ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਭਗਵਾਨ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਜਨਮ ਅਸ਼ਟਮੀ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ ਧੂਮਧਾਮ ਨਾਲ ਮਨਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਭਗਵਾਨ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਜਨਮ ਅਸ਼ਟਮੀ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ ਧੂਮਧਾਮ ਨਾਲ ਮਨਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ
BREAKING NEWS
Search
Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
Ashtami festival of Lord Krishna's birth is being celebrated with great fanfare across the country

ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਭਗਵਾਨ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਜਨਮ ਅਸ਼ਟਮੀ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ ਧੂਮਧਾਮ ਨਾਲ ਮਨਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ

7

AZAD SOCH:-

PATIALA,(AZAD SOCH NEWS):- ਭਗਵਾਨ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਦਾ ਜਨਮ ਦਿਹਾੜਾ, ਗੋਕੁਲ-ਮਥੁਰਾ ਸਮੇਤ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਧੂਮਧਾਮ ਨਾਲ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ,ਇਸ ਦਿਨ ਮੰਦਰਾਂ ਵਿੱਚ ਭਜਨ, ਜਾਗਰਣ ਅਤੇ ਜਗਰਾਤਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ,ਫਿਰ ਰਾਤ ਦੇ 12 ਵਜੇ, ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਪ੍ਰਭੂ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਰਤ ਤੋੜਦੇ ਹਨ,ਹਿੰਦੂ ਕੈਲੰਡਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਕਨ੍ਹਈਆ ਦਾ ਜਨਮ ਮਥੁਰਾ ਵਿੱਚ ਭਾਦਰਪਦ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਪੱਖ ਦੀ ਅਸ਼ਟਮੀ ਦੀ ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਹੋਇਆ ਸੀ.

ਇਸ ਦਿਨ ਲੋਕ ਵਰਤ ਰੱਖਦੇ ਹਨ, ਦਿਨ ਭਰ ਪੂਜਾ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਭੋਗ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਨ. ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਤਿਉਹਾਰ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਹੈ, ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਸ਼੍ਰੀ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਦੀ ਪਾਲਕੀ ਸਜਾਉਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਫਲੋਟ ਵੀ ਕੱੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ,ਸਾਲ 2021 ਵਿੱਚ, ਜਨਮ ਅਸ਼ਟਮੀ ਅੱਜ ਯਾਨੀ ਸੋਮਵਾਰ, 30 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਮਨਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ. ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਅਸ਼ਟਮੀ ਤਿਥੀ ਐਤਵਾਰ ਰਾਤ 11.25 ਵਜੇ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ ਸੀ, ਜੋ ਅੱਜ ਰਾਤ 01.59 ਵਜੇ ਤੱਕ ਰਹੇਗੀ.

ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਇਸ ਸਾਲ ਜਨਮ ਅਸ਼ਟਮੀ ਦੇ ਮੌਕੇ ਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਇਤਫ਼ਾਕ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ,ਸ਼੍ਰੀ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਦਾ ਜਨਮ ਰੋਹਿਣੀ ਨਛੱਤਰ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ, ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਵਾਰ ਵੀ ਰੋਹਿਣੀ ਨਕਸ਼ਤਰ ਅਤੇ ਅਸ਼ਟਮੀ ਤਾਰੀਖ ਜਨਮ ਅਸ਼ਟਮੀ ਦੇ ਦਿਨ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਦੇ ਜਨਮ ਸਮੇਂ ਮੌਜੂਦ ਰਹੇਗੀ,ਜਿਸ ਦੇ ਕਾਰਨ ਜਯੰਤੀ ਯੋਗ ਬਣਦਾ ਹੈ,ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਚੰਦਰਮਾ ਟੌਰਸ ਵਿੱਚ ਰਹੇਗਾ,ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ 101 ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਜਯੰਤੀ ਯੋਗ ਇੱਕ ਇਤਫ਼ਾਕ ਹੋਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਜੇ ਇਹ ਦਿਨ ਸੋਮਵਾਰ ਵੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ ਬਹੁਤ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ.

ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਭਗਵਾਨ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਜਨਮ ਅਸ਼ਟਮੀ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ ਧੂਮਧਾਮ ਨਾਲ ਮਨਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ
ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਭਗਵਾਨ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਜਨਮ ਅਸ਼ਟਮੀ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ ਧੂਮਧਾਮ ਨਾਲ ਮਨਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ

ਜੋਤਿਸ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਜੋ ਵਿਅਕਤੀ ਇਸ ਜੋੜ ਵਿੱਚ ਜਨਮ ਅਸ਼ਟਮੀ ਦਾ ਵਰਤ ਰੱਖਦਾ ਹੈ ਉਹ ਜਾਣ ਬੁੱਝ ਕੇ ਜਾਂ ਅਣਜਾਣੇ ਵਿੱਚ ਕੀਤੇ ਪਾਪਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾ ਲੈਂਦਾ ਹੈ,ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਬੱਚੇ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਦੀ ਇੱਛੁਕ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਦਿਨ ਭਗਵਾਨ ਸ਼੍ਰੀ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਦੇ ਬਾਲ ਰੂਪ ਗੋਪਾਲ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ, ਪੰਚਮ੍ਰਿਤ ਨਾਲ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਵੇਂ ਕੱਪੜੇ ਪਾਉਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਗੋਪਾਲ ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ.
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *