ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਕੂਲ PSPCL ਨੇ ਰਿਕਾਰਡ 3 ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ 1.8 ਲੱਖ ਬਿਜਲੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤਾਂ ਦਾ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਕੂਲ PSPCL ਨੇ ਰਿਕਾਰਡ 3 ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ 1.8 ਲੱਖ ਬਿਜਲੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤਾਂ ਦਾ
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
CMD-PSPCL

ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਕੂਲ PSPCL ਨੇ ਰਿਕਾਰਡ 3 ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ 1.8 ਲੱਖ ਬਿਜਲੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤਾਂ ਦਾ ਨਿਪਟਾਰਾ ਕੀਤਾ: ਏ. ਵੇਣੂ ਪ੍ਰਸਾਦ

6

AZAD SOCH:-

CAHNDIGARH,(AZAD SOCH NEWS):- 13 ਜੂਨ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿਚ ਭਾਰੀ ਤੂਫਾਨਾਂ ਦੀ ਲੜੀ ਨੇ ਰਾਜ ਦੇ ਬਿਜਲੀ ਸੰਚਾਰ ਅਤੇ ਵੰਡ infrastructure ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਾਇਆ ਅਤੇ ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ (PSPCL) ਨੂੰ ਤਕਰੀਬਨ 25 ਕਰੋੜ ਦੇ ਵਿੱਤੀ ਨੁਕਸਾਨ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਲਗਾਇਆ,ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅੱਜ ਇਥੇ ਜਾਰੀ ਪ੍ਰੈਸ ਨੋਟ ਵਿੱਚ ਸੀਐਮਡੀ ਏ ਵੇਨੂੰ ਪ੍ਰਸਾਦ (CMD A Venu Prasad) ਨੇ ਦਿੱਤੀ,ਏ. ਵੇਨੂੰ ਪ੍ਰਸਾਦ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ (PSPCL) ਦੇ 15000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ 1.8 ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਬਿਜਲੀ ਦੀਆਂ ਸ਼ਿਕਾਇਤਾਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਮੁੱਖ ਤੌਰ ਤੇ ਪਟਿਆਲਾ, ਕਪੂਰਥਲਾ, ਫਰੀਦਕੋਟ, ਬਠਿੰਡਾ, ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ, ਖੰਨਾ, ਰੋਪੜ, ਮੁਹਾਲੀ, ਸੰਗਰੂਰ ਤੋਂ ਪੰਜਾਬ ਭਰ ਵਿੱਚ 50 ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ :-  105 ਸਾਲਾ ਕੌਮਾਂਤਰੀ ਐਥਲੀਟ ਮਾਨ ਕੌਰ ਨੂੰ ਹੋਇਆ ਕੈਂਸਰ,ਘਰ ‘ਚ ਹੀ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ Homeopathy Treatment

ਬਰਨਾਲਾ, ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਹਫ਼ਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਤੂਫਾਨਾਂ ਕਾਰਨ ਹੋਈ ਤਬਾਹੀ ਕਾਰਨ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਤੂਫਾਨ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ 11 ਕੇਵੀ ਅਤੇ 66 ਕੇਵੀ ਦੇ ਲਗਭਗ 900 ਫੀਡਰਾਂ ਦੇ 20 ਟੁੱਟਣ, 13000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਪੋਲ, ਲਗਭਗ 2500 ਟਰਾਂਸਫਾਰਮਰ ਅਤੇ 100 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੰਡਕਟਰਾਂ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਸਬੰਧਤ ਉਪਕਰਣ ਅਤੇ ਉਪਕਰਣਾਂ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਇਆ ਹੈ,ਸੀਐਮਡੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨਿਰੰਤਰ 24 × 7 ਨਿਗਰਾਨੀ, ਫੀਡਰਾਂ ਦੀ ਯੋਜਨਾਬੱਧ ਗਸ਼ਤ ਅਤੇ ਲਾਈਨਾਂ ਨੂੰ ਸਾਫ ਕਰਨ ਨਾਲ ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ (PSPCL) 72 ਘੰਟਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਖੇਤਰ ਦੇ ਬਹੁਗਿਣਤੀ ਬਿਜਲੀ ਸਪਲਾਈ ਨੂੰ ਬਹਾਲ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ (PSPCL) ਉਪਭੋਗਤਾ, ਖ਼ਾਸਕਰ ਦਿਹਾਤੀ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ, ਪੀ ਐਸ ਪੀ ਸੀ ਐਲ ਦੀ ਹਰ ਸੰਭਵ ਮਦਦ ਕਰਨ ਲਈ ਅੱਗੇ ਆਏ ਹਨ।

ਪ੍ਰਸਾਦ ਨੇ ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ (PSPCL) ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਯਤਨਾਂ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕੀਤੀ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਗੰਭੀਰਤਾਪੂਰਵਕ ਬੁਨਿਆਦੀ infrastructure, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਹਸਪਤਾਲਾਂ, ਮੈਡੀਕਲ ਸਹੂਲਤਾਂ ਅਤੇ ਆਕਸੀਜਨ ਨਿਰਮਾਣ ਯੂਨਿਟਾਂ ਨੂੰ ਸੱਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤਰਜੀਹ ਦਿੱਤੀ ਹੈ, ਨਾਲ ਸੱਤਾ ਦੀ ਬਹਾਲੀ ਲਈ ਆਪਣੀਆਂ ਤਰਜੀਹਾਂ ਦੀ ਸਮਝਦਾਰੀ ਨਾਲ ਰੂਪ ਰੇਖਾ ਕੀਤੀ ਹੈ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੰਕਟ ਦੌਰਾਨ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵਚਨਬੱਧਤਾ ਅਤੇ ਸਮਰਪਣ ਸ਼ਲਾਘਾਯੋਗ ਅਤੇ ਰਾਜ ਦੀ ਮਹਾਨ ਸੇਵਾ ਹੈ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨਿਰਵਿਘਨ ਸਪਲਾਈ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ,ਇਨ੍ਹਾਂ ਤੂਫਾਨਾਂ ਦੌਰਾਨ ਵੀ ਰਾਜ ਵਿਚ 26 ਆਕਸੀਜਨ ਨਿਰਮਾਣ ਇਕਾਈਆਂ ਨੂੰ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ (PSPCL) ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ ਜੋ ਯੂਨੀਅਨਾਂ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੇ ਅੰਦੋਲਨ ਕਾਲ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਅਜਿਹੇ ਚੁਣੌਤੀ ਭਰਪੂਰ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਸੰਗਠਨ ਅਤੇ ਰਾਜ ਦੀ ਸੇਵਾ ਲਈ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ।

ਉਸਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ ਜਾਣਦੀ ਹੈ ਕਿ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਰੋਜ਼ਮਰ੍ਹਾ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ ਹੈ, ਬਿਜਲੀ ਵਿੱਚ ਗੜਬੜੀ ਮੁਸੀਬਤਾਂ ਪੈਦਾ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਅਤੇ ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ (PSPCL) ਸਾਡੇ ਕੀਮਤੀ ਗਾਹਕਾਂ ਦੇ ਸਬਰ ਅਤੇ ਸਹਾਇਤਾ ਲਈ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਸੰਸਾ ਕਰਦੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ ਨੇ ਇਸ ਕੁਦਰਤੀ ਕਾਰਨ ਹੋਏ ਨੁਕਸਾਨ ਦਾ ਮੁਲਾਂਕਣ ਅਤੇ ਬਹਾਲ ਕਰਨ ਲਈ ਦਿਨ ਰਾਤ ਮਿਹਨਤ ਕੀਤੀ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਰੇ ਘਰੇਲੂ, ਵਪਾਰਕ ਅਤੇ ਉਦਯੋਗਿਕ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਅਤੇ ਬਹੁਤੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸਪਲਾਈ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਬਹਾਲ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਅਤੇ ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ (PSPCL) ਨੇ ਜੰਗੀ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਜੋ ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਇਆ ਜਾ ਸਕੇ ਕਿ ਬਾਕੀ ਰਹਿੰਦੇ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਨੂੰ 16 ਜੂਨ ਸ਼ਾਮ ਤੱਕ ਸਪਲਾਈ ਬਹਾਲ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਕਿਸਾਨ ਕਰ ਸਕਣ ਝੋਨੇ ਦੀ ਬਿਜਾਈ ਲਈ 8 ਘੰਟੇ ਬਿਜਲੀ ਸਪਲਾਈ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰੋ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਖੇਤਰੀ ਦਫ਼ਤਰਾਂ ਨੂੰ ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਦੇ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਬਿਜਲੀ ਸਪਲਾਈ ਨੂੰ ਮੁਆਵਜ਼ਾ ਦੇਣ ਲਈ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ,ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਕੂਲ ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ (PSPCL) ਨੇ ਰਿਕਾਰਡ 3 ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ 1.8 ਲੱਖ ਬਿਜਲੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤਾਂ ਦਾ ਨਿਪਟਾਰਾ ਕੀਤਾ: ਏ. ਵੇਣੂ ਪ੍ਰਸਾਦ. ਉਸਨੇ ਇਹ ਵੀ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਇਆ ਕਿ ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ (PSPCL) ਭਰੋਸੇਮੰਦ ਅਤੇ ਮਿਆਰੀ ਬਿਜਲੀ ਸਪਲਾਈ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਗਾਹਕ ਸੇਵਾ ਨਾਲੋਂ ਉੱਤਮ ਬਣਨ ਲਈ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗੀ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ :- 

ਸਰਕਾਰੀ ਸਕੂਲਾਂ ਦੇ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਦੇ ਨਵੀਨੀਕਰਨ ਲਈ ਹੋਰ 22.91 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਕੀਤੇ ਜਾਰੀ: ਵਿਜੈ ਇੰਦਰ ਸਿੰਗਲਾ

Punjab Vigilance Bureau ਨੇ ਮਈ ਮਹੀਨੇ ਦੌਰਾਨ 12 ਰਿਸ਼ਵਤ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ 18 ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਤੇ 4 ਨਿੱਜੀ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

AZAD SOCH :- E-PAPER

ਹੋਰ ਵਧੇਰੇ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ update ਲਈ Facebook Page Like ਅਤੇ Twitter Follow
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *