Delhi-Katra Expressway Project ਲਈ ਸਸਤੀ ਜ਼ਮੀਨ ਖਰੀਦ ਕੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨਾਲ ਧੋਖਾ ਨਾ Delhi-Katra Expressway Project ਲਈ ਸਸਤੀ ਜ਼ਮੀਨ ਖਰੀਦ ਕੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨਾਲ ਧੋਖਾ ਨਾ
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
Delhi-Katra Expressway Project ਲਈ ਸਸਤੀ ਜ਼ਮੀਨ ਖਰੀਦ ਕੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨਾਲ ਧੋਖਾ ਨਾ ਕਰੇ ਸਰਕਾਰ : Sukhbir Singh Badal

Delhi-Katra Expressway Project ਲਈ ਸਸਤੀ ਜ਼ਮੀਨ ਖਰੀਦ ਕੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨਾਲ ਧੋਖਾ ਨਾ ਕਰੇ ਸਰਕਾਰ : Sukhbir Singh Badal

5

AZAD SOCH:-

PATIALA,(AZAD SOCH NEWS): ਦਿੱਲੀ-ਕਟੜਾ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸਵੇਅ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ (Delhi-Katra Expressway Project) ਲਈ ਜ਼ਮੀਨ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨਾਲ ਧੋਖਾ ਨਾ ਕਰਨ,ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਲਈ ਜ਼ਮੀਨ ਐਕਵਾਇਰ ਕਰਨ ਲਈ ਨਿਰਪੱਖ ਪੁਰਸਕਾਰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ,ਸੰਗਰੂਰ ਦੇ ਪਿੰਡ ਸੰਤੋਖਪੁਰਾ ਵਿਖੇ ਜ਼ਮੀਨ ਐਕੁਆਇਰ (Land Acquisition) ਕਰਨ ਲਈ ਪ੍ਰਤੀ ਏਕੜ 9.67 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਪੁਰਸਕਾਰ ਹਾਸੋਹੀਣਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਲਿਆ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ,ਨਵੇਂ ਅਵਾਰਡਾਂ ਦਾ ਐਲਾਨ ਜ਼ਮੀਨੀ ਹਕੀਕਤਾਂ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਕਾਰਨ ਸੰਗਰੂਰ, ਮੋਗਾੜ, ਬਰਨਾਲਾ ਅਤੇ ਸੁਲਤਾਨਪੁਰ ਲੋਧੀ ਦੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਵਿੱਚ ਅਸ਼ਾਂਤੀ ਹੈ,ਸ. ਬਾਦਲ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਿਸਾਨ ਹਾਰਨ ਲਈ ਖੜੇ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਦਿੱਲੀ-ਕਟੜਾ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ (Delhi-Katra Project) ਨੂੰ ਅਰਧ-ਉੱਚਾਈ ਵਾਲੀ ਸੜਕ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਸਤਾਵਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਜਿਸ ਦੇ ਕਿਨਾਰੇ ਕੰਡਿਆਲੀ ਤਾਰ (Edge Barbed Wire) ਬੰਨ੍ਹਣ ਨਾਲ ਇੱਕ ਅੜਚਣ ਪੈਦਾ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਨਾ ਸਿਰਫ ਜ਼ਮੀਨਾਂ ਦੇ ਕਬਜ਼ੇ ਟੁੱਟਣ ਦਾ ਸਿੱਟਾ ਮਿਲੇਗਾ ਬਲਕਿ ਟੁੱਟੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਜ਼ਮੀਨਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਪਾਣੀ ਦੇ ਸੰਪਰਕ ਦਾ ਵੀ ਮੁੱਦਾ ਪੈਦਾ ਹੋਵੇਗਾ।

ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਉਚਿਤ ਮੁਆਵਜ਼ਾ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ”,ਸ. ਬਾਦਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਰਾਜ ਦੇ ਹਿੱਤ ਵਿੱਚ ਹੈ ਕਿ ਵੱਕਾਰੀ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸਵੇਅ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ (Expressway Project) ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਲੋੜੀਂਦਾ ਅਤੇ ਸਹੀ ਮੁਆਵਜ਼ਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਾਂਗਰਸ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਨੈਸ਼ਨਲ ਹਾਈਵੇ – (64 (ਜ਼ੀਰਕਪੁਰ – ਬਠਿੰਡਾ) ਅਤੇ ਨੈਸ਼ਨਲ ਹਾਈਵੇ– (ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ – ਖਨੌਰੀ) ਪ੍ਰਾਜੈਕਟਾਂ ਲਈ ਕੀਤੇ ਗਏ ਜ਼ਮੀਨਾਂ ਦੇ ਐਕਵਾਇਰ ਦਾ ਵੀ ਨੋਟ ਲੈਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ 2013 ਵਿਚ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਅਧੀਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ:-  ਭਾਈ ਬਲਵੰਤ ਸਿੰਘ ਰਾਜੋਆਣਾ ਦੀ ਰਿਹਾਈ ਲਈ ਸੁਖਬੀਰ ਬਾਦਲ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਵਫਦ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗਾ

ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਤੀ ਏਕੜ 1.20 ਕਰੋੜ ਤੋਂ 6.25 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਏਕੜ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਮੁਆਵਜ਼ਾ ਮਿਲਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ,ਹੁਣ ਕਿਸਾਨ ਵਾਜ੍ਹਬ ਕੀਮਤ ਦੇ ਵੀ ਹੱਕਦਾਰ ਹਨ,“ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ Expressway Project ‘ਤੇ ਇਤਰਾਜ਼ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਸੁਣਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਇਹ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ ਕਿ ਇਹ ਜ਼ਮੀਨ ਐਕੁਆਇਰ ਕਰਨ ਦਾ ਕੋਈ ਸਮਾਂ ਸੀਮਾ ਨਹੀਂ ਗੁਆਉਂਦੀ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ:-   

ਭਾਈ ਬਲਵੰਤ ਸਿੰਘ ਰਾਜੋਆਣਾ ਬਾਰੇ ਕੇਂਦਰ 26 ਤੱਕ ਫ਼ੈਸਲਾ ਕਰੇ-Supreme Court

AZAD SOCH :- E-PAPER

ਹੋਰ ਵਧੇਰੇ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ update ਲਈ facebook page like ਅਤੇ twitter follow
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *