National Commission for Women ਨੇ 1994 ਵਿੱਚ ਛੇੜਛਾੜ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਚੰਨੀ ਸਰਕਾਰ National Commission for Women ਨੇ 1994 ਵਿੱਚ ਛੇੜਛਾੜ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਚੰਨੀ ਸਰਕਾਰ
BREAKING NEWS
Search
Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
The National Commission for Women issued a notice to the Channi government in the 1994 molestation case, seeking a reply within 15 days

National Commission for Women ਨੇ 1994 ਵਿੱਚ ਛੇੜਛਾੜ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਚੰਨੀ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ, 15 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਜਵਾਬ ਮੰਗਿਆ

6

AZAD SOCH:-

PATIALA,(AZAD SOCH NEWS):- ਕੌਮੀ ਮਹਿਲਾ ਕਮਿਸ਼ਨ (ਐਨਸੀਡਬਲਯੂ) (National Commission for Women (NCW)) ਨੇ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਫਰਾਂਸੀਸੀ ਨਾਗਰਿਕ ਦੇ ਕਥਿਤ ਅਗਵਾ, ਗੈਰਕਨੂੰਨੀ ਕੈਦ ਅਤੇ ਛੇੜਛਾੜ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ 1994 ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਮੁਕੰਮਲ ਸਥਿਤੀ ਰਿਪੋਰਟ 15 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਸੌਂਪਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕੈਬਨਿਟ ਮੰਤਰੀ ਗੁਰਕੀਰਤ ਕੋਟਲੀ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ,ਮੁੱਖ ਦੋਸ਼ੀ 27 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਦਿ ਇੰਡੀਅਨ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ (The Indian Express) ਵਿੱਚ ਛਪੀ ਇੱਕ ਖਬਰ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਦਾ ਖੁਦ ਨੋਟਿਸ ਲੈਂਦਿਆਂ, ਐਨਸੀਡਬਲਯੂ ਦੀ ਚੇਅਰਪਰਸਨ ਰੇਖਾ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਨਵਾਂ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ,ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਚਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੰਨੀ (Chief Minister Charanjit Singh Channi) ਨੇ 26 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਰਹੂਮ ਬੇਅੰਤ ਸਿੰਘ (Former Chief Minister Beant Singh) ਦੇ ਪੋਤੇ ਅਤੇ ਖੰਨਾ ਤੋਂ ਦੋ ਵਾਰ ਵਿਧਾਇਕ ਰਹੇ ਕੋਟਲੀ (Kotli) ਨੂੰ ਕੈਬਨਿਟ ਮੰਤਰੀ ਵਜੋਂ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਸੀ,1994 ਵਿੱਚ ਜਦੋਂ ਇਹ ਘਟਨਾ ਵਾਪਰੀ ਸੀ ਉਦੋਂ ਬੇਅੰਤ ਸਿੰਘ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਸਨ।

ਫਰਾਂਸੀਸੀ ,ਰਤ, ਜੋ ਕਿ ਇੱਕ ਸੈਲਾਨੀ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸੀ, ਨੂੰ 31 ਅਗਸਤ 1994 ਨੂੰ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਅਗਵਾ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ, ਇੱਕ ਰਾਤ ਲਈ ਬੰਦੀ ਬਣਾ ਕੇ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਛੇੜਛਾੜ ਕੀਤੀ ਗਈ,ਉਸ ਨੇ ਕੋਟਲੀ ਨੂੰ ਮੁੱਖ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਦੱਸਿਆ ਸੀ,ਜਾਨ ਤੋਂ ਖਤਰੇ ਦਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾ ਕੇ ਫਰਾਂਸ ਵਾਪਸ ਆ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਵਿਰੁੱਧ ਗਵਾਹੀ ਦੇਣ ਲਈ ਵਾਪਸ ਨਹੀਂ ਪਰਤੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕੋਟਲੀ ਦੇ ਪੰਜ ਦੋਸਤ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ (Punjab Police) ਦੇ ਦੋ ਕਰਮਚਾਰੀ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ,ਇੱਕ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ 1999 ਵਿੱਚ ਬਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ,ਇਹ ਕੇਸ 2017 ਵਿੱਚ ਸੁਰਖੀਆਂ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਸੀ ਜਦੋਂ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਅਕਾਲੀ ਦਲ (ਐਨਏਸੀਡਬਲਿ) (Shiromani Akali Dal (NACW)) ਨੇ ਐਨਸੀਡਬਲਯੂ (NCW) ਨੂੰ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਨਵੇਂ ਸਿਰੇ ਤੋਂ ਜਾਂਚ ਅਤੇ ਮੁੜ ਸੁਣਵਾਈ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ (Capt. Amarinder Singh) ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੀ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਦਿ ਇੰਡੀਅਨ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ (The Indian Express) ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਦਿਆਂ, ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਨੇ 15 ਸਤੰਬਰ 2017 ਦੇ ਨੋਟਿਸ ਦਾ ਕਦੇ ਜਵਾਬ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ। ਉਸ ਨੋਟਿਸ ਵਿੱਚ, ਐਨਸੀਡਬਲਯੂ (NCW) ਨੇ ਇਸ ਬਾਰੇ ਸਪੱਸ਼ਟੀਕਰਨ ਮੰਗਿਆ ਸੀ ਕਿ “ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਹੇਠਲੀ ਅਦਾਲਤ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਅਪੀਲ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ” ਕਿਉਂਕਿ ਪੀੜਤ ਨੂੰ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਧਮਕੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ,” ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, “ਸਾਨੂੰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਰਾਹੀਂ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਇੱਕ ਦੋਸ਼ੀ ਨੂੰ ਹੁਣ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਕੈਬਨਿਟ ਮੰਤਰੀ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ,ਅਸੀਂ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਮੁੜ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਕਰਕੇ 15 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਰਿਪੋਰਟ ਮੰਗੀ ਹੈ, ”ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ।

ALAO READ:- ਸਦਰ ਥਾਣਾ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ ਨਸ਼ਾ ਤਸਕਰ ਗਿਰੋਹ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼,ਨਸ਼ਾ ਤਸਕਰਾਂ ਖਿਲਾਫ਼ ਵੱਡੀ ਸਫ਼ਤਲਾ ਹਾਸਲ

ਇੱਕ ਖੁੱਲੇ ਪੱਤਰ ਵਿੱਚ ਜੋ ਉਸਨੇ 2017 ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ ਸੀ, ਫ੍ਰੈਂਚ womanਰਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ: ‘ਮੈਂ ਤੁਹਾਡੇ ਦੇਸ਼, ਤੁਹਾਡੇ ਸੱਭਿਆਚਾਰ ਨੂੰ ਇਸਦੀ ਵਿਸ਼ਾਲਤਾ, ਅਮੀਰੀ ਅਤੇ ਗੁੰਝਲਤਾ ਵਿੱਚ ਖੋਜਣ ਲਈ ਭਾਰਤ ਆਈ ਹਾਂ,ਮੈਂ 24 ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਸੀ,31 ਅਗਸਤ, 1994 ਨੂੰ, ਮੈਨੂੰ ਹਿੰਸਕ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਅਗਵਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਛੇੜਛਾੜ ਕੀਤੀ ਗਈ,ਇੱਕ ਰਾਤ ਗੈਰਕਨੂੰਨੀ ਨਜ਼ਰਬੰਦੀ ਦੇ ਬਾਅਦ, ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਵਿੱਚ ਕਾਮਯਾਬ ਹੋ ਗਿਆ ਅਤੇ ਸਿੱਧਾ ਪੁਲਿਸ ਸਟੇਸ਼ਨ ਗਿਆ,ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਦੀ ਜਲਦੀ ਪਛਾਣ ਹੋ ਗਈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਮੁੱਖ ਦੋਸ਼ੀ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਸੀ,ਮੈਂ ਉਸ ਨੂੰ ਪਛਾਣ ਲਿਆ ਅਤੇ ਪਛਾਣ ਪਰੇਡ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਇਸਦਾ ਸੰਕੇਤ ਦਿੱਤਾ,ਮੈਂ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਮੇਰੇ ਹਮਲਾਵਰ ਦੀ ਪਛਾਣ ਬਾਰੇ ਕਦੇ ਕੋਈ ਸ਼ੱਕ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ,ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਮੈਂ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਦੀ ਤਰਫੋਂ ਲੋਕਾਂ ਦੁਆਰਾ ਕਈ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਆਪਣਾ ਬਿਆਨ ਨਹੀਂ ਬਦਲਿਆ।

ਮੇਰੇ ਬੁਆਏਫ੍ਰੈਂਡ ਅਤੇ ਮੈਨੂੰ ਧਮਕੀਆਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ, ਤਿਆਗ ਦੇ ਪੱਤਰ ਲਿਖਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ, ਝੂਠ ਬੋਲਿਆ ਗਿਆ,ਪੈਸੇ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ ਪਰ ਮੈਂ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਸੱਚਾਈ ਨੂੰ ਵਿਗਾੜਨ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ – ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਖ਼ਾਤਰ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹਿੰਸਾ ਝੱਲਣੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ,ਮੈਂ ਬਹੁਤ ਤਣਾਅ ਵਿੱਚ ਸੀ, ਸਦਮੇ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ,ਪਰ ਮੈਨੂੰ ਕਦੇ ਵੀ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟ ਸ਼ਕਤੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਸਹੀ ਅਤੇ ਸਤਿਕਾਰਯੋਗ ਰਹਿਣ ‘ਤੇ ਪਛਤਾਵਾ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ,ਘਰ ਵਾਪਸ ਆ ਕੇ, ਮੈਂ ਇੱਕ ਦਿਨ ਭਾਰਤ ਪਰਤਣ ਬਾਰੇ ਸੋਚਿਆ ਕਿਉਂਕਿ ਮੈਨੂੰ ਇਸ ਦੇਸ਼ ਬਾਰੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਪਸੰਦ ਸਨ,ਪਰ ਮੈਂ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਸਮਝ ਗਿਆ ਕਿ ਜੋ ਵਾਪਰਿਆ ਸੀ ਉਹ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਮੇਰਾ ਪਿੱਛਾ ਕਰੇਗਾ,ਮੇਰੇ ਕੋਲ ਵਾਪਸ ਜਾਣ ਦੀ ਹਿੰਮਤ ਨਹੀਂ ਹੈ,

ਮੇਰਾ ਦਿਲ ਰੋਂਦਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਵੀ ਮੈਂ ਇਹ ਜਾਣਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਵਰਗ ਲੜਕੀਆਂ ਨੂੰ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਕਰਨ ਅਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰਨ ਲਈ ਸ਼ਕਤੀ ਦੀ ਦੁਰਵਰਤੋਂ ਕਰਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ,ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ‘ਤੇ ਪਛਤਾਵਾ ਨਹੀਂ, ਮੈਨੂੰ ਕੋਈ ਨਫ਼ਰਤ ਨਹੀਂ, ਸਿਰਫ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਚੀਜ਼ਾਂ ਬਦਲ ਜਾਣਗੀਆਂ,ਮੁੱਖ ਸਕੱਤਰ ਅਨਿਰੁਧ ਤਿਵਾੜੀ ਰਾਹੀਂ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਤਾਜ਼ਾ ਨੋਟਿਸ ਵਿੱਚ, ਐਨਸੀਡਬਲਯੂ (NCW) ਦੇ ਚੇਅਰਪਰਸਨ ਨੇ ਲਿਖਿਆ ਹੈ, ‘ਇਹ ਫਰਾਂਸੀਸੀ ਨਾਗਰਿਕ (French Citizens) ਦੇ ਇੱਕ ਖੁੱਲੇ ਪੱਤਰ ਬਾਰੇ ਹੈ,ਸੱਤ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਦੁਆਰਾ 31 ਅਗਸਤ 1994 ਨੂੰ ਛੇੜਛਾੜ, ਅਗਵਾ ਅਤੇ ਗੈਰਕਨੂੰਨੀ ਕੈਦ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ,ਸਾਰੇ ਦੋਸ਼ੀ ਜਾਂ ਤਾਂ ਸਿਆਸਤਦਾਨ ਸਨ ਜਾਂ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਸਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਸਬੂਤਾਂ ਦੀ ਘਾਟ ਕਾਰਨ ਬਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ,ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਆਪਣੇ ਮਿਤੀ 15.09.2017 ਦੇ ਪੱਤਰ ਰਾਹੀਂ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ‘ਤੇ ਸਪੱਸ਼ਟੀਕਰਨ ਮੰਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਸੂਬਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਹੇਠਲੀ ਅਦਾਲਤ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਵਿਰੁੱਧ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਤਤਕਾਲੀ ਵਧੀਕ ਮੁੱਖ ਸਕੱਤਰ ਡਾ: ਨਿਰਮਲਜੀਤ ਸਿੰਘ ਕਲਸੀ ਤੋਂ ਅਪੀਲ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਸੀ,ਹੁਣ ਤੱਕ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ”

ALSO READ:-

ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਗੈਰ-ਕਾਨੂੰਨੀ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਲਿਆਂਦੇ ਜਾ ਰਹੇ ਚਾਵਲਾਂ ਦੇ ਟਰੱਕ ਖੁਰਾਕ ਤੇ ਸਿਵਲ ਸਪਲਾਈ ਜ਼ਬਤ

Youth Akali Dal ਅਤੇ S.O.I ਵੱਲੋਂ ਕੇਂਦਰੀ ਗ੍ਰਹਿ ਰਾਜ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਵੱਲੋਂ ਲਖੀਮਪੁਰ ਖੇੜੀ ਵਿਚ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦਾ ਕਤਲ ਕਰਨ ਵਿਰੁੱਧ ਕੈਂਡਲ ਮਾਰਚ

AZAD SOCH :- E-PAPER

ਹੋਰ ਵਧੇਰੇ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ update ਲਈ Facebook Page Like ਅਤੇ Twitter Follow
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *