ਫਿਲਮ ਸੁਫਨਾ ਦੇ ਗੀਤ ‘ਚ ‘ਰਸੂਲ’ ਸ਼ਬਦ ‘ਤੇ ਵਿਵਾਦ ਤੋਂ ਬਾਅਦ Singer Ammy Virk ਨੇ ਫਿਲਮ ਸੁਫਨਾ ਦੇ ਗੀਤ ‘ਚ ‘ਰਸੂਲ’ ਸ਼ਬਦ ‘ਤੇ ਵਿਵਾਦ ਤੋਂ ਬਾਅਦ Singer Ammy Virk ਨੇ

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
Singer Ammy Virk apologizes to Muslim community after controversy over word 'Rasool' in song 'Sufna'

ਫਿਲਮ ਸੁਫਨਾ ਦੇ ਗੀਤ ‘ਚ ‘ਰਸੂਲ’ ਸ਼ਬਦ ‘ਤੇ ਵਿਵਾਦ ਤੋਂ ਬਾਅਦ Singer Ammy Virk ਨੇ ਮੁਸਲਿਮ ਸਮਾਜ ਤੋਂ ਮੰਗੀ ਮੁਆਫੀ

4

AZAD SOCH:-

LUDHIANA,(AZAD SOCH NEWS):- ਫਿਲਮੀ ਗੀਤ ਵਿੱਚ ਰਸੂਲ ਸ਼ਬਦ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਲਈ ਵਿਵਾਦਾਂ ਵਿਚ ਘਿਰੇ ਪੰਜਾਬੀ ਗਾਇਕ ਅਤੇ ਅਦਾਕਾਰ ਐਮੀ ਵਿਰਕ (Punjabi Snger And Actress Ammy Virk) ਨੇ ਮੁਆਫੀ ਮੰਗੀ ਹੈ,ਐਮੀ ਵਿਰਕ ਅਤੇ ਗੀਤਕਾਰ ਜਾਨੀ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਲੁਧਿਆਣਾ ਪਹੁੰਚੇ ਅਤੇ ਨਾਇਬ ਸ਼ਾਹੀ ਇਮਾਮ ਮੌਲਾਨਾ ਉਸਮਾਨ ਲੁਧਿਆਣਵੀ ਨੂੰ ਮਿਲੇ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਗਲਤੀ ਦਾ ਅਹਿਸਾਸ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ,ਫਿਲਮ ਸੁਫਨਾ ਦੇ ਗੀਤ ‘ਕੁਬੂਲ ਹੈ’ ਵਿੱਚ ਰਸੂਲ ਸ਼ਬਦ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਫਿਲਮ ਦੇ ਨਾਇਕ ਐਮੀ ਵਿਰਕ ਅਤੇ ਲੇਖਕ ਜਾਨੀ ਵਿਵਾਦਾਂ ਵਿੱਚ ਘਿਰ ਗਏ ਜਦੋਂ ਜਸਨੂਰ ਨਾਂ ਦੀ ਲੜਕੀ ਨੇ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਨਾਇਬ ਸ਼ਾਹੀ ਇਮਾਮ ਮੌਲਾਨਾ ਮੁਹੰਮਦ ਉਸਮਾਨ ਰਹਿਮਾਨੀ ਲੁਧਿਆਣਵੀ (Naib Shahi Imam Maulana Mohammad Usman Rahmani Ludhianvi) ਨਾਲ ਇਸ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕੀਤੀ।

ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਜਾਮਾ ਮਸਜਿਦ ਲੁਧਿਆਣਾ (Jama Masjid Ludhiana) ਤੋਂ ਇਹ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਕਿ ਐਮੀ ਵਿਰਕ ਅਤੇ ਜਾਨੀ ਆਪਣੀ ਗਲਤੀ ਸੁਧਾਰਨ,ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ Malerkotla, Patiala ਅਤੇ Jalandhar ਵਿੱਚ ਮੁਸਲਿਮ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦੀ ਤਰਫੋਂ ਵਿਰੋਧ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਹੋਏ,ਐਮੀ ਵਿਰਕ, ਲੇਖਕ ਜਾਨੀ ਅਤੇ ਪਿੰਕੀ ਧਾਲੀਵਾਲ ਨੇ ਨਾਇਬ ਸ਼ਾਹੀ ਇਮਾਮ ਸਾਹਿਬ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕੀਤਾ ਕਿ ਫਿਲਮ ਸੁਫਨਾ ਦੇ ਗੀਤ ‘ਕਬੂਲ ਹੈ’ ਵਿੱਚ ਅਣਜਾਣੇ ਵਿੱਚ ‘ਰਸੂਲ’ ਸ਼ਬਦ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ, ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਮਾੜਾ ਇਰਾਦਾ ਨਹੀਂ ਸੀ।

ALSO READ:- Punjab Police ਫਿਰ ਹੋਈ ਦਾਗਦਾਰ,4 ਮੁਲਾਜਮਾਂ ਨੇ ਆਪਸ ‘ਚ ਰਿਸ਼ਵਤ ਵੰਡ ਛੱਡੇ ਆਰੋਪੀ,ED ਨੇ ਦਬੋਚਿਆ

ਜਾਨੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਦਿਲੋਂ ਅੱਲ੍ਹਾ ਤਾਅਲਾ ਅਤੇ ਰਸੂਲ-ਏ-ਖੁਦਾ ਹਜ਼ਰਤ ਮੁਹੰਮਦ ਸਾਹਿਬ ਸੱਲਲੱਲਾਹ ਅਲੈਹੀ ਵਸਲਮ (Rasool-e-Khuda Hazrat Muhammad Sahib Sallallahu Alaihi Wasallam) ਦਾ ਸਤਿਕਾਰ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਸਾਰੇ ਧਰਮਾਂ ਦਾ ਸਤਿਕਾਰ ਕਰਦੇ ਹਾਂ।ਇਸ ਮੌਕੇ ਨਾਇਬ ਸ਼ਾਹੀ ਇਮਾਮ ਮੌਲਾਨਾ ਮੁਹੰਮਦ ਉਸਮਾਨ ਰਹਿਮਾਨੀ ਲੁਧਿਆਣਵੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਫਿਲਮ ਦੀ ਟੀਮ ਲਈ ਆਪਣੀ ਗਲਤੀ ਮੰਨਣਾ ਸਹੀ ਕਦਮ ਹੈ। ਬੇਸ਼ੱਕ, ਅੱਲ੍ਹਾ ਤਾਅਲਾ ਅਤੇ ਪਿਆਰੇ ਦੂਤ ਹਜ਼ਰਤ ਮੁਹੰਮਦ ਸਾਹਿਬ ਮੁਆਫੀ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ, ਸ਼ਰੀਅਤ ਅਤੇ ਸਮਾਜਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਗਲਤੀ ਮੰਨਦੇ ਹੋਏ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਹੈ,ਇਸ ਲਈ, ਹੁਣ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਖਤਮ ਸਮਝਿਆ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ,ਇਸ ਮੌਕੇ ਪਿੰਕੀ ਧਾਲੀਵਾਲ, ਸ਼ਾਹਨਵਾਜ਼ ਖਾਨ ਅਹਿਰਾਰ,ਆਜ਼ਾਦ ਅਲੀ ਅਹਿਰਾਰ ਆਦਿ ਹਾਜ਼ਰ ਸਨ।

AZAD SOCH :- E-PAPER

ਹੋਰ ਵਧੇਰੇ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ update ਲਈ Facebook Page Like ਅਤੇ Twitter Follow
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *