PSPCL ਨੇ ਮੌਜੂਦਾ ਝੋਨੇ ਦੇ ਸੀਜ਼ਨ ਦੌਰਾਨ ਬਾਹਰਲੇ ਰਾਜ ਤੋਂ 879 ਮੈਗਾਵਾਟ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਕੀਤੀ PSPCL ਨੇ ਮੌਜੂਦਾ ਝੋਨੇ ਦੇ ਸੀਜ਼ਨ ਦੌਰਾਨ ਬਾਹਰਲੇ ਰਾਜ ਤੋਂ 879 ਮੈਗਾਵਾਟ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਕੀਤੀ
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
A. Venu Prasad

PSPCL ਨੇ ਮੌਜੂਦਾ ਝੋਨੇ ਦੇ ਸੀਜ਼ਨ ਦੌਰਾਨ ਬਾਹਰਲੇ ਰਾਜ ਤੋਂ 879 ਮੈਗਾਵਾਟ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਕੀਤੀ ਖਰੀਦ: A. Venu Prasad

9

AZAD SOCH:-

CHANDIGARH,(AZAD SOCH NEWS):- ਪੰਜਾਬ ਸੀ.ਐੱਮ.ਡੀ (Punjab CMD) ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਵਿਚ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਮੰਗ ਅਤੇ ਖਪਤ 12683 ਮੈਗਾਵਾਟ ਰਹੀ ਅਤੇ ਜੂਨ -2020 ਦੇ ਰਿਕਾਰਡ ਸਮੇਂ ਵਿਚ ਜੁਲਾਈ-2020 ਵਿਚ 3018 ਲੱਖ ਯੂਨਿਟ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤੇ ਗਏ,ਹੁਣ ਤੱਕ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ 13606 ਮੈਗਾਵਾਟ ਦੀ ਮੰਗ ਸਾਲ 2019 ਦੇ ਜੁਲਾਈ ਮਹੀਨੇ ਵਿਚ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ,“ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ (PSPCL) ਨੇ ਚਾਰਾਂ ਇਕਾਈਆਂ ਜੀਐਚਟੀਪੀ ਲਹਿਰਾ (GHTP Wave) ਮੁਹੱਬਤ, ਜੀਜੀਐਸਟੀਪੀ ਰੋਪੜ (GGSTP Ropar) ਦੀਆਂ ਤਿੰਨ ਇਕਾਈਆਂ ਅਤੇ ਆਈਪੀਪੀਜ਼ (IPPs) ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਉਪਲਬਧ ਇਕਾਈਆਂ ਨੂੰ ਸੰਚਾਲਿਤ ਕੀਤਾ ਹੈ,ਝੋਨੇ ਦੀ ਮੰਗ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ (PSPCL) ਦੇ ਹਾਈਡਲ ਪਾਵਰ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ (Hydel Power Stations) ਵੱਲੋਂ ਲਗਭਗ 850 ਮੈਗਾਵਾਟ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ALSO READ:- Weather News: Delhi में जून के आखिर तक 40 डिग्री तक रहेगा पारा,Monsoon की बारिश के बाद मिलेगी राहत

ਪ੍ਰਸਾਦ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਵੇਲੇ ਅੰਤਰਰਾਜੀ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਦੀ ਪੈਦਾਵਾਰ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ 600 ਤੋਂ 700 ਮੈਗਾਵਾਟ ਘੱਟ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ,ਜੋ ਕਿ ਕੋਸਟਲ ਗੁਜਰਾਤ ਪਾਵਰ ਲਿਮਟਿਡ (ਸੀਜੀਪੀਐਲ) ਮੁੰਦਰਾ (Coastal Gujarat Power Limited (CGPL) Mundra) ਦੇ ਚਾਰ ਥਰਮਲ ਯੂਨਿਟਾਂ ਤੋਂ 400 ਮੈਗਾਵਾਟ ਘੱਟ ਜਾਣ ਕਾਰਨ ਹਾਈਡ੍ਰੋ ਸੰਭਾਵਨਾਵਾਂ ਅਤੇ ਘੱਟ ਚੱਲਣ ਕਾਰਨ ਹੈ,ਰਾਜ ਦੇ ਆਈਪੀਪੀ ਤਲਵੰਡੀ ਸਾਬੋ (IPP Talwandi Sabo) ਬਿਜਲੀ ਘਰ, ਮਾਨਸਾ ਦੀ 615 ਮੈਗਾਵਾਟ ਯੂਨਿਟ ਵੀ ਜ਼ਬਰਦਸਤੀ ਬੰਦ ਹੋ ਗਈ।

ALSO READ:-  ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਪੰਜਾਬ ‘ਚ 16. 29 ਲੱਖ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀਆਂ ਦੇਣ ਦੇ ਦਾਅਵੇ ਝੂਠ ਦਾ ਪੁਲੰਦਾ:ਗੁਰਮੀਤ ਸਿੰਘ ਮੀਤ ਹੇਅਰ

ਉਸਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੰਗ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਇਸ ਘਾਟੇ ਨੂੰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਹੈ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਘਾਟਾ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਗਰਿੱਡ ਦੀਆਂ ਟਰਾਂਸਮਿਸ਼ਨ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਤੱਕ ਸੀਮਤ ਬਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਬਿਜਲੀ ਖਰੀਦ ਕੇ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ,” ਪ੍ਰਸਾਦ ਨੇ ਰਾਜ ਦੇ ਬਿਜਲੀ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਕਿ ਉਹ ਟਰਾਂਸਫਾਰਮਰਾਂ ਦੀ ਅਸਫਲਤਾ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਅਤੇ ਨਿਰੰਤਰ ਨਿਰਵਿਘਨ ਬਿਜਲੀ ਸਪਲਾਈ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਆਪਣਾ ਉਚਿਤ ਬਿਜਲੀ ਲੋਡ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕਰਨ।

ALSO READ:- Vijay Mallya, Nirav Modi, Mehul Choksi की 9,371 करोड़ रुपये की संपत्ति जब्त,ED ने सरकारी बैंकों को ट्रांसफर किया

ਰਾਜ ਪਾਵਰ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਲਿਮਟਡ (ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ) (State Power Corporation Limited (PSPCL)) ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਕਮ ਮੈਨੇਜਿੰਗ ਡਾਇਰੈਕਟਰ (ਸੀਐਮਡੀ), ਏ ਵੇਣੂ ਪ੍ਰਸਾਦ (Chairman Cum Managing Director (CMD), A. Venu Prasad) ਨੇ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਕਿ 87.985 ਮੈਗਾਵਾਟ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਬਿਜਲੀ ਯੂਨਿਟ ਤੋਂ ਪ੍ਰਤੀ ਯੂਨਿਟ ਦੀ ਦਰ ਨਾਲ ਖਰੀਦ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਗਰਮੀ ਅਤੇ ਝੋਨੇ ਦੇ ਮੌਸਮ ਕਾਰਨ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਵੱਧ ਰਹੀ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਮੰਗ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਮਿਲੇਗੀ,“ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ (PSPCL) ਨੇ 13,700 ਮੈਗਾਵਾਟ ਤੱਕ ਦੀ ਮੰਗ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤੇ ਹਨ।

ALSO READ:- ਵਾਹਨ ਸੜਕ ਤੇ ਖੜੇ ਕਰਨ ਦੀ ਬਜਾਏ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਸਹੀ ਪਾਰਕਿੰਗ ਕਰਨ ਦੀ ਕੀਤੀ ਹਦਾਇਤ

ਐਕਸਚੇਂਜ ਤੋਂ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਖਰੀਦ ਮੁੱਖ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮਾਨਸਾ ਵਿਖੇ ਤਲਵੰਡੀ ਸਾਬੋ ਥਰਮਲ ਪਲਾਂਟ (Talwandi Sabo Thermal Plant) ਦੀ ਇਕ ਯੂਨਿਟ ਦੀ ਅਸਫਲਤਾ ਦੇ ਕਾਰਨ ਹੈ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ (PSPCL) ਨੇ ਮੌਜੂਦਾ ਝੋਨੇ ਦੇ ਸੀਜ਼ਨ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਤੱਕ 22 ਜੂਨ ਨੂੰ 12805 ਮੈਗਾਵਾਟ ਦੀ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਮੰਗ ਪੂਰੀ ਕੀਤੀ ਸੀ ਅਤੇ ਹੁਣ ਤੱਕ 2901 ਲੱਖ ਯੂਨਿਟ ਦੀ ਖਪਤ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਇਸ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ 10.06.2021 ਤੋਂ ਹੋਈ ਹੈ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਏਪੀ ਦੀ ਮੰਗ ਵਿੱਚ ਵਾਧੇ ਕਾਰਨ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਹਫ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਮੰਗ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਵਾਧਾ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ।

AZAD SOCH :- E-PAPER

ਹੋਰ ਵਧੇਰੇ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ update ਲਈ Facebook Page Like ਅਤੇ Twitter Follow
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *