ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਬਿਜਲੀ ਕੱਟਾਂ ਲਈ A.Venu Prasad ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਸਪੱਸ਼ਟੀਕਰਨ,ਦੇਰੀ ਨਾਲ ਪਏ ਮੀਂਹ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਬਿਜਲੀ ਕੱਟਾਂ ਲਈ A.Venu Prasad ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਸਪੱਸ਼ਟੀਕਰਨ,ਦੇਰੀ ਨਾਲ ਪਏ ਮੀਂਹ ਨੂੰ
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
A.Venu Prasad

ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਬਿਜਲੀ ਕੱਟਾਂ ਲਈ A.Venu Prasad ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਸਪੱਸ਼ਟੀਕਰਨ,ਦੇਰੀ ਨਾਲ ਪਏ ਮੀਂਹ ਨੂੰ ਠਹਿਰਾਇਆ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ

9

AZAD SOCH:-

CHANDIGARH,(AZAD SOCH NEWS):- PSPCL ਦੇ ਚੀਫ ਇੰਜੀਨੀਅਰਿੰਗ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਏ ਵੇਣੂ ਪ੍ਰਸਾਦ (A. Venu Prasad) ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਬਿਜਲੀ ਸੰਕਟ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਦੇਰੀ ਨਾਲ ਪਿਆ ਮੀਂਹ ਹੈ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ 13,000 ਨਹੀਂ ਬਲਕਿ 16,000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਮੈਗਾਵਾਟ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਮੰਗ ਦੇਖ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਮੰਨਿਆ ਕਿ ਹੁਣ ਇੱਕੋ ਹੀ ਉਮੀਦ ਮਾਨਸੂਨ ਦੀ ਬਾਰਸ਼ ਹੈ,ਏ. ਵੇਣੂ ਪ੍ਰਸਾਦ (A. Venu Prasad) ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸੇ ਵੀ ਰਾਜ ਨੂੰ ਸਿਰਫ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਇੰਨੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮੰਗ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਿਆ,ਮਾਨਸੂਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਤੇ ਮਾਨਸੂਨ ਦੀ ਬਾਰਸ਼ ਵਿਚ ਦੇਰੀ ਕਾਰਨ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਮੰਗ ਵਿਚ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ,ਸਾਨੂੰ 15,000 ਮੈਗਾਵਾਟ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੀ ਮੰਗ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜੇ ਮੀਂਹ ਪੈਣ ਵਿਚ ਹੋਰ ਦੇਰੀ ਹੋਈ ਤਾਂ 16,000 ਮੈਗਾਵਾਟ ਤੱਕ ਵਧ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ:- ਪੰਜਾਬ ਦਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਸਾਢੇ 4 ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਤਬਾਹ-ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ

ਦੇਰੀ ਨਾਲ ਹੋਈ ਬਾਰਸ਼ ਅਤੇ ਵਧ ਰਹੇ ਤਾਪਮਾਨ ਨੇ ਸਾਨੂੰ ਬਿਜਲੀ ਕੱਟਾਂ ਦਾ ਸਹਾਰਾ ਲੈਣ ਲਈ ਮਜ਼ਬੂਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ,ਸੀਮਿਤ ਬਿਜਲੀ BBMB ਤੋਂ ਉਪਲਬਧ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਦਾ ਪੱਧਰ ਘੱਟ ਹੈ,ਮੈਂ ਭਰੋਸਾ ਦਿੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਅੱਜ ਤੋਂ, ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਟਿਊਬਵੈੱਲਾਂ (Tubewells) ਲਈ ਅੱਠ ਘੰਟੇ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਮਿਲੇਗੀ, ਜਦਕਿ ਘਰੇਲੂ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਲੰਬੇ ਕੱਟਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ,ਸਾਡੇ ਕੋਲ 172 ਪੀਪੀਏ (PPA) ਹਨ,ਅਸੀਂ ਰਾਜ ਵਿਚ ਤਿੰਨ ਨਿੱਜੀ ਥਰਮਲ ਪਲਾਂਟਾਂ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕਰਨ ਲਈ ਇਕ ਪੈਨਲ ਵੀ ਬਣਾਇਆ ਹੈ,ਇੱਥੋਂ ਤਕ ਕਿ ਸਾਡੇ ਕਾਨੂੰਨੀ ਮਾਹਰ ਸਮਰਪਣ ਸ਼ਕਤੀ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅਦਾ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਕਰੋੜਾਂ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਕੋਈ ਹੱਲ ਲੱਭਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ,ਹੁਣ ਲਈ, ਸਾਨੂੰ ਦਸਤਖਤ ਕੀਤੇ ਪੀਪੀਏ (PPA) ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨੀ ਪਏਗੀ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ:- Power Crisis: ਬਿਜਲੀ ਸੰਕਟ ‘ਤੇ ਕੱਲ੍ਹ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦਾ ਘਿਰਾਓ ਕਰੇਗੀ Aam Aadmi Party

ਮੈਂ ਇਸ ਬਾਰੇ ਕਾਨੂੰਨੀ ਰਾਇ ਲੈਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵੀ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ ਕਿ ਕੀ ਚੌਲਾਂ ਦੇ ਸੀਜ਼ਨ ਦੌਰਾਨ ਸਪਲਾਈ ਨਾ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਸੁਤੰਤਰ ਬਿਜਲੀ ਉਤਪਾਦਕਾਂ (ਆਈ ਪੀ ਪੀ) ((IPP)) ਨੂੰ ਜੁਰਮਾਨਾ ਲਗਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ,ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਗਰਿੱਡ (National Grid) ਤੋਂ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ਕਤੀ ਕੱਢਣ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਉਪਲਬਧ ਸਰੋਤਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਸਾਨੂੰ ਉਦਯੋਗ ਲਈ ਬਿਜਲੀ ਕੱਟ ਅਤੇ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਹਫਤਾਵਾਰੀ ਛੋਟ ਲੈਣੀ ਪਈ,ਅਸੀਂ 800-1,000 ਮੈਗਾਵਾਟ ਦੀ ਬਚਤ ਕੀਤੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਅਤੇ ਘਰੇਲੂ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਵੱਲ ਮੋੜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ,ਅਸੀਂ ਬਿਹਤਰ ਗਰਿੱਡ ਸਥਿਰਤਾ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਕੇਂਦਰ ਤੋਂ ਸਾਡੀ ਗਰਿੱਡ (Grid) ਸਪਲਾਈ 6,400 ਮੈਗਾਵਾਟ ਤੋਂ ਵਧਾ ਕੇ 7,400 ਮੈਗਾਵਾਟ ਕਰ ਸਕੀ,ਅਸੀਂ ਬਿਹਤਰ ਬਿਜਲੀ ਸਪਲਾਈ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਵਧੇਰੇ ਸਬ-ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ (Sub-Stations) ਅਤੇ ਗਰਿੱਡਾਂ (Grids)ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ:-

Power Crisis In Punjab: ਬਿਜਲੀ ਸੰਕਟ ਮਗਰੋਂ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ,ਸਰਕਾਰੀ ਦਫਤਰਾਂ ‘ਚ ਏਸੀ ਬੰਦ

Power Crisis In Punjab: ਬਿਜਲੀ ਸੰਕਟ ‘ਤੇ Navjot Singh Sidhu ਦੇ Tweet,’ਸਹੀ ਦਿਸ਼ਾ ‘ਚ ਕੰਮ ਕਰਾਂਗੇ ਤਾਂ ਬਿਜਲੀ ਕੱਟ ਲਾਉਣ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ

AZAD SOCH :- E-PAPER

ਹੋਰ ਵਧੇਰੇ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ update ਲਈ Facebook Page Like ਅਤੇ Twitter Follow
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *