ਛੇਤੀ ਹੀ ਛਤਬੀੜ ਚਿੜਿਆ ਘਰ ਵਿੱਚ ਖੁਲੇਗਾ ਡਾਇਨਾਸੋਰ ਪਾਰਕ ਅਤੇ ਫੂਡ ਪਲਾਜਾ ਛੇਤੀ ਹੀ ਛਤਬੀੜ ਚਿੜਿਆ ਘਰ ਵਿੱਚ ਖੁਲੇਗਾ ਡਾਇਨਾਸੋਰ ਪਾਰਕ ਅਤੇ ਫੂਡ ਪਲਾਜਾ
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਛੇਤੀ ਹੀ ਛਤਬੀੜ ਚਿੜਿਆ ਘਰ ਵਿੱਚ ਖੁਲੇਗਾ ਡਾਇਨਾਸੋਰ ਪਾਰਕ ਅਤੇ ਫੂਡ ਪਲਾਜਾ

ਛੇਤੀ ਹੀ ਛਤਬੀੜ ਚਿੜਿਆ ਘਰ ਵਿੱਚ ਖੁਲੇਗਾ ਡਾਇਨਾਸੋਰ ਪਾਰਕ ਅਤੇ ਫੂਡ ਪਲਾਜਾ

26

AZAD SOCH :-

PATIALA :- ਚਿੜਿਆ ਘਰ ਵਿੱਚ ਇੰਫਰਾਸਟਰਕਚਰ ਅਪਗਰੇਡੇਸ਼ਨ ਦਾ ਕਾਰਜ ਜਾਰੀ ਹੈ ਅਤੇ ਛੇਤੀ ਹੀ ਡਾਇਨਾਸੋਰ ਪਾਰਕ ਅਤੇ ਫੂਡ ਪਲਾਜਾ ਨੂੰ ਜਨਤਾ ਲਈ ਖੋਲ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ,ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਛੇਤੀ ਹੀ ਛਤਬੀੜ ਚਿੜਿਆ ਘਰ ਵਿੱਚ ਡਾਇਨ ਪਾਰਕ ਅਤੇ ਫੂਡ ਪਲਾਜਾ ਖੁੱਲਣ ਵਾਲਾ ਹੈ,ਵਾਇਲਡ ਏਨਿਮਲਸ ਸਿਕਿਊਰਿਟੀ ਪੰਛੀ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਛਤਬੀੜ ਜੂ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ,ਇਸ ਰਾਜ ਪੱਧਰ ਸਮਾਰੋਹ ਦੀ ਸਿਖਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਜੰਗਲ ਅਤੇ ਵੰਨਿਜੀਵ ਸੰਰਕਸ਼ਣ ਮੰਤਰੀ ਸਾਧੁ ਸਿੰਘ ਧਰਮਸੋਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੈਵਿਕ ਚੱਕਰ ਨੂੰ ਬਣਾਏ ਰੱਖਣ ਲਈ ਵੰਨਿਜੀਵ ਹਿਫਾਜ਼ਤ ਅਤੇ ਵਿਕਾਸ ਦੇ ਨਾਲ – ਨਾਲ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ।

ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਚਿੜੀਆ ਘਰ ਵਿੱਚ ਸੇਵਾ ਏੰਟਰੀ ਵਿੱਚ ਨਿਰਮਿਤ ਬਾਔਸੇਫਟੀ ਚੈਂਬਰ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕਰ ਚਿੜਿਆ ਘਰ ਵਿੱਚ ਹੀ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਲੂੰਬੜੀ ਦੇ ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਆਮ ਜਨਤਾ ਲਈ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸਮਰਪਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ,ਇਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵੰਨਿਜੀਵ ਹਿਫਾਜ਼ਤ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸਾਡੀ ਪ੍ਰਤਿਬਧਤਾ ਨੂੰ ਪੁੰਨ : ਦ੍ਰੜ ਕਰਣ ਲਈ ਜੰਗਲੀ ਜੀਵ ਹਿਫਾਜ਼ਤ ਹਫ਼ਤੇ ਇੱਕ ਆਦਰਸ਼ ਮੌਕੇ ਹੈ,ਛਤਬੀੜ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਛੇਤੀ ਹੀ ਛਤਬੀੜ ਚਿੜਿਆ ਘਰ ਵਿੱਚ ਡਾਇਨ ਪਾਰਕ ਅਤੇ ਫੂਡ ਪਲਾਜਾ ਖੁੱਲਣ ਵਾਲਾ ਹੈ।

CBI के पूर्व डायरैक्टर Ashwani Kumar की मौत,पुलिस को सुसाईड नोट भी मिला

ਉੱਤੇ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਗਈ ਡਾਕਿਊਮੇਂਟਰੀ ਦੇ ਟੀਜਰ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਕਰਤੇ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਛਤਬੀੜ ਚਿੜਿਆ ਘਰ ਨੂੰ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੱਧਰ ਉੱਤੇ ਪਹਿਚਾਣ ਮਿਲੀ ਹੈ ਅਤੇ ਹੁਣ ਇਸਨੇ ਵਲਰਡ ਏਸੋਸਿਏਸ਼ਨ ਆਫ ਜਾਜ ਅਤੇ ਏਕਵੇਰਿਅਮ ( ਵਾਜਿਆ ) ਦੀ ਜਿੱਤ ਹਾਸਲ ਕਰ ਲਈ ਹੈ,ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਬਿਆਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਏਲਿਗੇਟਰ ਨੂੰ ਸਫਲਤਾਪੂਰਵਕ ਛੱਡੇ ਜਾਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਬਿਆਸ ਵਿੱਚ ਸਾਲ ਦੇ ਅੰਤ ਤੱਕ ਪਾਣੀ ਦਾ ਪੱਧਰ ਘੱਟ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ 25 ਵਲੋਂ 30 ਅਤੇ ਏਲਿਗੇਟਰ ਛੱਡੇ ਜਾਣਗੇ ।


ਪਸ਼ੁ ਅਦਲਿਆ – ਬਦਲੀ ਪਰੋਗਰਾਮ ਦੇ ਤਹਿਤ ਛੇਤੀ ਹੀ ਬਾਘੋਂ ਅਤੇ ਭਾਲੁਵਾਂਦੀ ਨਵੀਂ ਚੀਜਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਛਤਬੀੜ ਚਿੜਿਆ ਘਰ ਵਿੱਚ ਲਿਆਇਆ ਜਾਵੇਗਾ,ਇੰਡਸ ਵੈਲੀ ਡਾਲਫਿਨ ਹਿਫਾਜ਼ਤ ਯੋਜਨਾ ਅਤੇ ਹਰਿਕੇ ਅਤੇ ਸਿਸੇਂਥ ਇਕੋ ਟੂਰਿਜਮ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਵਿਕਾਸ ਪ੍ਰਕਰਿਆਧੀਨ ਹੈ, ਇਸਤੋਂ ਪਹਲੇ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਚਿੜਿਆ ਘਰ ਦੀ ਸੇਵਾ ਏੰਟਰੀ ਵਿੱਚ ਨੂੰ ਵੰਡਿਆ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜਰ ਨਿਰਮਿਤ ਬਾਔਸੇਫਟੀ ਚੈਂਬਰ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕੀਤਾ,ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਚਿੜਿਆ ਘਰ ਵਿੱਚ ਹੀ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਅਨੋਖਾ ਕਿੱਸਮ ਦੇ ਭਾਰਤੀ ਲੂੰਬੜੀ ਦੇ ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਆਮ ਜਨਤਾ ਲਈ ਸਮਰਪਤ ਕੀਤਾ ।

AZAD SOCH :- E-PAPER

ਹੋਰ ਵਧੇਰੇ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ update ਲਈ facebook page like ਅਤੇ twitter follow

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *