵ ਗੱਲਬਾਤ ਦੌਰਾਨ ਨਸਲੀ ਟਿੱਪਣੀਆਂ ਕਰਨ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਗਈ ਸੀ, ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਾਫੀ ਵੀਂ ਮੰਗ ਲਈ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਟਵੀਟ ਅਕਾਂਊਟ ਇਸ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ।

ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਆਪਦੇ ਟਵੀਟ ਤੇ ਲਿਖ ਦੇ ਹੈ ਕਿ ਮੈਂ ਸਾਫ਼ ਕਰਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਮੈਂ ਰੰਗ ,ਜਾਤੀ,ਪੰਥ ਜਾਂ ਲਿੰਗ ਦੇ ਆਧਾਰ ਉੱਤੇ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਭੇਦਭਾਵ ਵਿੱਚ ਭਰੋਸਾ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ ।

Forbes 2020: अक्षय कुमार 365 करोड़ रुपए की कमाई, 100 लोगों की लिस्ट में अक्षय कुमार अकेले इंडियन

ਮੈਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਭਲਾਈ ਵਿੱਚ ਜੀਵਨ ਜਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਅੱਗੇ ਵੀ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਜੀਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ, ਮੈਂ ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਸਨਮਾਨ ਕਰਦਾ ਹਾਂ । ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਵਲੋਂ ਗੱਲ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸ ਸਮੇਂ ਮੇਰੀ ਗੱਲ ਨੂੰ ਗਲਤ ਤਰੀਕੇ ਵਲੋਂ ਲਿਆ ਗਿਆ, ਜੋ ਅਣ-ਉਚਿਤ ਸੀ ,ਇੱਕ ਜ਼ਿੰਮੇਦਾਰ ਭਾਰਤੀ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਤੇ ਮੈਂ ਕਹਿਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਅਨਜਾਨੇ ਵਿੱਚ ਜੇਕਰ ਮੇਰੀ ਗੱਲਾਂ ਵਲੋਂ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਦੁੱਖ ਅੱਪੜਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਮੈਨੂੰ ਇਸਦਾ ਦੁੱਖ ਹੈ ।

ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਮੰਗੀ ਮਾਫੀ ,  ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਲਾਈਵ ਗੱਲਬਾਤ ਦੌਰਾਨ ਨਸਲੀ ਟਿੱਪਣੀਆਂ

ਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ਵਾਸੀਆਂ ਵਲੋਂ ਮੇਰਾ ਪਿਆਰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਰਹੇਗਾ, ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਪੂਰਵ ਭਾਰਤੀ ਹਰਫਨਮੌਲਾ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਗਈ ਸੀ,ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਰਾਜ ਕੁਮਾਰ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਉੱਤੇ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ।

ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਕੁੱਝ ਵਕਤ ਪਹਿਲਾਂ ਸਲਾਮੀ ਬੱਲੇਬਾਜ ਰੋਹੀਤ ਸ਼ਰਮਾ ਦੇ ਨਾਲ ਇੰਸਟਾਗਰਾਮ ਲਾਇਵ ਚੈਟ ਸੇਸ਼ਨ ਉੱਤੇ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ,ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਦੋਨਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਯੁਜਵੇਂਦਰ ਚਹਿਲ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਗੱਲ ਹੋ ਰਹੀ ਸੀ,ਉਦੋਂ ਰਾਜ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਕਹੀ ਦੌਰ ਉੱਤੇ ਜਾਤੀਸੂਚਕ ਸ਼ਬਦ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕੀਤਾ ਸੀ

ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਮੰਗੀ ਮਾਫੀ ,  ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਲਾਈਵ ਗੱਲਬਾਤ ਦੌਰਾਨ ਨਸਲੀ ਟਿੱਪਣੀਆਂ
ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ (FILE PHOTO)

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਉੱਤੇ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਵਾਇਰਲ ਹੋਇਆ ਸੀ , ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਰਾਜ ਕੁਮਾਰ ਜਾਤੀਵਾਦੀ ਟਿੱਪਣੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਸੁਣਾਈ ਦੇ ਰਹੇ ਸਨ । ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ , “ਇਹ ( ਜਾਤੀਸੂਚਕ ਸ਼ਬਦ ) ਲੋਕਾਂ ਕੋਈ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕੀ ਯੁਜੀ ਨੂੰ ।

ਯੁਜੀ ਨੂੰ ਵੇਖਿਆ ਕਿਵੇਂ ਵੀਡੀਓ ਪਾਇਆ ਹੈ । ” ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਵੀਡਿਓ ਬਹੁਤ ਜਿਆਦਾ ਵਾਰ ਲੋਕਾਂ ਦੁਆਰਾਂ ਵੇਖੀਆਂ ਗਿਆ ਸੀ , ਤੇ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਟਿਪਣੀ ਕਰਨ ਤੇ ਬਹੁਤ ਗੱੁਸ ਹੋਏ ਹਨ , ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ , ਉਹ ਇੱਕ ਚੰਗੇ ਖਿਡਾਰੀ ਹੈ ।

ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਇਸ ਦੀ ਦੀਆਂ ਟਿਪਣੀਆਂ ਨਹੀਂ ਕਰਨੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਇਸ ਗੱਲ ਮਾਫੀ ਮੰਗਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ । ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾਂ ਇਸਨ੍ਹੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਾਫ਼ੀ ਹੰਗਾਮਾ ਵੀ ਮਚਾ । ਹਿਸਾਰ ਵਿੱਚ ਇਸਨ੍ਹੂੰ ਲੈ ਕੇ ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਵੀ ਦਰਜ ਕਰਾਈ ਗਈ ਸੀ ।

ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ 2 ਮਈ ਨੂੰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਮਿਲੀ ਸੀ । ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਸੀ । ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਜਿਸ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਜਾਤੀਸੂਚਕ ਸ਼ਬਦ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ


ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰੰਘ ਇੱਕ ਚੰਗੇ ਖਿਡਾਰੀ ਹਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕ੍ਰਿਕਟ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਰਿਕਾਰਡ ਬਣੇ ਹਨ । ਇਸ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਜਾਣੀਆਂ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕ੍ਰਿਕਟ ਖੇਡਦੇ ਹੋਏ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਦੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ ਨੂੰ ਮੈਂਚਾਂ ਜਿੱਤਾਂ ਦਵਾਈਆਂ ਹਾਂ । ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਜੂਨ ਵਿਚ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਤੋਂ ਦੇਸ਼ ਲਈ 17 ਸਾਲ ਖੇਡਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੰਨਿਆਸ ਲੈ ਲਿਆ ਸੀ ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ: –

क्रिकटेर हार्दिक पांड्या जल्दी ही बनने वाले हैं पिता,शेयर की तस्वीरों

AZAD SOCH :- E-PAPER

AZAD SOCH :- TV
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *