ਕਾਨਪੁਰ ਕਾਂਡ ਦਾ ਮਾਸਟਰਮਾਈਂਡ ਵਿਕਾਸ ਦੁਬੇ ਉਜੈਨ ਦੇ ਮਹਾਕਾਲ ਮੰਦਰ ਤੋਂ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕੀਤਾ ਕਾਨਪੁਰ ਕਾਂਡ ਦਾ ਮਾਸਟਰਮਾਈਂਡ ਵਿਕਾਸ ਦੁਬੇ ਉਜੈਨ ਦੇ ਮਹਾਕਾਲ ਮੰਦਰ ਤੋਂ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕੀਤਾ

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਕਾਨਪੁਰ ਕਾਂਡ ਦਾ ਮਾਸਟਰਮਾਈਂਡ ਵਿਕਾਸ ਦੁਬੇ ਉਜੈਨ ਦੇ ਮਹਾਕਾਲ ਮੰਦਰ ਤੋਂ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕੀਤਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

ਕਾਨਪੁਰ ਕਾਂਡ ਦਾ ਮਾਸਟਰਮਾਈਂਡ ਵਿਕਾਸ ਦੁਬੇ ਉਜੈਨ ਦੇ ਮਹਾਕਾਲ ਮੰਦਰ ਤੋਂ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕੀਤਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

99

AZAD SOCH :-

ਕਾਨਪੁਰ :- ਕਾਨਪੁਰ ਹਤਿਆਕਾਂਡ ਦਾ ਮੁੱਖ ਆਰੋਪੀ ਵਿਕਾਸ ਦੁਬੇ ਆਖ਼ਿਰਕਾਰ ਗਿਰਫਤਾਰ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ,ਅੱਠ ਪੁਲਿਸ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਸ਼ਹਾਦਤ ਦਾ ਮਾਸਟਰ ਮਾਈਂਡ ਵਿਕਾਸ ਦੁਬੇ ਨੂੰ ਚੌਬੇਪੁਰ ਦੇ ਵਿਕਰੂ ਪਿੰਡ ਦੇ ਉਜੈਨ ਸਥਿਤ ਮਹਾਕਾਲ ਮੰਦਰ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ,ਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ਨੇ ਉਜੈਨ ਦੇ ਮਹਾਕਾਲ ਮੰਦਰ ਥਾਣੇ ਵਿਚ ਆਤਮ ਸਮਰਪਣ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।

ਲੇਕਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ,ਇੱਕ ਤਸਵੀਰ ਵਿੱਚ ਵਿਕਾਸ ਦੁਬੇ ਮੰਦਿਰ ਵਿੱਚ ਸੋਫੇ ਉੱਤੇ ਬੈਠਾ ਵਿੱਖ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਪੁਲਿਸ ਵਾਲੇ ਵਿਕਾਸ ਨੂੰ ਫੜ ਕਰ ਲੈ ਗਏ,ਮਹਾਕਾਲ ਮੰਦਿਰ ਦੇ ਸਿਕਯੋਰਿਟੀ ਗਾਰਡ ਨੇ ਹੀ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ,ਕਰੀਬ 10 ਰਾਜਾਂ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਵਿਕਾਸ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ ਵਿੱਚ ਲੱਗੀ ਸੀ ।

ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ 10 ਰਾਜਾਂ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਉਸ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ,ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ ਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ਦੇ ਦੋ ਸਾਥੀਆਂ ਦਾ ਪੁਲਿਸ ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੌਰਾਨ ਮਾਰੇ ਗਏ,ਸਾਥੀਆਂ ਪ੍ਰਭਾਤ ਮਿਸ਼ਰਾ ਅਤੇ ਬਉਅਨ ਨੂੰ ਮਾਰ ਗਿਰਾਇਆ ਹੈ,ਵਿਕਾਸ ਦੇ ਕਰੀਬੀ ਮੰਨੇ ਜਾਣ ਦੋਨਾਂ ਅਪਰਾਧੀ ਕਾਨਪੁਰ ਕਾਂਡ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਸਨ।

कुलभूषण ने रिव्यु पिटीशन दाखिल करने से किया इन्कार

ਪ੍ਰਭਾਤ ਨੂੰ ਕਾਨਪੁਰ ਦੀ ਪਨਕੀ ਥਾਨਾ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਮੁੱਠਭੇੜ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ੜੇਰ ਕੀਤਾ,ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਗੱਡੀ ਪੰਚਰ ਹੋ ਜਾਣ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਪ੍ਰਭਾਤ ਨੇ ਭੱਜਣ ਦੀ ਨਾਕਾਮ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ,ਪ੍ਰਭਾਤ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਦਾ ਹਥਿਆਰ ਛੀਨਕਰ ਫਾਇਰ ਕੀਤਾ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਦੋ ਜਵਾਨ ਜਖ਼ਮੀ ਹੇ ਗਏ,ਪ੍ਰਭਾਤ ਬਿਕਰੁ ਪਿੰਡ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਸੀ ।

ਮੀਡੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਸਾਮਹਣੇ ਆਇਆ ਕਿ ਉਹ ਉਜੈਨ ਦੇ ਮਹਾਕਾਲ ਮੰਦਰ ਪਹੁੰਚੇ ਕੇ ਮੈਂ ਵਿਕਾਸ ਦੁਬੇ ਹਾਂ ਕਹਿ ਕੇ ਉੱਚੀ-ਉੱਚੀ ਰੌਲਾ ਪਾਉਣ ਲੱਗਾ,ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਥੇ ਮੌਜੂਦ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਫਰੀਗੰਜ ਥਾਣੇ ਲੈ ਗਈ,ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਯੂ ਪੀ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਇਸ ਬਾਰੇ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।

ਉਸ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਦੀ ਇੱਕ ਫੋਟੋ ਵੀ ਯੂਪੀ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਭੇਜੀ ਗਈ ਸੀ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਕਿ ਉਹੀ ਵਿਕਾਸ ਦੁਬੇ ਹੈ,ਹੁਣ ਯੂ ਪੀ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਇਕ ਟੀਮ ਵੀ ਉਜੈਨ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋਈ ਹੈ,ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਉਹ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਫਰੀਦਾਬਾਦ ਵਿੱਚ ਵੇਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ,ਪਰ ਉਹ ਉਜੈਨ ਤੱਕ ਕਿਵੇਂ ਪਹੁੰਚਿਆ ਇਸ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

ਬਚਪਨ ਤੋਂ ਹੀ ਉਹ ਗੈਂਗ ਦੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਨਾਮ ਬਣਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ,ਪਹਿਲਾਂ ਉਸਨੇ ਗੈਂਗ ਬਣਾਇਆ ਅਤੇ ਲੁੱਟ,ਡਕੈਤੀ , ਹੱਤਿਆਵਾਂ ਕਰਣ ਲਗਾ,19 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਉਸਨੇ ਥਾਣੇ ਵਿੱਚ ਵੜਕੇ ਇੱਕ ਦਰਜਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਰਾਜਮੰਤਰੀ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਉਸਨੇ ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਏੰਟਰੀ ਲੈਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਸੀਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ‘ਤੇ 60 ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੇਸ ਦਰਜ ਹਨ, ਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ਪਿਛਲੇ 7 ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਭੱਜ ਰਹੇ ਸਨ ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ :-

उत्तरी कशमीर के बीजेपी नेता वसीम अहमद बारी के पिता और भाई की आतंकवादियों ने गोली मारकर हत्या कर दी

ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਮਰੀਜਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 6907 ਹੋਈ,ਅੱਜ ਸੂਬੇ ਚ 158 ਨਵੇਂ ਕੇਸ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ

विकास दुबे का ख़ास अमर दुबे को STF ने एनकाउंटर में मार दिया

ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ,ਗਰਮੀ ਤੋਂ ਮਿਲੀ ਰਾਹਤ,ਮੌਸਮ ਖੁਸ਼ਗ਼ਵਾਰ,ਫ਼ਸਲਾਂ ਲਈ ਲਾਹੇਬੰਦ

भारत के बाद अब अमरीका करेगा Tik Tok को बैन,

AZAD SOCH :- E-PAPER

ਹੋਰ ਵਧੇਰੇ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ update ਲਈ facebook page like ਅਤੇ twitter follow ਕਰੋਂ
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *