ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਚੀਨੀ Air conditioner ਦੇ ਆਯਾਤ ਉੱਤੇ ਲਗਾਈ ਪਾਬੰਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਚੀਨੀ Air conditioner ਦੇ ਆਯਾਤ ਉੱਤੇ ਲਗਾਈ ਪਾਬੰਦੀ
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਚੀਨੀ Air conditioner ਦੇ ਆਯਾਤ ਉੱਤੇ ਲਗਾਈ ਪਾਬੰਦੀ

ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਚੀਨੀ Air conditioner ਦੇ ਆਯਾਤ ਉੱਤੇ ਲਗਾਈ ਪਾਬੰਦੀ

20

AZAD SOCH :-

NEW DELHI :- ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ Air conditioner (AC) ਲੋੜ ਦਾ ਲੱਗਭੱਗ 28 ਫ਼ੀਸਦੀ ਚੀਨ ਵਲੋਂ ਆਯਾਤ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ,ਜਿਆਦਾਤਰ ਮਾਮਲੀਆਂ ਵਿੱਚ , ਏਸੀ ਦੇ 85 ਵਲੋਂ 100 ਫ਼ੀਸਦੀ ਹਿੱਸੇ ਆਯਾਤ ਕੀਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਰੇਫਰਿਜਰੇਂਟ ਵਾਲੇ ਏਇਰ ਕੰਡੀਸ਼ਨਰ ( AC ) ਦੇ ਇੰਪੋਰਟ ਉੱਤੇ ਬਾਤ ਲਗਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ,ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਹ ਕਦਮ ਘਰੇਲੂ ਮੈਨਿਊਫੈਕਚਰਿੰਗ ਨੂੰ ਬੜਾਵਾ ਦੇਣ ਅਤੇ ਗੈਰ – ਜਰੂਰੀ ਆਇਟੰਸ ( Non – essential items ) ਦੇ ਇੰਪੋਰਟ ਵਿੱਚ ਕਟੌਤੀ ਦੇ ਮਕਸਦ ਵਲੋਂ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ,ਘਰੇਲੂ ਮੈਨਿਊਫੈਕਚਰਿੰਗ ਨੂੰ ਬੜਾਵਾ ਦੇਣ ਅਤੇ ਗੈਰ – ਜਰੂਰੀ ਚੀਜਾਂ ਦਾ ਇੰਪੋਰਟ ਬਿਲ ਘਟਾਉਣ ਲਈ ਕਦਮ ਉਠਾ ਰਹੀ ਹੈ.

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ:-  Bollywood Singer Neha Kakkar का थ्रोबैक वीडियो हो रहा है वायरल

ਇਸਦੇ ਪਹਿਲਾਂ ਜੂਨ ਵਿੱਚ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਾਰਾਂ , ਬੱਸਾਂ , ਟਰੱਕਾਂ ਅਤੇ ਮੋਟਰਸਾਇਕਿਲੋਂ ਵਿੱਚ ਇਸਤੇਮਾਲ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਕੁੱਝ ਨਵੇਂ ਨਿਊਮੈਟਿਕ ਟਾਇਰਾਂ ਦੇ ਇੰਪੋਰਟ ਉੱਤੇ ਵੀ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਲਗਾਈਆਂ ਸਨ,ਇਸਤੋਂ ਚੀਨੀ ਕਾਰੋਬਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਝੱਟਕਾ ਲੱਗੇਗਾ,ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਏਸੀ ਦਾ ਬਾਜ਼ਾਰ ਲੱਗਭੱਗ 40 , 000 ਕਰੋਡ਼ ਰੁਪਏ ਦਾ ਹੈ,ਵਿਭਾਜਨ ਅਤੇ ਖਿਡ਼ਕੀ ਜਾਂ ਹੋਰ ਸਾਰੇ ਪ੍ਰਕਾਰ ਦੇ ਏਇਰ ਕੰਡੀਸ਼ਨਰ ਦਾ ਆਯਾਤ ਨਿਸ਼ਿੱਧ ਹੈ,ਕਈ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਕੰਪਨੀਆਂ ਨੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਸੰਇਤਰ ਸਥਾਪਤ ਕੀਤੇ ਹਨ,ਇਸਦਾ ਅਸਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੰਮ-ਕਾਜ ਉੱਤੇ ਨਹੀਂ ਪਵੇਗਾ,ਜੁਲਾਈ ਵਿੱਚ , ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਰੰਗੀਨ ਟੇਲੀਵਿਜਨ ਸੇਟ ਦੇ ਆਯਾਤ ਉੱਤੇ ਰੋਕ ਲਗਾ ਦਿੱਤਾ ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ:- 

Central Government ਦਾ S.C. ਵਜ਼ੀਫਾ ਸਕੀਮ ਵਾਪਸ ਲੈਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਪਿਛਾਂਹ ਖਿੱਚੂ – ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ

जानेमाने मशहूर सिंगर Kumar Sanu हुए Corona Virus के शिकार

AZAD SOCH :- E-PAPER

ਹੋਰ ਵਧੇਰੇ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ update ਲਈ facebook page like ਅਤੇ twitter follow

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *