ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਬਹੁਤ ਫੈਸਲਾ ਨੇ 59 ਚੀਨੀ ਐਪ ਉੱਤੇ ਰੋਕ ਲਗਾਇਆ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੇ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਬਹੁਤ ਫੈਸਲਾ ਨੇ 59 ਚੀਨੀ ਐਪ ਉੱਤੇ ਰੋਕ ਲਗਾਇਆ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੇ
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਬਹੁਤ ਫੈਸਲਾ ਨੇ 59 ਚੀਨੀ ਐਪ ਉੱਤੇ ਰੋਕ ਲਗਾਇਆ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੇ ਲਿਹਾਜ਼ ਵਲੋਂ ਕੀਤਾ ਬੈਨ

ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਬਹੁਤ ਫੈਸਲਾ ਨੇ 59 ਚੀਨੀ ਐਪ ਉੱਤੇ ਰੋਕ ਲਗਾਇਆ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੇ ਲਿਹਾਜ਼ ਵਲੋਂ ਕੀਤਾ ਬੈਨ

116

AZAD SOCH :-

NEW DELHI :- ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਹੈ,ਚੀਨ ਦੇ ਨਾਲ ਤਨਾਵ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦਾ ਹਵਾਲਿਆ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪਿਆਰਾ ਚੀਨੀ ਐਪ ਟਿਕਟਾਕ , ਸ਼ੇਇਰਇਟ ਅਤੇ ਵੀਚੈਟ ਸਮੇਤ ਕੁਲ 59 ਚੀਨੀ ਐਪਸ ਉੱਤੇ ਰੋਕ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ।

ਪ੍ਰਤੀਬੰਧਿਤ ਐਪ ਵਿੱਚ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪਿਆਰਾ ਟਿਕੑਟੁਕੜਾ ਐਪ ਵੀ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੈ ,ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਕਈ ਹੋਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪਿਆਰਾ ਐਪ ਜਿਵੇਂ ਯੂਸੀ ਬਰਾਉਜਰ , ਕੈਮ ਸਕੈਨਰ ਹਨ ,ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੇ ਲਿਹਾਜ਼ ਵਲੋਂ ਇਸ ਐਪਸ ਨੂੰ ਸਭਤੋਂ ਅੱਗੇ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ ਲਿਆ ਹੈ ।

ਭਾਰਤੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਏਜੇਂਸੀਆਂ ਨੇ ਚੀਨੀ ਐਪ ਦੀ ਇੱਕ ਸੂਚੀ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਸੀ ਅਤੇ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਵਲੋਂ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਮੋਬਾਇਲ ਫੋਨ ਵਲੋਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਪ੍ਰਤੀਬੰਧਿਤ ਕਰੀਏ ਜਾਂ ਹਟਾ ਦਿਓ, ਦਲੀਲ਼ ਇਹ ਸੀ ਕਿ ਚੀਨ ਭਾਰਤੀ ਡੇਟਾ ਨੂੰ ਹੈਕ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ ।

हरियाणा के सोनीपत में Tik Tok स्टार शिवानी की गला दबाकर हत्या

ਲੱਦਾਖ ਦੇ ਗਲਵਾਨ ਘਾਟੀ ਵਿੱਚ ਖੂਨੀ ਝੜਪ ਕਰਣ ਵਾਲੇ ਚੀਨ ਉੱਤੇ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਜਬਰਦਸਤ ਏਕਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਹੈ,ਇਸਸੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹਜਾਰਾਂ ਕਰੋੜਾਂ ਦੇ ਟੇਂਡਰ ਮੁਅੱਤਲ ਕੀਤੇ ਜਾ ਚੁੱਕੇ ਹਨ,ਗਲਵਾਨ ਵਿੱਚ ਹਮਲੇ ਦੇ ਬਾਅਦ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਚੀਨ ਦੇ ਸਾਮਾਨ ਦੇ ਬਾਈਕਾਟ ਦੀ ਮੁਹਿੰਮ ਤੇਜ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ।

ਭਾਰਤ ਦੇ ਵਿੱਚ ਇਸ ਸਮੇਂ ਚੀਨ ਦੇ ਸਮਾਨ ਦਾ ਬਹੁਤ ਹੀ ਜਿਆਦਾ ਵਿਰੋਧ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਦੇਸ਼ ਅਲੱਗ ਅਲੱਗ ਹਿੱਸੀਆਂ ਵਿੱਚ ਚੀਨ ਦੇ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਮਾਨ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਵੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਭਾਰਤ ਇਸ ਸਮੇਂ ਚੀਨ ਦੇ ਵਿਰੋਧ ਵਿੱਚ ਕਈ ਅਹਿੰਮ ਫੈਸਲੇਂ ਲੈ ਰਿਹਾ ਹੈ ।

ਭਾਰਤ ਦੇ ਚੀਨ ਦੇ ਵਿਚਾਕਾਰ ਇਸ ਸਮੇਂ ਬਹੁਤ ਹੀ ਜਿਆਦਾ ਤਣਾਅ ਵੱਧ ਗਿਆ ਹੈ,ਸਰਹੱਦ ਦੇ ਉੱਪਰ ਵੀਂ ਭਾਰਤ ਤੇ ਚੀਨ ਦੇ ਵਿਚਾਰ ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੋਵੇਂ ਸੈਨਿਕ ਆਮੋਂ-ਸਾਹਮਣੇ ਹਨ,ਭਾਰਤ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੇ ਲਿਹਾਜ਼ ਨਾਲ ਇਹ ਐਪ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਨੇ,ਤਾਂ ਜ਼ੋ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਹਰ ਇੱਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਹੋ ਸਕੇ ।

ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾਂ ਦੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਅੰਦਰ ਹੋ ਵੀਂ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਮਾਨ ਤੇ ਬੈਨ ਕਰਨ ਦੀ ਮੰਗ ਉੱਠ ਰਹੀ ਹੈ,ਚੀਨ ਦਾ ਸਮਾਨ ਨਾ ਵਰਤਨ ਦੇ ਕਾਰਨ ਭਾਰਤ ਇੱਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵਪਾਰਕ ਜੰਗ ਛੇੜ ਦਿੱਤੀ ਹੈ , ਤਾਂ ਜ਼ੋ ਚੀਨ ਨੂੰ ਆਰਥਿਕ ਸੰਕਟ ਵੱਲ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ,22 ਜੂਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵਲੋਂ ਚੀਨ ਵਲੋਂ ਆਏ ਸਾਮਾਨ ਨੂੰ ਕੋਈ ਲੈਣ ਵਾਲਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ: –

कोरोना वायरस के कारण महाराष्ट्र ने लॉकडाउन 31 जुलाई तक बढ़ाया,

मन की बात,भारत की भूमि पर आंख उठाकर देखने वालों को मिलेगा करारा जवाब

ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਕਰਾਚੀ Stock Exchange ਦੀ ਬਿਲਡਿੰਗ ਉੱਤੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਮਲਾ ਹੋਇਆ

ਨਸ਼ੇ ਦੀ ਓਵਰਡੋਜ਼ ਕਾਰਨ ਨੌਜਵਾਨ ਪੰਜਾਬੀ ਗਾਇਕ ਗਗਨਦੀਪ ਸਿੰਘ ਮੌਤ

AZAD SOCH :- E-PAPER

AZAD SOCH :- TV

ਹੋਰ ਵਧੇਰੇ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ update ਲਈ facebook page like ਅਤੇ twitter follow ਕਰੋਂ
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *