ਸੂਚਨਾ ਤੇ ਲੋਕ ਸੰਪਰਕ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਐਡੀਸ਼ਨਲ ਡਾਇਰੈਕਟਰ Dr. Senu Duggal ਬਣੇ IAS ਸੂਚਨਾ ਤੇ ਲੋਕ ਸੰਪਰਕ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਐਡੀਸ਼ਨਲ ਡਾਇਰੈਕਟਰ Dr. Senu Duggal ਬਣੇ IAS
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਸੂਚਨਾ ਤੇ ਲੋਕ ਸੰਪਰਕ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਐਡੀਸ਼ਨਲ ਡਾਇਰੈਕਟਰ Dr. Senu Duggal ਬਣੇ IAS

ਸੂਚਨਾ ਤੇ ਲੋਕ ਸੰਪਰਕ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਐਡੀਸ਼ਨਲ ਡਾਇਰੈਕਟਰ Dr. Senu Duggal ਬਣੇ IAS

8

AZAD SOCH:-

Chandigarh,(AZAD SOCH NEWS):- ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਡਾ.ਸੇਨੂੰ ਦੁੱਗਲ (Dr. Senu Duggal) ਤੇ ਬਲਦੀਪ ਕੌਰ (Baldeep Kaur) ਨੂੰ ਆਈ.ਏ.ਐਸ. (IAS) ਵਜੋਂ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਹੈ,ਬਲਦੀਪ ਕੌਰ ਆਬਕਾਰੀ ਵਿਭਾਗ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ ਜਦੋਂ ਕਿ ਸੇਨੂੰ ਦੁੱਗਲ (Dr. Senu Duggal) ਇਸ ਸਮੇਂ ਵਧੀਕ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਲੋਕ ਸੰਪਰਕ ਵਿਭਾਗ ਪੰਜਾਬ ਹੈ।

ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਸੇਨੂੰ ਦੁੱਗਲ ਆਈ.ਏ.ਐੱਸ.(IAS) ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ,9 ਫਰਵਰੀ, 1968 ਨੂੰ ਜਨਮੀ ਅਤੇ 28 ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੀ ਸੇਵਾ ਨਾਲ ਸੇਨੂ ਦੁੱਗਲ (Dr. Senu Duggal ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਫਰਵਰੀ 2016 ਤੋਂ ਮਾਰਚ 2017 ਤੱਕ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਪਬਲਿਕ ਰਿਲੇਸ਼ਨਜ਼ ਪੰਜਾਬ (Director Public Relations Punjab)ਵਜੋਂ ਸੇਵਾ ਨਿਭਾਅ ਚੁਕੇ ਹਨ।

ਸੂਚਨਾ ਤੇ ਲੋਕ ਸੰਪਰਕ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਐਡੀਸ਼ਨਲ ਡਾਇਰੈਕਟਰ Dr. Senu Duggal ਬਣੇ IAS
ਸੂਚਨਾ ਤੇ ਲੋਕ ਸੰਪਰਕ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਐਡੀਸ਼ਨਲ ਡਾਇਰੈਕਟਰ Dr. Senu Duggal ਬਣੇ IAS

ਉਹ 1992 ਵਿਚ ਡਿਪਟੀ ਡਾਇਰੈਕਟਰ (Deputy Director) ਵਜੋਂ ਵਿਭਾਗ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਈ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਵਿਚ ਤਰੱਕੀ ਦੇ ਜੁਆਇੰਟ ਡਾਇਰੈਕਟਰ (Joint Director) ਵਜੋਂ 2002 ‘ਚ ਪ੍ਰਮੋਟ ਹੋਈ ਸੀ,ਉਸ ਦੇ ਅਯੋਗ ਸੇਵਾ ਰਿਕਾਰਡ ਅਤੇ ਸੇਵਾ ਦੀ ਲੰਬਾਈ ਦੇ ਅਧਾਰ ‘ਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਪੀਆਰ ਵਿਭਾਗ (Department of PR) ਵਿਚ ਵਧੀਕ ਡਾਇਰੈਕਟਰ (Additional Director) ਦੇ ਅਹੁਦੇ ‘ਤੇ ਤਰੱਕੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ,ਇੱਕ ਗੈਰ ਆਈ.ਏ.ਐੱਸ. (IAS) ਅਧਿਕਾਰੀ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਚ ਰੈਂਕ ਅਤੇ ਇਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਅਹੁਦਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਜਿਸ ਵਿਚ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਨੀਤੀ ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਵਿਚ ਅਹਿਮ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਈ।

ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਸ ਸਾਲ ਕੇਂਦਰੀ ਕੇਡਰ ਵਿਚ ਉੱਚਾਈ ਲਈ 10 ਨਾਵਾਂ ਦੀ ਸਿਫਾਰਸ਼ ਕੀਤੀ ਸੀ,ਚੋਣ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਵਿਚ ਵਿਆਪਕ ਟੈਸਟਿੰਗ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ, ਜਿਸ ਦੀ ਸਿੱਟੇ ਵਜੋਂ ਇਕ ਵਿਸਥਾਰਤ ਯੂਪੀਐਸਸੀ ਬੋਰਡ (UPSC Board) ਦੀ ਇੰਟਰਵਿਊ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ ਜੋ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ ਦਸੰਬਰ ਦੇ ਅਖੀਰਲੇ ਹਫ਼ਤੇ ਹੋਈ ਸੀ।

ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਕੇਂਦਰੀ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ (Central Notification) ਵਿਚ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ‘ਭਾਰਤ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨੇ ਰਾਜ ਦੇ ਗੈਰ-ਰਾਜ ਸਿਵਲ ਸੇਵਾ ਦੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਹੇਠ ਲਿਖੇ ਨਿਯਮ 3 ਦੇ ਤਹਿਤ, ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਨਿਰਧਾਰਤ ਥਾਵਾਂ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ, 2019 ਦੀ ਚੋਣ ਸੂਚੀ ਲਈ ਸੂਬਾ ਸਰਕਾਰ’ ਨੇ ਭਾਰਤੀ ਪ੍ਰਬੰਧਕੀ ਸੇਵਾ (Indian Administrative Service)ਵਿਚ ਨਿਯੁਕਤ ਕਰਨ ਦੀ ਪ੍ਰਸੰਸਾ ਕੀਤੀ ਹੈ।
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *