Supreme Court ਵੱਲੋਂ Tractor Rally ਮਾਮਲੇ 'ਚ ਦਖਲ ਦੇਣ ਤੋਂ ਨਾਂਹ Supreme Court ਵੱਲੋਂ Tractor Rally ਮਾਮਲੇ 'ਚ ਦਖਲ ਦੇਣ ਤੋਂ ਨਾਂਹ

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
Supreme Court ਵੱਲੋਂ Tractor Rally ਮਾਮਲੇ 'ਚ ਦਖਲ ਦੇਣ ਤੋਂ ਨਾਂਹ

Supreme Court ਵੱਲੋਂ Tractor Rally ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਦਖਲ ਦੇਣ ਤੋਂ ਨਾਂਹ

13

AZAD SOCH :-

NEW DELHI,(AZAD SOCH NEWS):- ਗਣਤੰਤਰ ਦਿਵਸ (Republic Day) ਦਿਨ ਉੱਤੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੁਆਰਾ ਟਰੈਕਟਰ ਰੈਲੀ (Tractor Rally) ਕੱਢਣੇ ਵਾਲੇ ਮਾਮਲੇ ਉੱਤੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਫਿਰ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ (Supreme Court) ਨੇ ਇਸ ਵਿਵਾਦ ਵਿੱਚ ਦਖਲ ਦੇਣ ਵਲੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਹੀ ਇਸ ਉੱਤੇ ਇਜਾਜਤ ਦੇ ਸਕਦੀ ਹੈ,ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ (Supreme Court) ਦੇ ਦੁਆਰੇ ਲਗਾਤਾਰ ਕਮੇਟੀ ਉੱਤੇ ਉਠ ਰਹੇ ਸਵਾਲਾਂ ਉੱਤੇ ਨਰਾਜਗੀ ਵਿਅਕਤ ਕੀਤੀ ਗਈ,ਸਰਵਉੱਚ ਅਦਾਲਤ ਨੇ 26 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਟਰੈਕਟਰ ਰੈਲੀ (Tractor Rally) ਬਾਰੇ ਦਾਇਰ ਪਟੀਸ਼ਨ ’ਤੇ ਕਿਹਾ,ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਅਧਿਕਾਰ ਹੈ, ਤੇ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠਣਾ ਹੈ।

ਇਸ ’ਤੇ ਕੋਈ ਹੁਕਮ ਦੇਣ ਅਦਾਲਤ ਦਾ ਕੰਮ ਨਹੀਂ,ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਖੇਤੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ (Agricultural Laws) ਬਾਰੇ ਸਰਕਾਰ ਤੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਖੜੋਤ ਤੋੜਨ ਲਈ ਉਸ ਵੱਲੋਂ ਬਣਾਈ ਕਮੇਟੀ ਉਪਰ ਲਗਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਦੋਸ਼ਾਂ ’ਤੇ ਨਾਰਾਜ਼ਗੀ ਪ੍ਰਗਟਾਈ,ਚੀਫ ਜਸਟੀਸ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਸੁਣਵਾਈ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀ ਟਰੈਕਟਰ ਰੈਲੀ (Tractor Rally) ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕੋਈ ਫੈਸਲਾ ਨਹੀਂ ਸੁਨਾਏੰਗੇ,ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ (Supreme Court) ਕਿਸੇ ਰੈਲੀ ਨੂੰ ਰੋਕੇ ਇਹ ਬਿਲਕੁੱਲ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਹੈ,ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ (Delhi Police) ਨੂੰ ਹੀ ਇਸ ਉੱਤੇ ਫੈਸਲਾ ਲੈਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਤਿੰਨ ਅਲੱਗ-ਅਲੱਗ ਗਿਰੋਹਾਂ ਦੇ ਪੰਜ (05) ਮੈਬਰਾਂ ਨੂੰ ਵੱਡੀ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਅਸਲਾ,ਜਾਅਲੀ ਭਾਰਤੀ ਕਰੰਸੀ ਅਤੇ ਚੋਰੀ ਦੇ ਵਹੀਕਲਾਂ ਸਮੇਤ ਕੀਤਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

ਯਾਨੀ ਹੁਣ ਟਰੈਕਟਰ ਰੈਲੀ (Tractor Rally) ਉੱਤੇ ਫੈਸਲਾ ਲੈਣ ਦੀ ਗੇਂਦ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ (Delhi Police) ਦੇ ਵੱਸ ਵਿੱਚ ਵਿੱਚ ਪਹੁਂਚ ਗਈ ਹੈ,ਚੀਫ਼ ਜਸਟਿਸ ( CJI SA Bobde ) ਨੇ ਕਿਹਾ , ‘ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਮੇਟੀ ਸਾਹਮਣੇ ਪੇਸ਼ ਨਹੀਂ ਹੋਣਾ ਤਾਂ ਨਾ ਹੋਵੇ,ਪਰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਵਾਲ ਨਾ ਚੁੱਕੋ,ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਿਸੇ ਦਾ ਅਕਸ ਖਰਾਬ ਕਰਨਾ ਸਹੀ ਨਹੀਂ ਹੈ,ਸੀਜੇਆਈ (CJI) ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਰਾਏ ਦੇ ਸੰਬੰਧ ਵਿਚ ਕਿਸੇ ਦੇ ਅਕਸ ਨੂੰ ਢਾਹ ਲਗਾਉਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਅਦਾਲਤ ਇਸ ਨੂੰ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ ਕਰੇਗੀ,ਅਸੀਂ ਸਿਰਫ ਕੇਸ ਦੀ ਸੰਵਿਧਾਨਕਤਾ ਤੈਅ ਕਰਾਂਗੇ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ:- 

ਐਸ.ਐਸ.ਪੀ. ਨੇ ਕਰਵਾਈ 32ਵੇਂ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸੜਕ ਸੁਰੱਖਿਆ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ

AZAD SOCH :- E-PAPER

ਹੋਰ ਵਧੇਰੇ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ update ਲਈ facebook page like ਅਤੇ twitter follow
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *