ਪੰਜਾਬ ‘ਚ Vaccine ਦੀ ਕਮੀ ਕਰਕੇ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਲਿਆ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ,ਉਦਯੋਗਿਕ ਕਾਮਿਆਂ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ‘ਚ Vaccine ਦੀ ਕਮੀ ਕਰਕੇ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਲਿਆ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ,ਉਦਯੋਗਿਕ ਕਾਮਿਆਂ ਨੂੰ

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਪੰਜਾਬ ‘ਚ Vaccine ਦੀ ਕਮੀ ਕਰਕੇ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਲਿਆ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ,ਉਦਯੋਗਿਕ ਕਾਮਿਆਂ ਨੂੰ ਲੱਗੇਗਾ ਇਹ ਟੀਕਾ

ਪੰਜਾਬ ‘ਚ Vaccine ਦੀ ਕਮੀ ਕਰਕੇ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਲਿਆ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ,ਉਦਯੋਗਿਕ ਕਾਮਿਆਂ ਨੂੰ ਲੱਗੇਗਾ ਇਹ ਟੀਕਾ

9

AZAD SOCH:-

Chandigarh,(AZAD SOCH NEWS):- ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਉਦਯੋਗਿਕ ਕਾਮਿਆਂ (Industrial Workers) ਨੂੰ ਕੋਵਿਡ-19 (COVID-19) ਤੋਂ ਬਚਾਅ ਲਈ Covaxin ਟੀਕਾ ਲਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ,ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ (Capt. Amarinder Singh) ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੀ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵਵਿਆਪੀ ਖਰਚਾ ਅਤੇ ਕੋਵਿਡ ਟੀਕਿਆਂ (Covid Injections) ਦੀ ਵਧੀਆ ਕੀਮਤ ‘ਤੇ ਖਰੀਦ ਲਈ Covax ਸੁਵਿਧਾ ਗਠਜੋੜ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ।ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਕੈਬਨਿਟ ਦੀ ਮੀਟਿੰਗ ਦੌਰਾਨ ਲਿਆ ਗਿਆ, ਜਿਸ ਨੇ ਉਦਯੋਗਿਕ ਕਾਮਿਆਂ ਲਈ ਕੋਵੈਕਸਿਨ (Covacin) ਖਰੀਦਣ ਨੂੰ ਵੀ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਦਿੱਤੀ, ਜਿਸ ਦੇ ਟੀਕਾਕਰਨ ਲਈ ਉਦਯੋਗ ਨੇ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨ ਦੀ ਇੱਛਾ ਜਤਾਈ ਹੈ,ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ 18-44 ਉਮਰ ਸਮੂਹ ਲਈ ਸਿਰਫ ਕੋਵੀਸ਼ਿਲਡ ਟੀਕੇ (Covishield Vaccine) ਦਾ ਹੁਕਮ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।

ALSO READ:- ਸਿਹਤ ਕਾਮਿਆਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾ ਅਤੇ ਹੋਰ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਪੀੜਿਤ 18 ਤੋਂ 44 ਸਾਲ ਦੇ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਦਾ ਵੀ ਕੋਵਿਡ ਟੀਕਾਕਰਣ ਹੋਇਆ ਸ਼ੁਰੂ: ਸਿਵਲ ਸਰਜਨ

ਪਰ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ਨਾਲ ਕੋਵੈਕਸਿਨ (Covacin) ਨੂੰ ਵੀ ਆਰਡਰ ਦੇਣ ਲਈ ਰਾਹ ਸਾਫ ਹੋ ਗਏ ਹਨ,Covax ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਦਾ ਸੁਝਾਅ ਡਾ. ਗਗਨਦੀਪ ਕੰਗ ਨੇ ਮੰਤਰੀ ਮੰਡਲ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਜੋ ਟੀਕਾਕਰਨ ਬਾਰੇ ਪੰਜਾਬ ਮਾਹਰ ਸਮੂਹ ਦੇ ਮੁਖੀ ਹਨ,COVID-19 ਵੈਕਸੀਨ ਗਲੋਬਲ ਐਕਸੈਸ, (Vaccine Global Access) ਸੰਖੇਪ ਰੂਪ ਵਿੱਚ COVAX, ਇੱਕ ਵਿਸ਼ਵਵਿਆਪੀ ਪਹਿਲ ਹੈ ਜਿਸਦਾ ਉਦੇਸ਼ Gavi ਦੁਆਰਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਿਤ COVID-19 ਟੀਕੇ, ਬਰਾਬਰ ਪਹੁੰਚ, ਟੀਕਾ ਅਲਾਇੰਸ, ਗਠਜੋੜ ਲਈ ਮਹਾਮਾਰੀ ਤਿਆਰੀ ਇਨੋਵੇਸ਼ਨਜ਼ (Innovations) ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਵ ਸਿਹਤ ਸੰਗਠਨ ਹੈ,ਰਾਜ ਵਿਚ ਟੀਕਾਕਰਨ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਅਤੇ ਉਪਲਬਧਤਾ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕਰਦਿਆਂ ਮੰਤਰੀ ਮੰਡਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵਿਸ਼ਵ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਟੀਕਾ ਲਗਾਉਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ,ਫੈਸਲੇ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਸੂਬਾ ਬਣ ਗਿਆ ਜੋ ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੀ ਮਾਰੂ ਦੂਜੀ ਲਹਿਰ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਟੀਕੇ ਦੀ ਘਾਟ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਨੂੰ ਹੱਲ ਕਰਨ ਲਈ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸੋਚੀ-ਸਮਝੀ ਰਣਨੀਤਕ ਪਹਿਲਕਦਮੀ ਕਰੇਗਾ। 

AZAD SOCH :- E-PAPER

ਹੋਰ ਵਧੇਰੇ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ update ਲਈ Facebook Page Like ਅਤੇ Twitter Follow
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *