105 ਸਾਲਾ Athlete Mann Kaur ਦਾ ਹੋਇਆ ਅੰਤਿਮ ਸਸਕਾਰ,ਅੰਤਿਮ ਵਿਦਾਈ ਦੇਣ ਲਈ ਕਈ 105 ਸਾਲਾ Athlete Mann Kaur ਦਾ ਹੋਇਆ ਅੰਤਿਮ ਸਸਕਾਰ,ਅੰਤਿਮ ਵਿਦਾਈ ਦੇਣ ਲਈ ਕਈ
BREAKING NEWS
Search

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
105 year old athlete Mann Kaur's last rites, many big names attended to pay their last respects

105 ਸਾਲਾ ਐਥਲੀਟ ਮਾਨ ਕੌਰ ਦਾ ਹੋਇਆ ਅੰਤਿਮ ਸਸਕਾਰ,ਅੰਤਿਮ ਵਿਦਾਈ ਦੇਣ ਲਈ ਕਈ ਵੱਡੀਆਂ ਹਸਤੀਆਂ ਹਾਜ਼ਰ ਹੋਇਆਂ

1

AZAD SOCH:-

CHANDIGARH,(AZAD SOCH NEWS):- 105 ਸਾਲਾ ਐਥਲੀਟ ਮਾਨ ਕੌਰ (Athlete Mann Kaur) ਦਾ ਅੰਤਿਮ ਸਸਕਾਰ ਹੋਇਆ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅੰਤਿਮ ਵਿਦਾਈ ਦੇਣ ਲਈ ਕਈ ਵੱਡੀਆਂ ਹਸਤੀਆਂ ਹਾਜ਼ਰ ਹੋਇਆਂ,ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਅੰਤਿਮ ਸਸਕਾਰ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਹਾਜ਼ਰ ਸਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਐਬਲੀਟ ਮਾਨ ਕੌਰ ਜੀ ਨੇ ਰਿਸਤੇਦਾਰ ਵੀਂ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ, ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਵੱਲੋਂ ਪੂਰੇ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ,  ਮਾਨ ਕੌਰ ਦੀ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਡੇਢ ਵਜੇ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ,ਐਬਲੀਟ ਮਾਨ ਕੌਰ ਬਲੈਡਰ ਕੈਂਸਰ ਨਾਲ ਜੂਝ ਰਹੀ ਸੀ।

ਅਥਲੀਟ ਅਤੇ ਮਾਨ ਕੌਰ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਗੁਰਦੇਵ ਸਿੰਘ (85) ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮਾਂ ਨੇ ਫਰਵਰੀ ਵਿੱਚ ਪੇਟ ਵਿੱਚ ਦਰਦ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕੀਤੀ ਸੀ,ਜਿਸਦੇ ਬਾਅਦ ਉਸਨੂੰ ਪੀਜੀਆਈ (PGI) ਵਿੱਚ ਦਿਖਾਇਆ ਗਿਆ,ਜਿੱਥੇ ਉਸ ਦੇ ਸਾਰੇ ਟੈਸਟਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਤਾ ਚੱਲਿਆ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਪਿੱਤੇ ਵਿੱਚ ਕੈਂਸਰ ਸੀ, ਪਰ ਬੁਢਾਪਾ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਕੀਮੋਥੈਰੇਪੀ (Chemotherapy) ਕਰਵਾਉਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਉਸਦਾ ਇਲਾਜ ਪਟਿਆਲਾ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਸੀ।

ALSO READ:- 17 ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ 105 ਸਾਲਾ ਐਥਲੀਟ ਮਾਨ ਕੌਰ ਦਾ ਹੋਇਆ ਦੇਹਾਂਤ,ਕੈਂਸਰ ਦੀ ਗੰਭੀਰ ਬੀਮਾਰੀ ਨਾਲ ਜੂਝ ਰਹੇ ਸਨ

ਜੂਨ ਦੇ ਆਖਰੀ ਹਫਤੇ ਵਿੱਚ, ਪਰਿਵਾਰ ਉਸਨੂੰ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਲੈ ਆਇਆ, ਜਿੱਥੇ ਡੇਰਾਬੱਸੀ ਦੇ ਸ਼ੁਧੀ ਆਯੁਰਵੈਦ ਪੰਚਕਰਮਾ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਉਸਦਾ ਕੁਦਰਤੀ ਇਲਾਜ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਖਰੀ ਸਾਹ ਲਏ,ਮਾਸਟਰ ਅਥਲੀਟ ਮਾਨ ਕੌਰ (Master Athlete Mann Kaur) ਕੋਵਿਡ-19 (Covid-19) ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤਕ ਲਗਾਤਾਰ ਤਗਮੇ ਜਿੱਤ ਕੇ ਤਿਰੰਗੇ ਦੀ ਸ਼ਾਨ ਵਧਾਉਂਦੀ ਰਹੀ ਸੀ,ਮਾਨ ਕੌਰ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰਾਪਤੀਆਂ ਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਹੋਏ।

ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਰਾਮ ਨਾਥ ਕੋਵਿੰਦ (President Ram Nath Kovind) ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਾਲ 2019 ਵਿੱਚ ਨਾਰੀ ਸ਼ਕਤੀ ਪੁਰਸਕਾਰ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ,ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਭਵਨ ਵਿੱਚ ਸਨਮਾਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਮਾਨ ਕੌਰ ਜਿਸ ਗਤੀ ਨਾਲ ਸਟੇਜ ਤੇ ਪਹੁੰਚੀ ਸੀ, ਉਸ ਨੂੰ ਵੇਖ ਕੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵੀ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਏ,ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ,ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਿਵਾਸ (Prime Minister’s Residence) ‘ਤੇ ਇੱਕ ਮੀਟਿੰਗ ਦੇ ਦੌਰਾਨ,ਪੀਐਮ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਫਿਟਨੈਸ ਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਹੋਏ ਹੱਥ ਜੋੜ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਖੜ੍ਹੇ ਹੋਏ,ਉਹ ਦੇਸ਼ ਵਿਸ਼ਵ ਦੇ ਅਥਲੀਟਾਂ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਣਾ ਸਰੋਤ ਸੀ।

AZAD SOCH :- E-PAPER

ਹੋਰ ਵਧੇਰੇ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ update ਲਈ Facebook Page Like ਅਤੇ Twitter Follow
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *