ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮਨਮੋਹਨ ਸਿੰਘ ਬਿਆਨ ਆਇਆਂ,PM MODI ਆਪਣੇ ਬਿਆਨ ਵਲੋਂ ਚੀਨ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮਨਮੋਹਨ ਸਿੰਘ ਬਿਆਨ ਆਇਆਂ,PM MODI ਆਪਣੇ ਬਿਆਨ ਵਲੋਂ ਚੀਨ ਦੇ

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮਨਮੋਹਨ ਸਿੰਘ ਬਿਆਨ ਆਇਆਂ,PM MODI ਆਪਣੇ ਬਿਆਨ ਵਲੋਂ ਚੀਨ ਦੇ ਰੁਖ਼ ਨੂੰ ਤਾਕਤ ਨਹੀਂ ਦਿਓ

ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮਨਮੋਹਨ ਸਿੰਘ ਬਿਆਨ ਆਇਆਂ,PM MODI ਆਪਣੇ ਬਿਆਨ ਵਲੋਂ ਚੀਨ ਦੇ ਰੁਖ਼ ਨੂੰ ਤਾਕਤ ਨਹੀਂ ਦਿਓ

106

AZAD SOCH :-

NEW DELHI :- ਭਾਰਤ ਤੇ ਚੀਨ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਤਣਾਅ ਜਾਰੀ ਹੈ , ਪਿਛਲੇ ਹਫ਼ਤੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਚੀਨ ਵਿਚਕਾਰ ਝੜਪ ਹੋ ਗਈ ਸੀ । ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਰਹੱਦ ਦੇ ਉੱਪਰ ਤਣਾਅ ਜਾਰੀ ਹੈ,ਇਸ ਵਿੱਚ ਹੀ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮਨਮੋਹਨ ਸਿੰਘ ਬਿਆਨ ਆਇਆਂ ਹੈ ਹਨ,ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਖੀਆਂ ਕਿ , ਲੱਦਾਖ ਦੀਆਂ ਗਲਵਾਨ ਘਾਟੀ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਹਿੰਸਕ ਝੜਪ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰੇਂਦਰ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਬਿਆਨਾਂ ਵਲੋਂ ਚੀਨ ਦੇ ਸ਼ਡਿਅੰਤਰਕਾਰੀ ਰੁਖ਼ ਨੂੰ ਤਾਕਤ ਨਹੀਂ ਦੇਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ।

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸ਼ਬਦਾਂ ਅਤੇ ਘੋਸ਼ਣਾਵਾਂ ਦੁਆਰਾ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਸਾਮਰਿਕ ਹਿਤਾਂ ਉੱਤੇ ਪੈਣ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਬੇਹੱਦ ਸੁਚੇਤ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ,ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਸਰਕਾਰ ਵਲੋਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਚਾਲਬਾਜ਼ ਪ੍ਚਾਰ ਕਦੇ ਵੀ ਕੂਟਨੀਤੀ ਅਤੇ ਮਜਬੂਤ ਅਗਵਾਈ ਦਾ ਵਿਕਲਪ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦਾ।

कांग्रेस के पूर्व प्रधान राहुल गांधी ने कहा,पीएम सरेंडर मोदी कहा,भाजपा की तरफ से इतराज़


ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਡਾਕਟਰ ਮਨਮੋਹਨ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ,ਕਿ ਅਸੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਆਵਾਹਨ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਨਾਲ ਆਵਾਂ ਅਤੇ ਕਰਨਲ ਸੰਤੋਸ਼ ਬਾਬੂ ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਸ਼ਹੀਦ ਜਵਾਨਾਂ ਲਈ ਨੀਆਂ ਸੁਨਿਸਚਿਤ ਕਰੀਏ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਾਡੀ ਖੇਤਰੀ ਅਖੰਡਤਾ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਲਈ ਸਰਵੋੱਚ ਕੁਰਬਾਨੀ ਦਿੱਤਾ ਹੈ,ਇਸ ਤੋਂ ਕੁੱਝ ਵੀ ਘੱਟ ਕਰਣਾ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਦੇ ਨਾਲ ਇਤਿਹਾਸਿਕ ਵਿਸ਼ਵਾਸਘਾਤ ਹੋਵੇਗਾ।

ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ  ਮਨਮੋਹਨ ਸਿੰਘ ਬਿਆਨ ਆਇਆਂ,PM MODI ਆਪਣੇ ਬਿਆਨ ਵਲੋਂ ਚੀਨ ਦੇ ਰੁਖ਼ ਨੂੰ ਤਾਕਤ ਨਹੀਂ ਦਿਓ

ਡਾ.ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਸਮੇਂ ਸਾਰੇ ਹੀ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਇੱਕਜੁੱਟ ਹੋ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ,ਇੱਕ ਸੰਗਠਨ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਇੱਕਠੇ ਹੋ ਕੇ ਦੁਸ਼ਮਨ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਸਰਵੋੱਚ ਤਿਆਗ ਲਈ ਅਸੀ ਇਸ ਸਾਹਸੀ ਸੈਨਿਕਾਂ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਰਵਾਰਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਕ੍ਰਿਤਗ ਹਾਂ ਲੇਕਿਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਇਹ ਕੁਰਬਾਨੀ ਵਿਅਰਥ ਨਹੀਂ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ।


ਪੂਰਵ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਸਿੰਘ ਨੇ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ , ‘‘15-16 ਜੂਨ , 2020 ਨੂੰ ਗਲਵਾਨ ਘਾਟੀ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਦੇ 20 ਬਹਾਦੁਰ ਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਬਹਾਦਰੀ ਦੇ ਨਾਲ ਆਪਣਾ ਕਰਤੱਵ ਨਿਭਾਂਦੇ ਹੋਏ ਦੇਸ਼ ਲਈ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰਾਣ ਨਿਛਾਵਰ ਕਰ ਦਿੱਤੇ,’’ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ,‘‘ਅੱਜ ਅਸੀ ਇਤਹਾਸ ਦੇ ਇੱਕ ਨਾਜਕ ਮੋੜ ਉੱਤੇ ਖੜੇ ਹਨ,ਸਾਡੀ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਫ਼ੈਸਲਾ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਚੁੱਕੇ ਗਏ ਕਦਮ ਤੈਅ ਕਰਣਗੇ ਕਿ ਭਵਿੱਖ ਦੀਆਂ ਪੀੜੀਆਂ ਸਾਡਾ ਆਕਲਨ ਕਿਵੇਂ ਕਰਾਂਗੀਆਂ ਜੋ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਅਗਵਾਈ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮੋਢੀਆਂ ਉੱਤੇ ਕਰਤੱਵ ਦਾ ਗਹਾਂ ਫਰਜ ਹੈ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜੋ : –

बॉर्डर पर जंग की दहशत,फौजियों ने संभाले मोर्चे,चीन भारत के दो अफसरों और 10 जवान रिहा कर दिया है

भारतीय फ़ौज ने बॉर्डर मोर्चे संभाले,वायुसेना के सभी बेस फूल अलर्ट पर

कोरोना वायरस कारण पिछले 24 घंटों में दुनिया में 183000 हुए संक्रमित भारत में कोविड-19 केहर जारी

रक्षा मंत्री राजनाथ सिंह ने LAC चीन को जवाब देने लईे सेना को मिली खुली छूट, रक्षा मंत्री ने की सेना प्रमुखों मीटिंग

AZAD SOCH :- E-PAPER

AZAD SOCH :- TV

ਹੋਰ ਵਧੇਰੇ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ update ਲਈ facebook page like ਅਤੇ twitter follow ਕਰੋਂ
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *